What's new

[Chưa chốt đoàn] Mae Hong Son Loop 26/4 - 30/4/2023 (Chiang Mai - Pai - Mae Hong Son - Doi Innathon - Chiang Mai)

Niconguyen

Phượt tử
Hi mọi người,
Mình có plan đi Chiang Mai phượt bằng xe máy, cụ thể là Mae Hong Son Loop (Chiang Mai - Pai - Mae Hong Son - Ban Rak Thai - Doi Innathon - Chiang Mai) xuất phát từ đầu HCM từ ngày 26/4 - 30/4/2023. Nếu bạn nào có nhã hứng tham gia thì inbox mình nhé. Lịch trình cụ thể như sau:
26: Chiang Mai
  • Stay at Premier Hostel Chiang Mai
  • Khao Soi Khun Yai
  • Wat Lok Moli
  • Wat Phra Singh
  • Wat Chedi Luang
  • Three King Monument
  • Wat Chiang Man
  • That Phra Gate
  • Klong Mae Kha (Phố đèn lồng)
  • Chiang Mai Night Bazzar
  • Wat Sri Suphan (Silver Temple)
27: Pai
  • Rak Chang Viewpoint
  • Huai Nam Dang Nation Park (photo)
  • Cầu Tha Pai
  • Làng Santichon (ăn trưa món hoa)
  • Kho Ku so (Bamboo Bridge) 30p
  • Pai Canyon (ngắm hoàng hôn)
  • Trở về thị trấn nhận phòng Sunny in town
  • khám phá chợ đêm (Quán Nong Beer)
  • Khám phá phố đêm Pai
28: Mae hong son
  • Chedi Wat Phra That Mae Yen
  • Nam Lod Cave (86km tới Ban Rak)
  • Ban Rak Thai
  • Về thị trấn Mae Hong Son (40km)
  • Ghé quán Cafe Feel Good đằng sau Bưu Điện để tậu giấy chứng nhận
  • Nhận phòng ở Chubeema Guesthouse
  • Wat Chong Kham (Nong Chong Kham)
  • Ăn tối nhà hàng Bai Fern xong di chuyển đi Wat Phra That Doi Kong Mu ngắm thị trấn Mae Hong Son về đêm
29: Doi in lthanon
  • Huay Pu Keng - Làng cổ dài (20km)
  • Di chuyển về làng dưới đồi Inthanon (rất lạnh, mang áo ấm) (200km)
  • Chùa đôi
  • The highest spot in Thai
  • Đêm về lại Premier Hostel
30: Chiang Mai
  • Wat Phrathat Doi Suthep
  • Wat umong
  • Wat Phra That Doi Kham
  • 1 Nimman

Attachments

91.8 KB · Views: 47
Hi mọi người,
Mình có plan đi Chiang Mai phượt bằng xe máy, cụ thể là Mae Hong Son Loop (Chiang Mai - Pai - Mae Hong Son - Ban Rak Thai - Doi Innathon - Chiang Mai) xuất phát từ đầu HCM từ ngày 26/4 - 30/4/2023. Nếu bạn nào có nhã hứng tham gia thì inbox mình nhé. Lịch trình cụ thể như sau:
26: Chiang Mai
  • Stay at Premier Hostel Chiang Mai
  • Khao Soi Khun Yai
  • Wat Lok Moli
  • Wat Phra Singh
  • Wat Chedi Luang
  • Three King Monument
  • Wat Chiang Man
  • That Phra Gate
  • Klong Mae Kha (Phố đèn lồng)
  • Chiang Mai Night Bazzar
  • Wat Sri Suphan (Silver Temple)
27: Pai
  • Rak Chang Viewpoint
  • Huai Nam Dang Nation Park (photo)
  • Cầu Tha Pai
  • Làng Santichon (ăn trưa món hoa)
  • Kho Ku so (Bamboo Bridge) 30p
  • Pai Canyon (ngắm hoàng hôn)
  • Trở về thị trấn nhận phòng Sunny in town
  • khám phá chợ đêm (Quán Nong Beer)
  • Khám phá phố đêm Pai
28: Mae hong son
  • Chedi Wat Phra That Mae Yen
  • Nam Lod Cave (86km tới Ban Rak)
  • Ban Rak Thai
  • Về thị trấn Mae Hong Son (40km)
  • Ghé quán Cafe Feel Good đằng sau Bưu Điện để tậu giấy chứng nhận
  • Nhận phòng ở Chubeema Guesthouse
  • Wat Chong Kham (Nong Chong Kham)
  • Ăn tối nhà hàng Bai Fern xong di chuyển đi Wat Phra That Doi Kong Mu ngắm thị trấn Mae Hong Son về đêm
29: Doi in lthanon
  • Huay Pu Keng - Làng cổ dài (20km)
  • Di chuyển về làng dưới đồi Inthanon (rất lạnh, mang áo ấm) (200km)
  • Chùa đôi
  • The highest spot in Thai
  • Đêm về lại Premier Hostel
30: Chiang Mai
  • Wat Phrathat Doi Suthep
  • Wat umong
  • Wat Phra That Doi Kham
  • 1 Nimman
Cái lịch dày đặc như vậy không biết bạn trải nghiệm được gì?Nhất là ngày 28?
Bạn đem hành lý theo?Cho là balo 7kg,sáng sớm trả phòng ở Pai?Thuê xe máy từ Pai hay thuê trước từ Chiangmai?Từ Pai đi Ban rak Thai từ sớm,chưa kể phải ghé 2 điểm Mae Yen với Nam Lod,,,cấp tập chạy về để lấy chứng nhận…

