What's new

[Chia sẻ] [MELBOURNE] Mùa đông quá đẹp - lang thang cafe khắp mây bùn (tập 4)

Ô...lại một buổi sáng đẹp trời, nắng ấm, trời trong, mình lại tiếp tục lê la cafe sau chuỗi ngày ngồi cf trong siêu thị đến chán chường...
Khởi động bằng 1 ly campuchiano, tại quán cũ, vị trí bàn cũ. Đây cũng là 1 quán bán cf Ý đại lợi ưa thích của mình. Viu đẹp, cf ngon, giá ok 5 AUD.

Gọi thêm phần ăn sáng, mình cũng ko quen với mấy món Tây lắm, nên mở menu ra rồi chỉ đại thôi. Thằng bạn gọi y choang (tình cờ đúng món nó tính gọi) nên mình chụp hình dĩa nó luôn, do góc nắng bên phía nó đẹp, bên mình bị dù che hơi tối. Món này có trứng, xúc xích nướng, cá chiên giòn (trong fish & chip), thịt xông khói, cà chua nướng và rau gì mình cũng ko biết. Nhìn chút xíu vậy chứ ăn no cành hông, nhưng mà ngon....thiệt hại 18 AUD.

....đến giờ ăn trưa roài, đi ăn mì thoai. mì vịt tiềm trong quán hoa...14 AUD....ăn cũng được.

....chiều rồi, cả đám chui vô siêu thị cf cho ấm vì trời bắt đầu lạnh. Mình gọi ly piccolo, nhân tiện thấy em pha chế đang pha espresso mượn luôn cái can sữa tự chế món piccopresso...và đây là thành quả....

Uống xong đi về, tình cờ phát hiện cái thùng rác quá đẹp, làm pô chia sẻ cùng anh em...

gần về đến nhà lại tình cờ thấy quán quen, vô hốt mấy lon 333 về tối súc miệng...

Mình cũng thích các bạn chia thành các topic riêng với từng chủ đề nhỏ thế này hơn là gom tất vào một topic .
(Nhớ Úc ghê!)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,562
190,124
Latest member
engulam8
Back