What's new

Miền Bắc - Nơi nghỉ cuối tuần cho gia đình

Các bạn có thấy ở Miền Bắc rát khó kiếm chỗ nghỉ cuối tuần cho gia đình không?
Mình thấy những chỗ sau có thể khả thi:
1. Tầm dưới 100km từ Hà nội: núi Ba vì, Kim bôi (V-resort), Tam đảo (có Belvedere resort có vẻ ngon + các hotel nhỏ)
2. Tầm 100-200km: Hạ long (ngoài Tuần Châu ra liệu còn có chỗ nào để nghỉ ngơi?); Sầm Sơn (có vẻ nhiều lựa chọn hơn tý)...
3. Tầm 200-300km: đã khó thích hợp cho nghỉ cuối tuần mát rồi nhỉ? Anyway: Cửa Lò.

Liệu còn nơi nào khác nữa bác bạn ơi? Và trong những điểm Du Ca có thể kể tên ở trên thì các bạn đánh giá thế nào?

Em bổ sung là trong phòng tắm sẽ có một cửa thông ra vòi sen ngoài trời. tắm ở đây tha hồ nhìn sang vòi sen nhà bên cạnh. Lãng mạn phải biết vào đêm mùa hè, Mùa đông thì hơi lạnh lẽo :)

Chết cái là không có bể bơi nước nóng nên mùa đông coi như bỏ cái vụ này ngoài ra thì vào đêm xuống có khá nhiều muỗi :)). Ngồi phòng mà xem tivi tốt hơn là đi dạo.

Em cũng bổ xung thêm là không nên tắm tại bể bơi vì khu nhà thay đồ cách quá xa khu bể bơi và rất khuất, nên nhiều bác không biết từ Hà Nội xuống hay Sơn Tây lên cứ vô tư thay đồ nép sau mấy câu dừa to :T :)) Ngượng chít đi đượcX( . Mà cũng lạ là khu resort cũng tương đối quy mô, sang trọng thế này mà cũng có nhiều người vô tư kỳ ghét ngay thành bể thì cũng đến chịu. Có lẽ nơi này phù hợp cho những hành khách lỡ tàu tốc hành. Thực tế là vậy ;) !
=))

Last edited:
Re: Miền Bắc - Nơi nghỉ cuối tuần cho gia đình

Đi tắm ko kỳ cọ thì tắm làm gì, bọn nóc còn ái ra bể đấy chứ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back