Cái lịch dày đặc như vậy không biết bạn trải nghiệm được gì?Nhất là ngày 28?
Bạn đem hành lý theo?Cho là balo 7kg,sáng sớm trả phòng ở Pai?Thuê xe máy từ Pai hay thuê trước từ Chiangmai?Từ Pai đi Ban rak Thai từ sớm,chưa kể phải ghé 2 điểm Mae Yen với Nam Lod,,,cấp tập chạy về để lấy chứng nhận…
Haha, mình thấy lịch trình dầy đặc thiệt, do mình đi lần đầu nên cũng tham khảo từ nhiều nơi để ra được lịch trình này. Nên cứ ghi các điểm check-in như vậy trước, nào check-in được thì mình ghé check-in. Còn ko kịp thì mình sẽ skip qua để kịp lịch trình nè. Bạn đi rồi thì cho mình vài review với. Thanks nè!

Haha, mình thấy lịch trình dầy đặc thiệt, do mình đi lần đầu nên cũng tham khảo từ nhiều nơi để ra được lịch trình này. Nên cứ ghi các điểm check-in như vậy trước, nào check-in được thì mình ghé check-in. Còn ko kịp thì mình sẽ skip qua để kịp lịch trình nè. Bạn đi rồi thì cho mình vài review với. Thanks nè!
Bạn dự tính dùng xe máy kể từ khi tới Chiang mai?
Đi tiếp Pai-Mae hong son- Ban rak Thai rồi về Doi Inthanon?
Hầu như mỗi ngày bạn đều thay đổi địa điểm qua đêm?
Phải tính thời gian di chuyển thì mới sắp xếp được điểm đến của từng ngày chứ di chuyển liên tục chỉ đề lấy điểm đến thì cũng phí công đấy!

Last edited:
Bạn dự tính dùng xe máy kể từ khi tới Chiang mai?
Đi tiếp Pai-Mae hong son- Ban rak Thai rồi về Doi Inthanon?
Hầu như mỗi ngày bạn đều thay đổi địa điểm qua đêm?
Phải tính thời gian di chuyển thì mới sắp xếp được điểm đến của từng ngày chứ di chuyển liên tục chỉ đề lấy điểm đến thì cũng phí công đấy!
Mình sẽ thuê xe máy từ Chiang Mai để đi suốt trong chuyến hành trình. Đúng vậy, mỗi ngày mình sẽ đổi địa điểm qua đêm.
Lịch trình ngày 3 mình thấy hơi dày đặc vì các điểm hơi xa và Ban Rak Thai phải đi ngược lên nên mình tính nếu ko kịp thì sẽ Skip Ban Rak Thai nè.
Còn ngày 4 (Doi Innathon) bạn thấy mình đi từ sáng và tham quan các điểm như vậy thì có về kịp Chiang Mai vào chiều tối ko?

Nếu từ Mea hong son bạn đi Huay pu Keng tương đương 20km rồi.
Sau đó nếu bạn quay ngược về Doi Inthanon tương đuong 200km nữa (108-1263-1088 đến đoạn này có ngã ba hoặc đi nhánh phải 185km wat Padet Mae chem để ngược lên 1192 / hoặc theo nhánh trái hướng Wat Thung yao đến khi nhập vào 1192 cũng dẫn tới Doi Inthanon) hai hướng này chênh nhau chừng 10’ ,để ý chỗ ngã rẽ này nhé.Vấn đề là tính thời gian bạn vào làng,đi bộ tham quan+ dừng chân trên đường thì từ Doi Inthanon đến Chiangmai tương đương 2 h đồng hồ.

Nếu từ Mea hong son bạn đi Huay pu Keng tương đương 20km rồi.
Sau đó nếu bạn quay ngược về Doi Inthanon tương đuong 200km nữa (108-1263-1088 đến đoạn này có ngã ba hoặc đi nhánh phải 185km wat Padet Mae chem để ngược lên 1192 / hoặc theo nhánh trái hướng Wat Thung yao đến khi nhập vào 1192 cũng dẫn tới Doi Inthanon) hai hướng này chênh nhau chừng 10’ ,để ý chỗ ngã rẽ này nhé.Vấn đề là tính thời gian bạn vào làng,đi bộ tham quan+ dừng chân trên đường thì từ Doi Inthanon đến Chiangmai tương đương 2 h đồng hồ.
Theo bạn thấy thì lịch trình ngày 3 của mình dày đặc như vậy ổn không? Nên đi Ban Rak Thai hay bỏ nó ra khỏi lịch trình ngày 3?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,178
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back