What's new

Manila - Cebu - Boracay từ ngày 23 đến 29 tháng 1/2014

Hi các bạn,

Tranh thủ vé rẻ của CebuAirlines kết hợp với AirAsia, tụi mình (2 đứa) đã book vé chu du Philippines với kế hoạch như sau:

Ngày 23/01/2014: Đáp chuyến bay lúc 1h sáng của CebuAirlines từ Saigon đi Manila, đến Manila dự kiến lúc 4:30AM. Nghỉ ngơi ăn sáng ở sân bay Manila, đáp tiếp chuyến bay lúc 10:05 AM của AirAsia từ Manila đi Cebu.

Ngày 23-24/01: Chơi bời ở Cebu và các khu vực lân cận.

Ngày 25/01: Đáp chuyến bay lúc 2 giờ chiều từ Cebu đến Boracay (sân bay Godofredo P. Ramos) lúc 3 giờ chiều(AirAsia)

Ngày 25-26-27-28: Chơi bời lêu lỏng ở Boracay và các thành phố lân cận đó.

Ngày 29/01: Đáp chuyến bay lúc 11h trưa (AirAsia) từ Kalibo về tới Manila lúc 12h trưa. Lang thang mua sắm và thăm thú ở Manila trước khi đáp chuyến bay lúc 10h50 đêm từ Manila về Saigon.

Hiện tại mình thấy giá vé của CebuAirlines và AirAsia đang khuyến mãi giá rất tốt:

90USD/người cho hành trình khứ hồi Saigon-Manila(CebuAirlines)
13USD/người cho hành trình từ Manila - Cebu (AirAsia)
16USD/người cho hành trình từ Cebu - Boracay(CebuAirlines)
9USD/người cho hành trình từ Kalibo(Boracay) - Manila(AirAsia)

Tổng cộng vé máy bay cho toàn bộ là 128USD/người (tính ra là khá rẻ). Các bạn tranh thủ book vé sớm để giá vé còn tốt. Chi phí dự trù chi tiêu ở Philippines là khoảng 300USD. Bạn nào đi được hành trình giống mình thì liên lạc với mình qua email: [email protected] hoặc facebook: https://www.facebook.com/nguyenngocthang

Cheers,

Thắng

Last edited:
Re: Cần tìm bạn đồng hành đi Manila - Cebu - Boracay từ ngày 23 đến 29 tháng 1/2014

Hêy bạn ơi, bạn phải check lại sân bay của 2 hãng bay tại Manila nhé. Hãng Cebu thì hạ cánh ở sân bay Ninoy Aquino. Còn hãng giá rẻ Airasia thì cất cánh từ sân bay Clark cách đấy hơn 2 tiếng đi xe buýt. Không biết hãng Airasia có thay đổi gì không nhưng trước đây là như vậy, mình vừa xem lại route map trên trang chủ Airasia thì vẫn là sân bay Clark.

Re: Cần tìm bạn đồng hành đi Manila - Cebu - Boracay từ ngày 23 đến 29 tháng 1/2014

Hi bạn, mình thấy mã sân bay hiển thị trên AirAsia là MNL(manila) và CLK(clark) là rõ ràng mà. Đâu có gì mập mờ đâu?

Hi bạn, mình thấy mã sân bay hiển thị trên AirAsia là MNL(manila) và CLK(clark) là rõ ràng mà. Đâu có gì mập mờ đâu?
À, sau khi xem lại thì hóa ra là nó dùng máy bay hãng Zest Air :)). Lại phải di chuyển từ terminal 3 sang terminal 4 đấy nhé..

Mình thì muốn đi máy bay cũa hãng hàng không quốc gia của họ bạn ơi

giá vé này jo không còn ?

Thông tin cho bạn chủ thớt, AA Zést là AA hiện giờ muốn chiếm lĩnh thị trường Phi nên sử dụng máy bay lớn của AA bay các chặng nội địa, nó lại bán vé rẻ hơn Cebu, nên nhiều Người đi. Thường Cebu bay nội địa bay máy bay nhỏ.
AA thì chỉ bay đến Kalibo nhé. Cách Boracay khoảng 2h xe. Còn về Manila thì nó ở T4.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,176
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back