What's new

[Đã đi] Malaysia- Srilanka- thiên đường Maldivies 27/4/2013 ~5/5/2013[

Bị đầu độc bởi topic của chị Ong nên quá đắm đuối với Maldivies:). Nhờ chị Ong mà em dám mơ đến Maldivies vì trước đây em nghĩ Maldivies chỉ dành cho minh tinh và đại gia chứ không dành cho lao động bần nông .;)

Sau 2 tuần mầy mò thông tin hỏi han đủ thứ thì quyết tâm đi Maldivies càng cao lên vời vợi. Check vé rẻ tứ tung thì phát hiện ra các bạn Air Asia đã bỏ đường bay Bangkok- Colombo từ tháng 6/2012 rồi:(( Còn vé Kul-Colombo thì các bạn đã bán vé free seat từ đời tám hoánh nào rồi nên hy vọng vé giá rẻ hơn nữa là rất mong manh. Hôm nọ check vé của các bạn thấy bay từ KUL-Colombo là 175$ all-in. Dù không quá rẻ nhưng cũng không quá đắt. Thế nên là em lên 1 cái lịch trình như sau:

27/4: HN-KUL ( tối ngủ KUL) , các bạn nơi khác chủ động đi hẹn gặp nhau sáng ở KUL
28/4: KL-Colombo (11h ~12h), Nhập cảnh Srilanka, thuê xe đi thẳng Polonnaruwa
29/4 :Đến thẳng Kandy, thăm quan nghỉ ngơi rồi đi Adam peak
30/4: Sáng sớm leo Adam, tối quay về Colombo.
1/5: Colombo -Maldivies ( 7h sáng) rồi bắt tầu về resort
2/5: Maldivies
3/5: Maildives , trưa quay về Male, thăm quan Male, ăn tối rồi ra sân bay ngủ
4/5: Male- Colombo (1h30 sáng ) đến 3h30. Dặt dẹo nối chuyến 12:50 về KUL. Có chuyến bay 8h30 đến 10h30 , thời gian cách nhau có 2 tiếng nên quá nguy hiểm với một sân bay rộng và security như Colombo
5/5: KUL-HN

Chi phí dự trù: Vé máy bay Hà Nội-KUL- Hà Nội thì chưa check nhưng giá vé từ Kul-Colombo-Kul của Air Asia là 175$, còn vé Comlombo-Male là 220$. Chi phí vé máy bay xông xênh là tầm 600$
Ở Srilanka khá rẻ, còn đắt là ở Maldivies thôi.Dự trù kinh phí cũng là 600$. Tổng chi phí khoảng 1200$ :((
Có 1 đoàn đi tháng 8/2011 năm ngoái là chi phí như thế này.

HIện tại có 3 thành viên chắc chắn rồi. Cơ mà muốn rủ đông đông thêm để đi Srilanka thuê xe cho rẻ.
Rồi vào Maldivies tham gia water activities cho vui:d
Bạn nào có ước mơ Maldivies thì hú lên đi cùng cho vui:)
Các cao thủ có ý kiến gì thì góp ý cho em luôn với nhé!

Last edited:
KL-Colombo 28/4-4/5 ~ 192USD (chưa tính ticket fee)
Colombo - Mal: 1/5-4/5 ~ 233USD (chưa tính ticket fee)
HN-KL 28/4-4/5 ~ 293 USD (chưa tính ticket fee)

Em nghĩ là dặt KL-Colombo-Mal trước vì vé HN-KL sẽ còn giao động. Có ai đi từ HN để đặt chung ko ạ :p

HN-KUL hoặc SG-KUL thì chờ giá rẻ mà chộp em ơi. Hôm nay có bạn trong Sài Gòn tìm được vé tổng 3 chặng có 555$ thôi
Còn vé KL-Colombo ai có gan thì chờ airasia khuyến mại.
Mọi người cần phải đặt trước chuyến Colombo-Mal thôi vì phải có cái này các bạn Maldivies mới cho booking khách sạn.

Hôm nay Thulhagiri có trả lời về ks ở Maldivies : Water villa 313$ halfboard/2 người chưa thuế, chưa transfee fee ;((
Giá này là rẻ so với maldivies cơ mà vẫn là cao với dân mình:( Răng nghiến kèn kẹt ;(
Đoàn mình đi đông thì có thể tự thuê local boat tới đảo thì chi phí cũng giảm được tý chút:)

Tối nay chờ mọi người update thông tin đầy đủ thì đoàn Hà Nội hẹn nhau book vé cũng được:)
PS: HN-KUL đi ngày 27/4 nhé em gái. Đi 28/4 là ko kịp đi Colombo đâu:) Và giá ngày 27/4 chỉ có 237$ thôi em:)

Mình ở "đầu cầu" Hà Nội,
Hôm nào, các bạn đặt vé thì hú mình một tiếng để đặt chung nhé...đi cùng cho vui, :D

Enigma mới check AA thì giá vé hiện giờ cho
HCM-Kul (27/4) tăng $106 ko phải $50
Kul-HCM (5/5) thì $78 , chắc canh đợt KM tiếp của AA ;(

Kul-Colombo (28/4) 11am-12pm $90,61
Colombo-Kul ((4/5) 12:55pm ( arrive 19:10pm chắc cái này ghi lộn hay sao í :-s ) $101,94

Colombo-Male (1/5) 7:25am-8:25am
Male-Colombo (4/5) 1:55am-3:55am . LKR 30424 của Srilankan.com
Mình check ra là 4tr9 ở
http://www.forexticket.vn/vi/currency/converter-LKR-VND

Như vậy dự trù vé AA ở thời điểm này là $376,55 . Total 6 chuyến bay hơn $600

Giá vé tăng ghê nhỉ:) Lại tiếp tục canh vậy, chỉ sợ nó hết vé thôi:((
Kul-Colombo (28/4) 11am-12pm $90,61
Colombo-Kul ((4/5) 12:55pm ( arrive 19:10pm chắc cái này ghi lộn hay sao í :-s ) $101,94

Đoạn này không lộn đâu nàng:)) Colombo và Kul lệch giờ 2,5h mà.

Thấy mấy bạn ở bên topic nào bảo mọi người chú ý book vé bằng thẻ ATM thì sẽ ko mất phí :-o có đúng vậy ko ạ :-s em chỉ có credit card mà charge 3 chặng thế này cũng nhiều phết nhỉ :)) 30$ lận

Thấy mấy bạn ở bên topic nào bảo mọi người chú ý book vé bằng thẻ ATM thì sẽ ko mất phí :-o có đúng vậy ko ạ :-s em chỉ có credit card mà charge 3 chặng thế này cũng nhiều phết nhỉ :)) 30$ lận

Mình có tham khảo qua nhiều bài của anh Bụi (baynhe.vn) , mình đã book AA mà ko mất phí nhé, trả tiền qua internet banking đó, chứ đừng trả qua visa/master card :)

Mình có tham khảo qua nhiều bài của anh Bụi (baynhe.vn) , mình đã book AA mà ko mất phí nhé, trả tiền qua internet banking đó, chứ đừng trả qua visa/master card :)

Bạn enigma1116 dùng IB của ngân hàng nào vậy :) Mình chỉ có 2 thẻ ANZ và nó mặc định 1 cái là debit 1 cái là credit card :((
Còn dùng IB tức là mình mở tài khoản ATM bình thường và đăng kí thêm dịch vụ IB đúng ko bạn? Có cần phải có token ko hay chỉ ra ngân hàng đăng kí là đc?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back