What's new

Lưu trữ kỷ niệm: TKM - Phiên bản 2010

Bạn chọn Tổng Hành Dinh PKM ở đâu?

• Bệt - Hàn Thuyên - CV 30/4

Votes: 4 40.0%
  • Cafe Star - Điện Biên Phủ

Votes: 2 20.0%
  • Cafe Lavender - Nam Kỳ Khởi Nghĩa

Votes: 4 40.0%
  • 190 Lê Văn Sỹ - Nhà Thờ Ba Chuông

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    10
Re: Thông tin offline và Lịch Phượt hàng tháng

Off share hình, chia quà miền Tây + chia tay Pretty Bee về Hà Nội + off định kỳ PKM l

Thời gian: 18h ngày 25/1/2011
Địa điểm: Café Lavender 384/40 Nam Kỳ Khởi Nghĩa P8 Q3 (hẻm Khu Phố Văn Hóa 4 - đối diện chùa Vĩnh nghiêm - chân cầu Công Lý)

Mong các bạn cùng đến chung vui nhé!

Ôi ôi giờ em mới thấy cái lý do to trình ình " chia tay Pretty Bee về Hà Nội " mà chị Mơ đưa lên topic. Tối qua lúc mới đến off chị Mơ nói em lại cứ tưởng chị đùa thui, bất ngờ và cảm động quá. Cảm ơn chị Mơ nhiều nhiều đã thật quan tâm, thật chu đáo, còn chuẩn bị cả bánh Gato hoành tráng nữa chứ! Và em cũng cảm ơn mọi người rất nhiều! Những tháng ngày sống và làm việc tại SG đặc biệt là tham gia phựợt đã đem lại cho em thật nhiều thứ, hiểu biết nhiều về những vùng miền mới, tiếp xúc nhiều với nhiều con người mới và trở nên thân quen, gần gũi. Biết bao nhiêu kỷ niệm đẹp. Em sẽ nhớ mọi người lắm! Tự dưng thấy xốn xang, nao nao, dù sau tết mới về nhưng buổi chia tay hôm qua cũng ko phải là sớm vì từ nay đến tết mọi người cũng chuẩn bị về nhà nghỉ tết rồi chắc không còn cơ hội được gặp lại nhiều người. Chúc cả nhà ăn tết vui vẻ, năm mới phượt thêm nhiều nơi mới!:L (beer)

Re: Lưu trữ kỷ niệm: Hình Ảnh Offline Mừng SN của nhà PKM

Gửi Cu Lát và A tắc kè nè.

Re: Tám không mệt mỏi (Phần 2)

Tổng kết chút xíu nhé mọi người, trong tuần cuối cùng cận tết này, có các chương trình sau, chủ yếu là chụp hình

1- Về quê, ai về thì về
2- Đi chụp hình hoa tết ở TP.HCM, ai ở TP thì đi, một buổi tối bất kỳ (có thể)
3- Đi Cái Răng cùng Namnguyen (khoảng thứ 6-7)
4- Đi rừng Cao su Bình Phước (Chủ Nhật)

Xem ra Phượt đến tận cùng luôn hà

Re: Lưu trữ kỷ niệm: Cảm xúc - Cảm giác - Cảm thấy - Cảm nhận cùng PKM

Cảm giác sau hơn 3 tháng xuyên việt về: không biết làm gì.. hụt hẫng, vui vui, lo lo...

Re: Tuyển thành viên cho chuyến Phượt Đặc Biệt: BẠN ĐÃ SẴN SÀNG ĐẶT CHÂN VÀO LỊCH SỬ?

Cho mình đặt gạch nhé. Mình sẽ gửi profile sau. Thấy tò mò ghê...

Re: Tuyển thành viên cho chuyến Phượt Đặc Biệt: BẠN ĐÃ SẴN SÀNG ĐẶT CHÂN VÀO LỊCH SỬ?

1. Nếu tất các bạn khác đều nghĩ như bạn thì có lẽ không cần duy trì Box Tìm Bạn Đồng Hành với các Nội Quy của nó.
Bạn có quyền rủ rên hay tuyển người cho chuyến đi này cũng như huỷ nó. Vậy các bạn khác khi tham gia đăng kí cũng có Quyền được biết các thông tin liên quan.

2. Mình chưa tìm thấy bài nào của bạn có nội dung là Lấy Ý Kiến mọi người cả. Nếu buổi hội thảo của bạn có nghĩa là bàn bạc để Lấy Ý Kiến thì: Vẫn PHẢIĐIỂM ĐẾN (1 hoặc vài lựa chọn), và THỜI GIAN DỰ KIẾN (cho mỗi lựa chọn)

3. Nếu chỉ dành cho thành viên của PKM và topic nằm trong sub-box của PKM - tức là có sự đồng thuận của cả nhóm thì đơn giản.
Mình cũng không có ý phân biệt chuyến đi nội bộ hay mở rộng.

Ở đây mình nhấn mạnh về việc PHẢI có đầy đủ các thông tin liên quan đến chuyến đi - theo đúng Quy Định của 1 topic có nội dung Rủ Rê/Tìm Kiếm/Tuyển bạn đồng hành!

4. Việc tên topic có quá lời hay không là sự đánh giá chung của các thành viên trên Diễn Đàn. Mình không đưa ra nhận xét cá nhân trong trường hợp này.

Nhưng cách đặt tên thể hiện nội dung topic.
Nếu chỉ là lấy ý kiến thì sau khi bàn bạc và thống nhất thông tin, bước tiếp theo bạn Tuyển người cho chuyến đi là hoàn toàn hợp lí.

