What's new

Lưu trữ kỷ niệm: TKM - Phiên bản 2010

Bạn chọn Tổng Hành Dinh PKM ở đâu?

• Bệt - Hàn Thuyên - CV 30/4

Votes: 4 40.0%
  • Cafe Star - Điện Biên Phủ

Votes: 2 20.0%
  • Cafe Lavender - Nam Kỳ Khởi Nghĩa

Votes: 4 40.0%
  • 190 Lê Văn Sỹ - Nhà Thờ Ba Chuông

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    10
Re: Tuyển thành viên cho chuyến Phượt Đặc Biệt: BẠN ĐÃ SẴN SÀNG ĐẶT CHÂN VÀO LỊCH SỬ?

Bác chủ thớt cho thời gian đi để e coi sắp xếp được hôn?

Re: Tuyển thành viên cho chuyến Phượt Đặc Biệt: BẠN ĐÃ SẴN SÀNG ĐẶT CHÂN VÀO LỊCH SỬ?

Chủ thớt lên tiếng cho ace yên tâm cái!:)

Bạn deny, ngứa mắt mình post mấy ý vậy :
Nếu bạn muốn rủ riêng ai đó thì nên pm , nhắn tin qua điện thoại còn cách bạn deny mở topic ở đây mình thấy y chang trò tự PR bản thân rẻ tiền, cái trò này được bắt đầu bằng cách có 1 cái title thật hot sau đó kéo dài cung cấp thông tin theo dạng hé mở, thỉnh thoảng thêm 1 chút, thêm 1 chút nhằm đánh bóng tên tuổi , lặp đi lặp lại nick của mình .
Nếu đi phượt chỉ để nổi tiếng thì bạn nên xem lại , bạn đang bị thế giới ảo, danh vọng hảo chi phối quá nhiều .... Lúc đó niềm vui thay bằng sự ganh đua lập thành tích , đừng nên vậy vì những thứ trong thế giới ảo này không đảm bảo là bạn có hình ảnh đẹp trong cuộc sống thật .
Thân chào .

Sao bạn lại nặng lời quá vậy :(

Bạn nói Deny "ganh đua lập thành tích" vậy chắc là những người muốn tham gia chuyến đi này (như mình chẳng hạn:p) cũng là ganh đua lập thành tích rồi :D

Các bác đừng làm quá lên như thế, anh Deny đã nói từ đầu rồi mà. Đây là chuyến phượt lịch sử, không phải là đi chơi. Anh Deny mở topic để tìm kiếm những người đam mê đất nước Việt Nam, con người Việt Nam và Lịch sử Việt Nam. Tại sao các bạn không chú ý đến từ "lịch sử" nhỉ. Lên kế hoạnh một chuyến đi thì quá dễ rồi ai mà chẳng làm được, còn để tìm hiểu về một vùng đất, một nhân vật lịch sử đâu chỉ một sớm một chiều là có thể lên được chương trình. Còn các bạn nói rằng cái topic này chỉ để đánh bóng tên tuổi thì bạn nên xem lại đi, không ai cấm các bạn nêu lên ý kiến của mình, nhưng hãy suy nghĩ rồi mới nên nói.

Đây là topic vừa tìm người đi, vừa lấy ý kiến mọi người. Thời gian đi liên tục 5-7 ngày là hơi nhiều nên các bạn sẽ khó đi, vì vậy, đây chỉ là topic tuyển người, còn tổ chức thế nào, BTC đã có kế hoạch, chỉ là muốn làm thế nào để các bạn có được thời gian thuận tiện nhất thôi. Còn việc bạn có tin tưởng hay đã sẵng sàng đặt chân vào lịch sử hay không, đó là do các bạn. :D

Deny ơi, nào giờ mình chỉ có khái niệm phượt và chưa có khái niệm "lịch sử phượt" không biết ý mình có hiểu về chữ "Lịch sử" có đúng ý Deny không nhỉ?? Nếu phải Deny cho mình biết lịch sự phượt như thế nào?? và đi vào nó bằng cách nào?? Còn không phải là lịch sử phượt thì Deny tính đặt chân vào lịch sử của nước mình ah??? cài này thì .......

