What's new

Lưu trữ kỷ niệm: TKM - Phiên bản 2010

Bạn chọn Tổng Hành Dinh PKM ở đâu?

• Bệt - Hàn Thuyên - CV 30/4

Votes: 4 40.0%
  • Cafe Star - Điện Biên Phủ

Votes: 2 20.0%
  • Cafe Lavender - Nam Kỳ Khởi Nghĩa

Votes: 4 40.0%
  • 190 Lê Văn Sỹ - Nhà Thờ Ba Chuông

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    10
Re: Thư mời từ Deny - Nhóm phượt PKM - Phượt không mệt mỏi..

Sẽ quay lại cùng những anh, chị thân yêu.

Re: Thư mời từ Deny - Nhóm phượt PKM - Phượt không mệt mỏi..

Deny: bạn đang nhắc đến nhóm PKM hay chỉ muốn nhắc đến nhóm PKM của Deny???

Bỏ phiếu cho việc giải ngân quỹ

Chào các bạn
Đây là danh sách các bạn đóng quỹ PKM và chi tiết Thu - Chi quỹ

Để cải tiến lại nội dung hoạt động, tiêu chí nhóm PKM, sau những diễn biến vừa qua.
Mình - đại diện cho nhóm ở thời điểm này và 1 năm qua, xin công bố chi tiết tình hình Thu Chi của quỹ
Bao gồm:
- Tên thành viên đóng quỹ, số tiền
- Tiền nhập vào quỹ từ nguồn khác
- Chi cho các dịp sinh nhật
- Chi tiết Thu chi, sử dụng, và còn tồn.

VẤN ĐỀ THỨ NHẤT:
Số tiền còn lại là 770.000 mình có 2 giải pháp giải thể:
1- Đóng góp nó cùng với 20 cái áo PKM năm ngoái còn tồn cho phong trào từ thiện
2- Dùng 770.000 này liên hoan 1 bữa chia tay quỹ

Các bạn comment chọn 1 phương án nhé.
Năm ngoái, mình làm số lượng áo nhóm là 120 cái, cũng bán ra cho các bạn ủng hộ được gần 100, hiện tại còn hơn 20 cái áo nữ, mình cũng muốn giải quyết luôn bằng cách quyên góp cho đợt từ thiện trung thu sắp tới tại Bình Phước.

Sắp tới, mình không duy trì Quỹ nữa, mọi hoạt động cứ thuận theo tự nhiên, theo thời thế mà thực hiện.

VẤN ĐỀ THỨ HAI:
- Năm ngoái, nhà PKM có 2 tấm bạt lớn, vài chục met dây dù.. dùng để đi những chuyến như Bà Đen, Cần Nôm.. Sau khi mình đi XV, đã giao lại cho Buonho ở nhà quản lý 2 tấm bạt này. Sau đó, có những chuyến đi tiếp theo, Buonho có cho các bạn, ai đó mượn và không thể nhớ, vì vậy, mình đăng tin này lên, mong là bạn nào đang giữ nó, xin gửi lại cho mình.
Kích cỡ 2 tấm bạt đó như sau:
1 tấm 2m x 6m dùng làm tấm trải
1 tấm 2m x 4m dùng làm tấm che
2 tấm bạt này năm ngoái nhờ bạn HellEagle mua, và Deny giữ cho nhóm.

Cảm ơn các bạn đã đọc thông báo này.

Re: Thông Báo về Quỹ Nhóm PKM

Dear anh Deny
Ý kiến của em về cách xử lý quỹ
Lựa chọn ưu tiên : Đóng góp cho phong trào từ thiện của Phượt hoặc một nhóm trên Phượt tổ chức, có thông báo trên diễn đàn Phượt.com.
Lựa chọn số 2 : khi lựa chọn 1 không thực hiện được thì có thể dùng quỹ để tổ chức buổi gặp mặt nho nhỏ.

Cám ơn anh.

Nhìn danh sách này thấy toàn người quen, Phương án 3 theo buonho nghĩ ra... mình cũng tán thành và đề xuất... đóng góp vào quỹ của Phượt Sài Gòn FC đi mọi người ạh.

Em buonho lập poll về cái quỹ luôn đi. Giữ lại/ Xử lý. Xử lý PA 1/ Xừ lý PA2...

Đề xuất:
1 là xuất hết quỹ ra mua khăn rằn, hẹn ngày đó giờ đó mời off ở bệt tặng khăn. Coi như quà kỷ niệm "để nhớ một thời ta đã yêu"
2 là chuyển vào quỹ cho mục đích từ thiện, có thể là chuyến off tặng quà cho nhà mở, mái ấm nào đó đang/sẽ được tổ chức, hoặc ủng hộ trước cho đợt quyên góp nào đó sắp tới trên Phượt hỗ trợ cho đồng bào bị thiên tai.

Anh Quyền hiểu sai ý Buonho rồi, Buonho nói chuyển cho mục đích từ thiện của nhóm này hay nhóm khác trên Phượt, chứ không phải chuyển quỹ cho nhóm khác sử dụng.

Mình thấy ý kiến của Nam nguyễn hay, có một cái gì đó kỷ niệm, một cái khăn rằn bây giờ cũng nhiều loại, nhiều chất liệu lắm rồi, bên chợ Tân Bình giờ không còn bán khăn nữa, MinhMio thì mua ở Châu Đốc, hình như là 20.000 một cái, chất lượng hơn dạng của mình mua 1 chút, dạng của mình mua hiện thời là 120.000/1 xấp vải 1 chục cái chưa cắt. Nếu các bạn tán thành, hẹn ngày off nào đó, ở địa điểm nào đó, trao tặng nhau chia tay.
Nếu mua khăn, mình sẽ mua theo toàn bộ list trên, gồm khoảng 50 phần.
Để mình hỏi giá in, thêu thế nào, rồi mua 50 cái khăn gửi, thêu hoặc in dòng chữ Kỷ niệm PKM, kỷ niệm phuot.com gửi đến toàn thể các bạn.

Các bạn có ý kiến nào hay cứ comment và đóng góp, mình sẽ làm cái poll

Thanks.

Chào các bạn, việc bỏ phiếu này sẽ kéo dài 1 tuần nhé.

Sau đó thì chúng ta tiến hành theo đa số.

Last edited:
Re: Bỏ phiếu cho việc giải ngân quỹ

lâu lâu vào lại PKM sao nhà ta lại ra nông nỗi này vậy Deny? Mình nhớ lúc trước vui lắm mà

Re: Bỏ phiếu cho việc giải ngân quỹ

Còn 1 ngày nữa là kết thúc cuộc bỏ phiếu,
Mọi người có đóng góp gì nữa không ah?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,556
190,118
Latest member
abmintern
Back