What's new

Mũ bảo hiểm

Bác cvn có link trích dẫn hay văn bản hướng dẫn cụ thể trong trường hợp này không ???

Ví dụ trong trường hợp trước khi ngồi lên xe, anh xe ôm có đưa mũ và yêu cầu em đội. Nhưng vị nó nóng và hôi quá :)) mấy lị đầu em mới vuốt keo nên em bỏ bà nó xuống, gặp đúng đến phố Lò Rèn thì bị chú Công an túm. Như vậy anh Xe ôm làm sao có thể bị phạt được vì chẳng nhẽ vừa lái xe vừa quay lại kiểm tra người ngồi sau có đội mũ không à, mấy lị như vậy lại vi phạm vào việc điều khiển phương tiện không an toàn thì tội còn nặng hơn.

:LL ;) :))

Nhựa đâu?
Sáng nay anh vừa chứng kiến bác xe ôm chở người ngồi sau không đội MBH bị xxx bắt lại,
xxx nói lý do là: Người ngồi sau không đội MBH đề nghị kiểm tra giấy tờ.
Bác xe ôm ứng biến rất nhanh cãi luôn: Tôi có chở người không đội MBH đâu, tôi đi một mình đấy chứ và tôi có đội MBH đây này (Lúc này người ngồi sau xe máy không đội MBH đã xuống xe và đứng trên hè mỉm cười =)) =))).

Đôi co một lúc mà xxx thua đấy, =)) =)) =))

Trả lời hộ cho chú nhựa đấy nhé.

Em thấy đội mũ bảo hiểm là cực kỳ đúng, x hiểu sao các bác lại cứ kêu ca nhỉ, phải em ai ko đội mũ em phạt 1 triệu luôn ấy chứ

Giá mà tốc độ đi xe máy trong thành phố trung bình 30~40Km/h, giá mà gửi xe, gửi được cả mũ, giá mà... thì đội mũ bảo hiểm khi đi xe cực kỳ đúng, còn lại thì x đúng !
Với lại giá mà ai cũng làm xxx được thì x quá còn gì ! X thật đấy !

Last edited:
Giá mà sau khi đội mũ các ông bà đừng có tạt mũi xe em, đừng có "giả" điếc khi em xin đường

em làm cách này ợ
nhặt sẵn tầm chục cái gọi là nửa viên gạch để sẵn dưói chân bóp còi không nghe thfi đành TO TAY mà ném thôi

em làm cách này ợ
nhặt sẵn tầm chục cái gọi là nửa viên gạch để sẵn dưói chân bóp còi không nghe thfi đành TO TAY mà ném thôi

Thế bác có biết trong Nam hồi trước 75 có phong trào ĐỐT XE MỸ?
Kỹ thuật ĐỐT như thế nào bác biết không?

ĐỪNG CÓ MÀ CẬY NHIỀU HƠN NÓ 2 BÁNH MÀ NGÔNG NHA CÓ NGÀY CHÍT KHÔNG KỊP HỐI

he he chắc gì cái 2B ấy đã ít tiền hơn xe em
còn muốn chiến nhau thì em luôn mở rộng lòng mơì các chú nằm nghỉ 15 phút ở vỉa hè

Mình cũng góp vui mũ bảo hiểm nhé nhưng hơi lờ mờ thế nó mới hoang dã các bạn nhỉ

Khoảng 13h ngày 6/2, Nguyễn Văn Đoạn (52 tuổi) cùng 6 công an và quân sự xã tới một trường gà ở xã Tân Phước. Khi đến nơi, phát hiện có đá gà, ông Đoạn móc súng K54 bắn chỉ thiên một phát cảnh cáo. Những người tham gia đá gà bỏ chạy, phó công an xã nhằm vào 3 người đang chạy bắn tiếp 3 phát.

Phát thứ nhất trúng Trần Văn Lắm (36 tuổi, xã Gia Thuận) làm anh này chết ngay tại chỗ; phát thứ hai trúng Trần Khải Đăng (31 tuổi, xã Tân Tây) khiến bị thương. Viên đạn thứ 3 nhằm vào đầu của Nguyễn Thành Kiệt (36 tuổi, xã Tân Phước) nhưng anh Kiệt đội mũ bảo hiểm nên không bị thương.(c)

Sau khi sự việc xảy ra, ông Đoạn mang súng ra công an huyện Gò Công Đông tự thú.

(Theo Người Lao Động)

Còn ai dám ngụy biện cho việc không đội mũ bảo hiểm nữa nào

:)) :)) :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back