Nếu mà chuyến đi chỉ tầm 5 -7 - 10 ngày thì nhiều người đi được lắm không phải khó khăn gì. Ngoài ra, Deny cho thêm thông tin đi để mọi người còn tin tưởng còn sẵn sàng, chứ thế nào thì bối rối lắm. hehehehehe. Mà bối rối thì .....

Last edited:

Các bác đừng làm quá lên như thế, anh Deny đã nói từ đầu rồi mà. Đây là chuyến phượt lịch sử, không phải là đi chơi. Anh Deny mở topic để tìm kiếm những người đam mê đất nước Việt Nam, con người Việt Nam và Lịch sử Việt Nam. Tại sao các bạn không chú ý đến từ "lịch sử" nhỉ. Lên kế hoạnh một chuyến đi thì quá dễ rồi ai mà chẳng làm được, còn để tìm hiểu về một vùng đất, một nhân vật lịch sử đâu chỉ một sớm một chiều là có thể lên được chương trình. Còn các bạn nói rằng cái topic này chỉ để đánh bóng tên tuổi thì bạn nên xem lại đi, không ai cấm các bạn nêu lên ý kiến của mình, nhưng hãy suy nghĩ rồi mới nên nói.

He he. Thế nào là Phượt? Thế nào là đi chơi? Thế nào là Phượt Lịch sử?
Ai mà tham gia ván này là đam mê Việt Nam, đam mê LS Việt nam thì chắc mình không yêu Việt nam roài. Mình lại toàn yêu cái bãi biển dài dài ở Copanabaca, cái núi cao cao Alpe, mấy cái cánh đồng nho rồng rộng ở Tasmania hay là mấy cái cục đá ở Grand Canyon mới chết chứ.

Nhưng ít ra chủ thớt phải cho thông tin cụ thể một chút và phải thề rằng đi xong được ghi vào lịch sử thì sẽ quyến rũ hơn. Nếu vậy con tớ sẽ cho học ngành lịch sử, bộ môn Sử Phượt cho nó oách. Con cứ chung chung thế này thì tơ đoán:
- Chủ thớt mới chôm được cỗ máy thời gian của mèo máy Doremon để quay lại quá khứ (nhớ đừng quay lại cái thời người ta xử tử những người mắc bện hoang tưởng nhá)
- Mời mọi người đến một cái hang được đoán là thông hai đầu nhưng mới biết một đầu. Tất cả chui vào rồi đánh mìn sập đầu vào để đi bộ mấy ngày tìm đầu ra. Đảm bảo đài báo đưa tin ì xèo mấy hôm có giá trị lịch sử ngang với mấy vụ sập hầm than thổ phỉ

Chúc các bạn thành công với cái project lớn như việc khôi phục và nhân giống khủng long. Còn tớ tài hèn sức mọn về ăn Tết với thịt mỡ dưa hành câu đối đỏ thôi

Hiện tại mình không có nhiều thời gian online nên các bạn cứ ném gạch đá thoải mái, chỉ tiếc là có nhiều bạn như bạn conlele nói:
Tất cả đều phải đúng đường - đúng lề, chớ có dại mà "sáng tạo"

Các bạn, điều các bạn chưa biết, không hẳn là người ta cũng chưa biết, và điều người khác biết, các bạn biết họ biết gì?

Khi mà chưa phát minh ra điện thoại, con người ta không tin là cách nhau hàng ngàn cây số có thể nói chuyện với nhau.
Chưa có máy bay, ai mà tin người ta có thể bay như chim?

Ý tưởng khác nhau, đó là điều khác biệt giữa mọi người với nhau. Ở đây, mình không muốn tranh cãi với các bạn cũng như các bạn tranh cãi nhau dựa vào lời lẽ được comment lên đây. Các bạn cứ chăm chú vào chữ Phượt lịch sử, rồi suy đoán, rồi mở rộng ra là đi chơi hay đi phượt, có gì khác nhau. Không có gì khác nhau cả, chỉ là do mỗi người có một quan điểm khác nhau thôi, các bạn nghĩ đây là một chuyến phượt bình thường, nhưng nó có một ý nghĩa, một dấu ấn khác trước giờ các bạn đã đi. Để lại cho các bạn một điều, trước giờ, chưa có ai làm một việc như thế là được rồi.

