What's new

[Chia sẻ] Malaysia -Singapo mắt thấy tai nghe !

Vừa rồi nhân dịp bác Dũng công du 5 nước Asian bác ý rủ em di cùng cho vui. Bác ý thì phải lo việc nhớn quốc gia đại sự còn em thì hóng hớt mấy cái vụ ăn chơi, chim bướm, hoa hoét, xe cộ ... sau đây xin báo cáo lại tình hình thực tế mắt thấy tai nghe với các bác :
Trước tiên làm mấy cái gạch đầu dòng đã nhỉ:
- Cảnh này:

- Người này:

@chitto: Cảm ơn bác đã góp ý.Em sẽ cố gắng hoàn thiện hơn để topic thêm hấp dẫn. Nhưng phải nói là vất vả lắm vì nếu có bia rượu vào nói phét mồm thì em chả thua ai cả, nhưng mà mổ cò thì không phải sở trường của em. Gõ mấy dòng mà toát hết mồ hôi

Putra Jaya (New city) Thủ đô hành chính mới của Malaysia sau khi hoàn thiện sẽ trở thành thành phố hitech 100% wifi.
Ở Malaysia có mấy ngày mà đã thấy buồn.
Bia rượu thì đắt kinh 20 RM/1chai Cassberg bé xíu Cỡ mình uống nhẹ cũng 10 chai. Tối đến thi đường phố vắng tanh, chẳng có gì chơi cả. Ở lâu chắc mình cũng thành hồi giáo mất.

A Phủ hạ sơn;18041 said:
sau này em sẽ từ từ post tiếp đi sâu vào từng nội dung cụ thể
Người và chim:
Cổ vũ bác A Phủ hạ sơn tìm Mỵ nào, bác lưu ý chi tiết em quote nhé, đi càng sâu càng hấp dẫn bác ạ.

thứ ba em qua Malaysia, tư Malaysia em không biết nên đi qua Indonesia hay Singapore trước, Sing thi tien hon, nhung em đinh qua Indo roi ve Sing va tu Sing ve Saigon (Tiger co bán vé tư Sing ve SG)

Qua Indo thi em cân Visa, không biết qua cửa khẩu nao thi nó cấp tại chỗ đây. Tu Indo bay ve VN thi hang hang khong nao bán đây, em vao AirAsia va Tiger nhưng khong thay có chuyên ve Saigon. Đọc Lonely Planet nhưng chắc chưa kỹ nen van chua biet đi lam sao đây. Hơi bị rối, bác nao chỉ giúp nhỉ. Cám ơn

Từ Putra Jaya đi khoảng 100km dến cao nguyên Ghen ting là một nơi rất nổi tiếng của Malaysia về du lịch , nghỉ ngơi và có 1 sòng bạc sôi động nhất Malaysia
Lên đến độ cao 900 m so với mặt biển thì chuyển từ ô tô sang đi cáp treo

Các KS, khu vui chơi, sòng bạc nằm trên độ cao 2000m
chìm trong sương

Khu vui chơi trong nhà

Đây là sòng bạc cũ, sòng bạc mới rất rộng rãi nhưng không được chụp ảnh

TA tối cao Malaysia.
Malaysia có 2 hệ thống luật pháp 2 hệ thống tòa án là tòa án của nhà nước và tòa án Hồi giáo
Tòa án Hồi giáo thường áp dụng hình phạt đánh đòn bằng roi cá đuối ( nghe kể khiếp lắm)

Hoàng cung Malaysia

Ngự lâm quân

Last edited by a moderator:
A Phủ hạ sơn;18987 said:
Toàn bị lỗi chán nhỉ!!!:LL

Bạn hãy chịu khó xuống dòng [enter] trước và sau mỗi bức ảnh.

Xuống dòng sau link (dấu [/img]) chứ bạn lại xuống dòng giữa link thì làm ngắt link ra làm đôi, ảnh không thể hiển thị.

Thêm nữa, imgshack không phải lúc nào cũng ok.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,574
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back