What's new

[Đã đi] Malaysia- Srilanka- thiên đường Maldivies 27/4/2013 ~5/5/2013[

Bị đầu độc bởi topic của chị Ong nên quá đắm đuối với Maldivies:). Nhờ chị Ong mà em dám mơ đến Maldivies vì trước đây em nghĩ Maldivies chỉ dành cho minh tinh và đại gia chứ không dành cho lao động bần nông .;)

Sau 2 tuần mầy mò thông tin hỏi han đủ thứ thì quyết tâm đi Maldivies càng cao lên vời vợi. Check vé rẻ tứ tung thì phát hiện ra các bạn Air Asia đã bỏ đường bay Bangkok- Colombo từ tháng 6/2012 rồi:(( Còn vé Kul-Colombo thì các bạn đã bán vé free seat từ đời tám hoánh nào rồi nên hy vọng vé giá rẻ hơn nữa là rất mong manh. Hôm nọ check vé của các bạn thấy bay từ KUL-Colombo là 175$ all-in. Dù không quá rẻ nhưng cũng không quá đắt. Thế nên là em lên 1 cái lịch trình như sau:

27/4: HN-KUL ( tối ngủ KUL) , các bạn nơi khác chủ động đi hẹn gặp nhau sáng ở KUL
28/4: KL-Colombo (11h ~12h), Nhập cảnh Srilanka, thuê xe đi thẳng Polonnaruwa
29/4 :Đến thẳng Kandy, thăm quan nghỉ ngơi rồi đi Adam peak
30/4: Sáng sớm leo Adam, tối quay về Colombo.
1/5: Colombo -Maldivies ( 7h sáng) rồi bắt tầu về resort
2/5: Maldivies
3/5: Maildives , trưa quay về Male, thăm quan Male, ăn tối rồi ra sân bay ngủ
4/5: Male- Colombo (1h30 sáng ) đến 3h30. Dặt dẹo nối chuyến 12:50 về KUL. Có chuyến bay 8h30 đến 10h30 , thời gian cách nhau có 2 tiếng nên quá nguy hiểm với một sân bay rộng và security như Colombo
5/5: KUL-HN

Chi phí dự trù: Vé máy bay Hà Nội-KUL- Hà Nội thì chưa check nhưng giá vé từ Kul-Colombo-Kul của Air Asia là 175$, còn vé Comlombo-Male là 220$. Chi phí vé máy bay xông xênh là tầm 600$
Ở Srilanka khá rẻ, còn đắt là ở Maldivies thôi.Dự trù kinh phí cũng là 600$. Tổng chi phí khoảng 1200$ :((
Có 1 đoàn đi tháng 8/2011 năm ngoái là chi phí như thế này.

HIện tại có 3 thành viên chắc chắn rồi. Cơ mà muốn rủ đông đông thêm để đi Srilanka thuê xe cho rẻ.
Rồi vào Maldivies tham gia water activities cho vui:d
Bạn nào có ước mơ Maldivies thì hú lên đi cùng cho vui:)
Các cao thủ có ý kiến gì thì góp ý cho em luôn với nhé!

Last edited:
Mình cũng có ước muốn Maldivies, mình ở SG, mình sẽ chờ xem có bạn nào từ SG đi nữa thì mình quyết định đặt chân2, giờ thì cho mình đặt nửa cục gạch nha (beer)

Em cũng muốn tham gia, vừa PM cho chị rồi ah :)

P/s: chị ơi 27/4 là t7, sao ko đi từ chiều/tối t6 để tiết kiệm 1 ngày hả chị

Last edited:
Chị nhận được rồi Krazie nhé! Welcome em!
Chị check vé từ HN đi KUL thì không có vé tối thứ 6 em ạ. Chỉ có tầm sáng và chiều thôi.
Mà xin nghỉ thêm 1 buổi chiều ngày thứ 6 cũng hơi khó. Thêm nữa là nhóm có 1 bạn đi từ Tokyo về nên nếu xuất phát từ ngày 27/4 đi Colombo thì sợ hơi gấp cho mọi người. Chị thì không muốn gấp gáp quá để tránh việc bị nhỡ máy bay. Lúc đấy thì tiền đã mất mà thời gian cũng mất theo!

Vâng đấy là em nghĩ nếu đi tối t6 được thì tiết kiệm 1 ngày thôi, còn trúng đợt 30/4 1/5 nên kể ra cũng chỉ phải xin nghỉ có ít ngày :D Em cũng sợ hãi vụ đi AA có lần transit cách vài tiếng rồi suýt bị lỡ máy bay rồi, nên tinh thần là cứ thư thả :p

Mình đi từ HN giá cứ đắt hơn các bạn SG sao ấy =((

Kết lịch trình này của các bạn quá!,
Cho mình đăng ký 1 suất nhé...Cụ thể lịch đặt vé máy bay thế nào Bạn hướng dẫn mình luôn với nhé,
Chưa "đi xa" Việt Nam bao h nên bỡ ngỡ vụ đặt vé lắm ^.^
Yahoo: [email protected],

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,942
Latest member
Nhocdecor
Back