What's new

Miền Tây vẫy gọi (5/6 - 8/6) Tuyển ÔM - Cung hoàn chỉnh

Dành cho các phượt thủ yêu thích vẻ đẹp dân dã sông nước chốn miền tây thơ thơ mộng mộng, cùng nét đẹp truyền thống pha lẫn hiện đại của con gái Hà Nội :D
Như tiêu đề, hiện đang có 6 ÔM NỮ XINH ĐẸP NGOÀI HÀ NỘI đang từng ngày mong chờ các xế đăng kí nhập hội.
Số lượng tuyển: 1 xế nam có xe
Điều kiện: sức khỏe tốt, có kinh nghiệm đi xe đường trường, vui vẻ, hòa đồng, trung thực, đoàn kết, đặc biệt càng ế càng dễ có cơ hội đến với ôm ;)

Ngày off dự kiến: tối thứ 7 ngày 17/04/2014 tại Sài Gòn

LỊCH TRÌNH DỰ KIẾN, sẽ thay đổi cho phù hợp hơn về số điểm du ngoạn.
Ngày 1 (05/06) 175km: Sài Gòn – Bến Ninh Kiều (Cần Thơ)
Cần Thơ có bến Ninh Kiều
Có dòng sông đẹp với nhiều giai nhân
Cuộc đời luống những phù vân
Trở về bến cũ cố nhân xa rời.​

- 7h: các xế đến đón ôm của mình, ổn định đoàn và bắt đầu xuất phát.
- 16h : có mặt tại bến Ninh Kiều, nhận phòng và tắm giặt vệ sinh cá nhân, đi dạo tự do.
- 18h30: tập trung tại chân nhà nghỉ xuất phát đi ăn hải sản. Sau đó mọi người có thể tự do đi chợ đêm và chủ động về ngủ vì sáng hôm sau phải đi chợ nổi Cái răng từ sớm.

Ngày 2 (06/06) 120km: Chợ Nổi - Tiền Giang (đi đường trong để ngắm thiên nhiên, sông nước và cây trái)

Chợ đã nổi từ nửa đêm về sáng
Ta vẫn chìm từ giữa bữa hoàng hôn
Em treo bẹo Cái Răng Ba Láng
Ta thương hồ Vàm Xáng Cần Thơ​

- 4h30: dậy, tập trung dưới sảnh ra bến Ninh Kiều bắt ghe đi chợ nổi, ăn sáng.
- 9h: về nhà nghỉ trả phòng rồi xuất phát đi Tiền Giang. Trên đường đi, chúng ta sẽ đi qua tỉnh Bến Tre, có thể dừng chân tùy ý nơi nào cảm thấy thích (tham quan, chụp ảnh, ăn dừa sáp,….)

Hò ơi! Bến tre dừa xanh bát ngát
Đường đi Ba Vát gió mát tận xương
Em về chợ Giữa, Giồng Trôm
Đừng quên chợ Lách, Cái Mơn đợi chờ….​

- 18h: Đến Mỹ Tho nhận phòng nhà nghỉ, chúng ta sẽ có 1 đêm tại TP Mỹ Tho.
Ngày 3 (07/06): Cồn Thái Sơn (Tiền Giang)
- 6h00: dậy, ăn sáng, trả phòng và thuê ghe đi Cù lao Cồn Thái Sơn ( Long – Lân – Quy - Phụng).
Đến Mỹ Tho, bạn có thể đi cồn Thới Sơn, chùa Vĩnh Tràng, trại rắn Đồng Tâm, viện Bảo Tàng...
Ngoài Cồn Thái Sơn đi ngày 3, còn chùa Vĩnh Tràng, trại rắn, viện bảo tàng…có thể xắp xếp đi từ ngày 2 hoặc ngày 3 tùy tình hình thực tế.
- Vì Cồn Thái Sơn là địa điểm chính (có cả miệt vườn và đi bằng ghe) nên xin phép được giới thiệu sâu hơn xíu:
Sông nước mênh mông, cảnh sắc miệt vuờn, đồng lúa bạt ngàn, hương vị đậm đà của ẩm thực và trái cây bốn mùa đã tạo nên nét riêng biệt khó quên của miền Tây. Và vùng đất trong lành này còn nổi tiếng bởi bộ Tứ Linh “Long – Lân – Quy – Phụng”, là bốn cù lao hào hùng mà bạn không thể bỏ qua khi đặt chân đến miền Tây. Bốn cồn cù lao nằm trên đoạn sông Mỹ Tho được đặt theo quan niệm tứ linh mang điềm an lành hạnh phúc là: long, lân, quy, phụng. Cồn Rồng là "long", cồn Thới Sơn là "lân", cồn Quy là "quy", và Cồn Phụng là "phụng". Đến Mỹ Tho, khi thuyền chạy dọc sông Tiền để bạn ngắm cảnh bốn cù lao Long, Lân, Quy, Phụng; đồng thời cũng cập vào những bè cá nổi để bạn tìm hiểu cách nuôi cá trên sông của người dân địa phương và ngắm nhìn cầu Rạch Miễu. Tại cù lao Thới Sơn (cồn Lân), bạn sẽ được tản bộ trên con đường làng, tham quan nhà dân, vào vườn cây ăn trái thưởng thức các loại trái cây theo mùa và nghe đàn ca tài tử Nam Bộ. Ngoài ra, bạn còn tham quan trại nuôi ong mật, thưởng thức trà mật ong chanh – một hương vị tuyệt vời của miền sông nước. Sau đó dùng xuồng chèo len lỏi vào rạch nhỏ ngắm nhìn 2 hàng dừa nước thiên nhiên và phong cảnh đơn sơ của miệt vườn. Cồn Quy có những địa điểm ăn trưa vô cùng lý tưởng và thơm ngon với những món cá đặc sản miền sông nước trong không gian điểm xuyết những bông sen ngát hương. Mỗi cồn có một điểm thú vị thu hút riêng nhưng đều mang đặc trưng của miền sông nước, chân chất, giản dị và thanh bình.

