What's new

[Chia sẻ] Mai Lý Tuyết Sơn, Shangrila, Lệ Giang, Kê Túc Sơn, Hồ Nhĩ Hải vs 2 gái sốc độ cao :)

Mai Lý Tuyết Sơn, Shangrila, Lệ Giang, Kê Túc Sơn, Hồ Nhĩ Hải vs 2 gái sốc độ cao :)

Ở đời có câu: Dung nhan có hạn, thủ đoạn vô biên :) Ở đồng bằng thì Gym vs Yoga thành thần, chạy máy chạy hùng hục.
Thế mà lên độ cao thì lý do này nọ đủ kiểu, dị ứng da mặt, shock độ cao ... và đủ lý do XYZ

Chứ nói chơi vậy thôi chứ không phải vậy, kế hoạch Vào Vân Nam - Ra Tứ Xuyên của bọn em thất bại ở đoạn không đi được Tứ Xuyên cũng chỉ vì 2 cô này. Câu chuyện em từ từ kể sau, vào bài ngắn gọn thôi. Thường thì vào bài em bao giờ cũng thường Post các địa danh chính đã đi qua, nhưng bài này em lại giới thiệu kiểu khác, nhõn ảnh 2 cô nàng đỏng đảnh lên trước cho khác lạ.

Hành trình gồm 2 bạn khác giới này:

Chân dài 1 - Mặt mũi không đâm lê 1 ngày 2 lần thì hơi phí :)

Chân dài 2: Thường có hội chứng sốc độ cao nên thường xuyên phải nghỉ dưỡng

Có trời nào xanh bằng trời Tây Tạng...
Vẫn biết là như thế nhưng xem ảnh của bác thì nó xanh quá thể, tự nhiên hay tăng saturation vậy bác :)

Re: Mai Lý Tuyết Sơn, Shangrila, Lệ Giang, Kê Túc Sơn, Hồ Nhĩ Hải vs 2 gái sốc độ cao

Cung đường đi Tibet từ Vân Nam thì gần như ai cũng rẽ vào tu viện này

Quanh đây có mấy hộ dân sinh sống, mấy người đàn bà Tạng đang tán gẫu với nhau​
a ơi cho e hỏi tí ạ, từ Shangrila hoặc từ Lệ Giang nếu mình thuê xe máy vào làng YuBeng được k ạ? tháng 11 này e đi ạ, lịch trình tụi e là đi xe bus nhưng ngắm ảnh của a xong lại muốn tự đi ạ.
e cảm ơn a trước ạ

a ơi cho e hỏi tí ạ, từ Shangrila hoặc từ Lệ Giang nếu mình thuê xe máy vào làng YuBeng được k ạ? tháng 11 này e đi ạ, lịch trình tụi e là đi xe bus nhưng ngắm ảnh của a xong lại muốn tự đi ạ.
e cảm ơn a trước ạ

Ko hệ có tý kinh nghiệm nào về vụ thuê xe máy cả :)

Re: Mai Lý Tuyết Sơn, Shangrila, Lệ Giang, Kê Túc Sơn, Hồ Nhĩ Hải vs 2 gái sốc độ cao

Anh CL cho em hỏi thăm là cái vị trí mà anh đứng ngắm Nhật chiếu kim đỉnh ở Mai Lý Tuyết Sơn có phải là đền Phi Lai không ạ? Nếu không thì anh có thể cho em hỏi thăm là ở đâu không. Vì em thấy mọi người hay chụp ảnh và ngắm bình minh ở góc này. Em sắp đi Vân Nam rồi nên mong anh giúp ^^.

Trong bài có nói rõ mà, chỗ đài quan sát có 13 cái Stupa ý, nó trc khi đến Phi Lai phải 15km j đó, trc khi đến cả Deqen City

Ảnh đẹp thật, nhất là những chú chim bên hồ đấy, đợt mình đi thấy nói Lugu đẹp hơn Nhĩ Hải nên không có đi. Đi thì thấy đúng là Lugu đpẹ thật, ngoài yếu tố thanh bình ra, mình cũng k hiểu sao nước lại xanh đến thế?

Ảnh đẹp thật, nhất là những chú chim bên hồ đấy, đợt mình đi thấy nói Lugu đẹp hơn Nhĩ Hải nên không có đi. Đi thì thấy đúng là Lugu đpẹ thật, ngoài yếu tố thanh bình ra, mình cũng k hiểu sao nước lại xanh đến thế?

Đúng rồi, Lugu thì xanh lắm, thậm chí sang tháng 12 nước còn xanh đen sẫm luôn trc ki tuyết rơi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,574
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back