What's new

Mũ bảo hiểm

Đài cho tớ 1 cái mũ, trị giá khoảng 200K, tớ mang về cho vợ, còn mình thì định bụng mai ra mua 1 cái re rẻ để đối phó :D

Ớ.
Sao mà nghĩ giống tớ thế nhẩy.
Đúng là những tư tưởng lớn gặp nhau:D :D :D
Tớ tinh kiếm cái chỉ độ 20-30k thui, úp lên đầu cho nó khỏi bắt.
Cơ quan trích quỹ đen đưa cho 200k bẩu đi mua mũ BH. Vậy ăn ra được...., dưng mừ đã bỏ hết cả vào chai rùi. Hê hê:D

Các pác xem giới đốc tờ ló lói về cái mũ BH lày:
"Lậy hồn.
Cách đây mấy hôm. Quá nửa đêm rồi, xe của Việt-Đức còn tới rước tôi tới mổ cho 1 cas. Mặt mũi be bét, chẳng hiểu liệu có qua khỏi không.
Tai nạn GT đấy. Tự đâm. Tự ngã. 1 người đã tự chết. Còn lại 1 sống dở, chết dở.
Các nạn nhân này chạy xe có mũ bảo hiểm cả đấy chứ. Cái mũ nó có giữ cho đưọc cái mạng không?
Qua đó nhớ lại chuyện bắt đội MBH lần trước.
Cái này là báo in trên giấy đưa nha: 1 đại uý CA tỉnh BN đội MBH của 1 Cty cũng có "tai tiếng" ở HN. Tai nạn. Chết. Không rút nổi mũ ra khỏi đầu nữa. Gia đình nạn nhân phải mang cưa ra cưa mũ. Họ mang mũ đặt lên BÀN THỜ. Nghe tin, người của Cty kia mang hơn chục T tới chuộc mũ nhưng bị gia đình này từ chối.
Báo đã đưa, vậy tin này chắc là không có bịa. Thật ra chẳng xảy ra tai nạn thì thôi chớ một khi đã xảy ra thì là THÊ THẢM.
Vậy tốt nhất là đừng để nó xảy ra nữa."

http://www.***********/showthread.php?t=18936

Nếu trong trường hợp em thuê xe ôm đi từ chợ Mơ, đi mua Bưởi chịu ở phố Hàng Chiếu chẳng hạn. Anh lái xe ôm có đội mũ bảo hiểm và em không đội mũ. Đi đến phố Lò Rèn thì bị chú Công an bắt phạt. Vậy, theo luật sẽ phạt ai ạ?

- Phạt anh xe ôm thì không đúng, vì anh ý có vi phạm đâu
- Phạt em thì tóm cái gì ra để phạt? vì em đi mua bưởi chịu thì làm quái gì có tiền

Các bác hiểu biết về luật tư vấn giùm em phát !

:D (beer)

Lái xe chịu trách nhiệm trong trường hợp này.
Giống như người ngồi ghế phụ không thắt dây an toàn thì lái xe bị phạt vậy.

Lái xe chịu trách nhiệm trong trường hợp này.
Giống như người ngồi ghế phụ không thắt dây an toàn thì lái xe bị phạt vậy.

Bác cvn có link trích dẫn hay văn bản hướng dẫn cụ thể trong trường hợp này không ???

Ví dụ trong trường hợp trước khi ngồi lên xe, anh xe ôm có đưa mũ và yêu cầu em đội. Nhưng vị nó nóng và hôi quá :)) mấy lị đầu em mới vuốt keo nên em bỏ bà nó xuống, gặp đúng đến phố Lò Rèn thì bị chú Công an túm. Như vậy anh Xe ôm làm sao có thể bị phạt được vì chẳng nhẽ vừa lái xe vừa quay lại kiểm tra người ngồi sau có đội mũ không à, mấy lị như vậy lại vi phạm vào việc điều khiển phương tiện không an toàn thì tội còn nặng hơn.

:LL ;) :))

Bác cvn có link trích dẫn hay văn bản hướng dẫn cụ thể trong trường hợp này không ???

Ví dụ trong trường hợp trước khi ngồi lên xe, anh xe ôm có đưa mũ và yêu cầu em đội. Nhưng vị nó nóng và hôi quá :)) mấy lị đầu em mới vuốt keo nên em bỏ bà nó xuống, gặp đúng đến phố Lò Rèn thì bị chú Công an túm. Như vậy anh Xe ôm làm sao có thể bị phạt được vì chẳng nhẽ vừa lái xe vừa quay lại kiểm tra người ngồi sau có đội mũ không à, mấy lị như vậy lại vi phạm vào việc điều khiển phương tiện không an toàn thì tội còn nặng hơn.

:LL ;) :))
1. Đây cóc phải là TL nhá! (beer) (beer)

2. Tình huống ngu ngốc chú nêu ra: nó ngu cho nó chết! (NT) (NT)

ngoài lề chuyện luật của các bác. Em chứng kiến 1 người rất happy khi có mũ bảo hiểm. Đấy là thằng cu nhà em :)). Nếu mà nó ko to và nặng thì nó đã đội đi ngủ :d

Cái ảnh này đề là " Cả nhà cùng an toàn", em thấy :D quá. Trẻ nhỏ đội mũ không đúng cỡ và tiêu chuẩn cũng bằng không. Còn cách đội MBH của cụ già ngồi sau thì miễn bàn (không khéo có người gặp nạn do bị MBH của cụ văng phải) (NT) ...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back