Đơn giản thôi, các bạn đi nhiều, chụp hình rồi ra về theo kiểu "đừng giết gì ngoài thời gian, đừng lấy gì ngoài những bức ảnh và đừng để lại gì ngoài những dấu chân"

Qua tất cả các comment, mình thấy một điều thường thấy là:
- Các bạn đọc bài viết nhưng ít để tâm (thậm chí không quan tâm luôn). Mình đã có những câu hỏi để các bạn đưa ra suy nghĩ hay câu trả lời của mình, các bạn không đọc nó và trả lời?
- Có một lần chị Mơ nói: "gần đến giờ xuất phát, còn 15p nữa, có bạn gọi điện hỏi: chị ơi, tập trung ở đâu thế? Mơ là Mơ bó tay luôn" - Mình nghĩ cũng đúng.
- Các bạn cần qua tâm vấn đề chính ở đây là: Có muốn đi hay không, có quan tâm hay không và quan tâm hay muốn đi thì gửi yêu cầu vào email của mình là xong. Mọi kế hoạch hay thời gian, nơi đến.. mình đã có, chỉ là không tiện công bố và chưa phải lúc đăng lên Tìm Bạn Đồng Hành mà thôi.
- Điều mình cần ở đây, không phải kết quả như thế nào, mà là thể hiện của các bạn thôi. Có vài bạn nóng quá, không ảnh hưởng gì tới bạn cả, sao vội manh động thế?
- Cuối cùng, quan điểm Phượt mỗi người mỗi khác, các bạn không thể comment theo quan điểm mỗi người được đâu.

Re: Tám không mệt mỏi (Phần 2)

Thứ 7 này chắc là về quê với gia đình rồi sau đó chủ nhật lại lên SG.

Còn Tết này nên Phượt ở đâu nhỉ?

Mỗi người một quan điểm và vì vậy không co cớ gì để mọi người không được bày tỏ quan điểm ở đây
- Chủ thớt đưa ra vấn đề ý tưởng: mọi người có quyền được biết cái ý tưởng như thế nào. Liệu nó có thông minh như cầm tay vào cột thu lôi lúc sét đánh để chứng minh có dòng điện không
- Việc tuyển thành viên là điều không nên vì mọi người sẽ nghĩ là phải có khả năng phi thường (bất bình thường) như thế nào thì mới tham gia được. Việc gửi thông tin cá nhân chi tiết hơn cả CV để làm cái gì. Chắc gì những thông tin cá nhân sẽ được dùng vào mục đích ko tốt như đăng lên mấy cái trang XXX gì đó
- Việc mọi người comm là mừng cho ng lập thớt. Còn nếu mà bạn nói manh đông thì tớ kê vào đầu bạn cho một phát rồi để xem có phải bạn hay ăn bã đậu không hay trong đấy được làm bằngcủ chuối thì may ra lúc đói như năm 45 còn xài được.

Tốt nhất chủ thớt nên dẹp những cái ý tưởng crazy hoặc nếu là ý tưởng bình thường thì cũng đừng úp mở cho ra vẻ crazy như vậy. Lịch sử Phượt sẽ đánh giá bạn là một trong những người điên rồ nhất. Thế là đủ nhể

Lâu lâu rồi mới thấy ông Thik "cháy" giống thủa trước nhỉ?(c)
Kể cũng khó nói lắm, giờ đọc báo, xem "tinh vi tình hình" lâu lâu lại thấy có "kỷ lục" nọ kia, nào là : xxx to nhất; xxx dài nhất; xxx đầu tiên; xxx chưa từng có; ...

Hị hị, tôi thấy rằng về ăn Tết với thịt mỡ dưa hành, câu đối đỏ là nhất rồi đấy.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,658
190,156
Latest member
phathaioqan1
Back