Còn trong trường hợp này, bạn tuyển người đi cùng khi chưa đưa ra được bất kì 1 thông tin nào cụ thể nào.

Xét về mặt Quyền và Lợi Ích của thành viên, Diễn Đàn không cổ vũ cho những topic như thế này.
Xét theo các Quy Định hiện hành, mình hoàn toàn có thể khoá topic này lại tới khi nào bạn có các thông tin đầy đủ hơn.(Nếu không phải đang trong sub-box PKM)

Xin trích dẫn lại 1 phần ý kiến của 1 số thành viên khác để bạn tham khảo:

Thắc Mắc 1 chút:
+ QUAN TRỌNG HƠN HẾT LÀ ĐIỂM ĐẾN CỦA CHUYẾN ĐI. vÌ CÓ THỂ VỚI CHỦ THỚT LÀ MỚI NHƯNG.....VỚI SỐ ĐÔNG CÒN LẠI THÌ SAO?
+ Nếu chủ thớt hỏi TV tham gia lúc nào rãnh vậy chuyến đi này ......CHƯA CÓ LỊCH ĐI CỤ THỂ À? Không thể bỏ mọi dự định, mọi toan tính để chờ 1 chuyến đi không biết ngày khởi hành và chẳng biết đi đâu?

Em cũng ngó nghiêng thôi, nhưng nếu đi đâu thì phải có kế hoạch cụ thể mới sắp lịch đi đc anh Deny ơi...

Từ đâu mà bạn đưa ra ý tưởng này?

Tuy nhiên ít thông tin quá mình không dám manh động :D

@ Nhắc nhở trên đây sẽ không có bất kì 1 sự thay đổi hay ngoại lệ nào khác! :)

Bạn deny, ngứa mắt mình post mấy ý vậy :
Nếu bạn muốn rủ riêng ai đó thì nên pm , nhắn tin qua điện thoại còn cách bạn deny mở topic ở đây mình thấy y chang trò tự PR bản thân rẻ tiền, cái trò này được bắt đầu bằng cách có 1 cái title thật hot sau đó kéo dài cung cấp thông tin theo dạng hé mở, thỉnh thoảng thêm 1 chút, thêm 1 chút nhằm đánh bóng tên tuổi , lặp đi lặp lại nick của mình .
Nếu đi phượt chỉ để nổi tiếng thì bạn nên xem lại , bạn đang bị thế giới ảo, danh vọng hảo chi phối quá nhiều .... Lúc đó niềm vui thay bằng sự ganh đua lập thành tích , đừng nên vậy vì những thứ trong thế giới ảo này không đảm bảo là bạn có hình ảnh đẹp trong cuộc sống thật .
Thân chào .

Nếu bạn muốn rủ riêng ai đó thì nên pm , nhắn tin qua điện thoại còn cách bạn deny mở topic ở đây mình thấy y chang trò tự PR bản thân rẻ tiền, cái trò này được bắt đầu bằng cách có 1 cái title thật hot sau đó kéo dài cung cấp thông tin theo dạng hé mở, thỉnh thoảng thêm 1 chút, thêm 1 chút nhằm đánh bóng tên tuổi , lặp đi lặp lại nick của mình .
Nếu đi phượt chỉ để nổi tiếng thì bạn nên xem lại , bạn đang bị thế giới ảo, danh vọng hảo chi phối quá nhiều .... Lúc đó niềm vui thay bằng sự ganh đua lập thành tích , đừng nên vậy vì những thứ trong thế giới ảo này không đảm bảo là bạn có hình ảnh đẹp trong cuộc sống thật .
Thân chào .
Mình cũng là 1 người rất thắc mắc ko biết chủ top muốn rủ rê mọi người đi đâu, nhưng mình thấy chẳng có gì gọi là PR rẻ tiền ở đây hết?? Một chút gây tò mò cho người khác cũng không có gì quá đáng, với lại bạn Deny chỉ mới post bài ngày hôm qua đồng thời bạn ấy cũng chỉ post ở sub box, nơi mà số lượng người đọc không đông như ở các box chính, sao có thể gọi là đánh bóng tên tuổi?
Cái gì đáng gay gắt thì gay gắt, chuyện bạn ấy yêu cầu cung cấp thông tin, ai muốn thì làm, đó đâu phải là điều kiện bắt buộc để đi chuyến này?
Thế nên, bạn chủ top hãy bật mí địa điểm đi thôi, để bị ném đá thế kia không đáng chút nào! :D
Giờ mới biết ở P, mod muốn move bài là move nha, nhiều khi chủ top không thích cũng phải chịu , nên chủ top ráng nhớ nha: Phân loại, sắp xếp, sàng lọc (sao giống 5S quá), haha!

Thân chào .

Nếu đã muốn rủ riêng ai đó thì vào đây lập topic làm gì? Tuy là thiếu thời gian và địa điểm, tuy không nhiều nhưng chủ thớt cũng đã hé lộ ra một số thông tin kiến người đọc phần nào mường tượng ra chuyến đi. Có những người cảm thấy thú vị và thích hợp cho dù còn thiếu nhiều thông tin nhưng họ vẫn đăng kí, còn bạn nếu bạn cảm thấy không thích hợp, không hứng thú thì bạn không đăng kí, không cần quan tâm đến nó nữa.

Tất cả đều phải đúng đường - đúng lề, chớ có dại mà "sáng tạo"

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,864
190,228
Latest member
nenthomlora
Back