What's new

[Chia sẻ] Miền Tây mùa nước nổi Châu Đốc - Hà Tiên

Tình hình là suốt năm nay bận rộn với công việc nên chưa có thời gian du ngoạn. Sẵn dịp lễ 2/9 nghỉ dài ngày làm 1 chuyến Châu Đốc - Hà Tiên và chia sẻ một số hình ảnh cho ae.
Đúng ra lịch trình của mình là SG - Phan Rang - Đà Lạt - SG. Nhưng vì sự cố vào giờ chót nên đành đổi hướng đi về miền tây vậy.
Đây là lịch trình của mình:

Ngày 1: Sài Gòn - Châu Đốc
Đi quốc lộ 62 về Tân Thạnh, qua Tam Nông ăn trưa rồi về Phú Tân chơi. Tối qua Châu Đốc ngắm cảnh, ăn tối và ngủ tại Châu Đốc
Ngày 2: Châu Đốc - Hà Tiên
- Đi đường cặp biên giới Cam đẹp và thơ mộng, đến Hà Tiên bla bla bla
Ngày 3: Hà Tiên - Sài Gòn
- Đi về đường Tri Tôn, qua Long Xuyên - Cao Lãnh - Tháp Mười rồi trở lại QL 62 về SG
Tổng km: 1000
Sau đây là mọt số hình ảnh chia sẻ cùng 4rum

Quốc lộ 62

Ruộng Tam Nông sau mùa gặt

Lúa non như em gái đôi mươi

Last edited:
Bạn về Tân An, rẽ phải vào quốc lộ 62 chạy thẳng về thị trấn Tân Thạnh. Trước khi vào thị trấn có 1 ngã rẽ trái về Tháp Mười - đó là đường N2. Về Tháp Mười thì bạn qua Cao Lãnh rồi về Tri Tôn là OK rồi.

Vậy nếu mình đi Tỉnh Lộ 10 qua Đức Hòa rồi vào đường N2 có ổn không bạn?

Mình chưa đi đường này bao giờ nên cần tìm hiểu rõ,cuối tuần này đi rồi

Cảm ơn bạn nhiều

quá đã ^^ để bữa nào ghé Hà Tiên thử coi sao, nghe nói hoài mà chưa đi
Mấy tấm hình của pác chụp cũng ok nữa ^^

Cảm ơn bạn nhiều

Được, từ ngã ba TL 10 ở Thị Trấn Đức Hòa bạn chạy về hướng Bến Lức (TL 9 tức là ĐT 824) khoảng 4 km (gần đại học Tân Tạo ) rồi rẽ phải là đến đường N2 (ngay chân cầu Đức Hòa).

Ps! TL 10 đoạn Bà Hom vận tốc cho phép là 30 km/h và bắn tốc độ rất rát.

Cảm ơn bạn nhiều

Nếu bạn đi Đức Hòa thì theo route này: Đức Hòa - Thủ Thừa - Thạnh Hóa - Xuống gần Tân Thạnh sẽ vào dc N2

Xin hỏi chủ topic 1 chút. Khi phượt thế này bạn có đội nón fullface không vậy? Mình đang tính mua 1 cái mà không biết có thật sự cần không. Xin cám ơn

Xin hỏi chủ topic 1 chút. Khi phượt thế này bạn có đội nón fullface không vậy? Mình đang tính mua 1 cái mà không biết có thật sự cần không. Xin cám ơn

Hi Bạn,
Đội nón fullface hay ko là do mình thôi mà! Nếu có fullface thì tốt, nếu ko thì khẩu trang, mắt kính. Mình thì ko dùng nón đó.

Sao đồng lúa có chỗ gặt rồi, chỗ còn xanh nhẩy. Thích con cá nheo hay cá gì mà to thế. Cảnh ở đây thoáng đãng, không khí trong lành thích quá đê. (Mỗi tời giờ người dân thi nhau đốt rơm rạ :( )

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,620
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back