What's new

[Chia sẻ] Mai Lý Tuyết Sơn, Shangrila, Lệ Giang, Kê Túc Sơn, Hồ Nhĩ Hải vs 2 gái sốc độ cao :)

haiyen1012

Phượt thủ
Có trời nào xanh bằng trời Tây Tạng...
Vẫn biết là như thế nhưng xem ảnh của bác thì nó xanh quá thể, tự nhiên hay tăng saturation vậy bác :)

TrankNgoc

Phượt tử
Re: Mai Lý Tuyết Sơn, Shangrila, Lệ Giang, Kê Túc Sơn, Hồ Nhĩ Hải vs 2 gái sốc độ cao

Cung đường đi Tibet từ Vân Nam thì gần như ai cũng rẽ vào tu viện này

Quanh đây có mấy hộ dân sinh sống, mấy người đàn bà Tạng đang tán gẫu với nhau​
a ơi cho e hỏi tí ạ, từ Shangrila hoặc từ Lệ Giang nếu mình thuê xe máy vào làng YuBeng được k ạ? tháng 11 này e đi ạ, lịch trình tụi e là đi xe bus nhưng ngắm ảnh của a xong lại muốn tự đi ạ.
e cảm ơn a trước ạ

chuotlang

Phượt chúa
a ơi cho e hỏi tí ạ, từ Shangrila hoặc từ Lệ Giang nếu mình thuê xe máy vào làng YuBeng được k ạ? tháng 11 này e đi ạ, lịch trình tụi e là đi xe bus nhưng ngắm ảnh của a xong lại muốn tự đi ạ.
e cảm ơn a trước ạ
Ko hệ có tý kinh nghiệm nào về vụ thuê xe máy cả :)

chuotlang

Phượt chúa
Re: Mai Lý Tuyết Sơn, Shangrila, Lệ Giang, Kê Túc Sơn, Hồ Nhĩ Hải vs 2 gái sốc độ cao

Anh CL cho em hỏi thăm là cái vị trí mà anh đứng ngắm Nhật chiếu kim đỉnh ở Mai Lý Tuyết Sơn có phải là đền Phi Lai không ạ? Nếu không thì anh có thể cho em hỏi thăm là ở đâu không. Vì em thấy mọi người hay chụp ảnh và ngắm bình minh ở góc này. Em sắp đi Vân Nam rồi nên mong anh giúp ^^.
Trong bài có nói rõ mà, chỗ đài quan sát có 13 cái Stupa ý, nó trc khi đến Phi Lai phải 15km j đó, trc khi đến cả Deqen City

Haitrang29

Travel blogger
Ảnh đẹp thật, nhất là những chú chim bên hồ đấy, đợt mình đi thấy nói Lugu đẹp hơn Nhĩ Hải nên không có đi. Đi thì thấy đúng là Lugu đpẹ thật, ngoài yếu tố thanh bình ra, mình cũng k hiểu sao nước lại xanh đến thế?