Ngày 4 (08/06) 100km: Tiền Giang - Sài Gòn. Kết thúc hành trình.
Nếu kết thúc hành trình Long Phụng sớm ta sẽ xuất phát về SG luôn, còn nếu muộn ta sẽ ngủ lại và về SG vào sáng sớm ngày 4
- 12h: ăn uống giao lưu đập phá chia chân chia tay xế - ôm (nếu các xế có lòng thì tiếp tục chở các ôm đi lượn shoping SG, còn ko các ôm tự sướng).
- 18h: các ôm lên taxi ra sân bay hôn môi xa SG - Kết thúc hành trình!

Tổng chi phí dự kiến: 1450k, ăn chơi dư giả, gồm:
6 bữa chính x 100k= 600k
1 bữa hải sản x 200k= 200k
3 bữa phụ x 50k= 150k
Phòng 3 đêm x 100k= 300k
Tiền xăng dự kiến: 200k/ người.

Bác nào có kinh nghiệm cho em xin tư vấn thêm về cung này với, em thấy thời gian vẫn còn dư một tí để đi điểm khác.
Các bác đăng kí bằng comment luôn hoặc nhắn tin vào facebook: fb.com/huynhhaiphong hoặc số điện thoại 0945..224..753
Mod đẹp trai nào ghé ngang mà thấy bài em đăng có lỗi lầm gì thì nhắc nhở em nhẹ nhàng, đừng trảm nặng tay quá nhé, đi về em biếu ít rượu dừa, nhậu online :D

Last edited:
Re: Miền Tây vẫy gọi (5/6 - 8/6) Tuyển xế & nhờ tư vấn thêm về cung.6 ôm nữ đang đợi

Chưa đi cung đường này không biết có được tham gia không? Nếu được chủ thớt cho xin một slot nha.

Re: Miền Tây vẫy gọi (5/6 - 8/6) Tuyển xế & nhờ tư vấn thêm về cung.6 ôm nữ đang đợi

Chưa đi cung đường này không biết có được tham gia không? Nếu được chủ thớt cho xin một slot nha.
Gạch cứng hay mềm thế bác, em chỉ nhận gạch cứng thôi nhé ;)
Cứng luôn thì cho em xin Họ tên, tuổi, sdt, nơi ở hiện tại nha, thấy bác mới reg nick, chắc thích đi cung này rồi :D

Sao bác không đi xuôi, từ SG xuống Tiền Giang, Bến Tre, Cần Thơ, mà phải đi ngược xuống tận CT rồi vòng lên, lúc đi thì ai cũng hăm hở, chứ lúc chạy ngược về thì đuối lắm nha. Với lại đi từ SG xuống CT tối đa chừng 4 tiếng thôi, nếu xuất phát đúng 7h sáng thì chắc 12h trưa là đến CT rồi :)

Mình thừa sức với các điều kiện đưa ra.....nhưng chỉ mỗi tội bận đi làm ko theo đc 4 ngày
chúc các bạn nhanh chóng chốt sổ và lền đường vui vẻ an toàn và dc nhiều sự khám phá........

Lịch chạy của chủ thớt hơi dài, nếu chạy cẩn thận thì :
100 km = 2 - 3 tiếng
200 km = 4 - 5 tiếng
Thớt trừ hao nhiều quá, bảo đảm mình sẽ đi chơi nhiều hơn vậy
Ah, góp ý thớt nữa là mình có thể chọn điểm khác ngoài Mỹ Tho, 4 cồn ở Mỹ Tho mình đã đi rồi và có thể nói là không có nhiều điểm đặc biệt để đi lắm so với các vùng khác
Nếu có thể đồng nhất về cung và thời gian mình sẽ đi cùng, lâu rồi cũng ko về miền tây.
Facebook: fb.com/d.luanhoi

Đi ngay ngày thứ 5 6 thì chịu!

"Rượu dừa'' @@ Sao mình ở miền Tây mà chưa nghe bao giờ vậy :'( Giờ search google mới biết có rượu dừa HN, Bến Tre :'( Hầy!

Bạn @Phong ơi! Có thể mua hộ tớ 1 2 bình rượu dừa nho nhỏ từ HN không, khi mọi người đến SG cho tớ gửi tiền lại :D Vì tớ search rồi, ở SG không thấy chổ nào bán cả :( Mà lại sợ hàng tào lao nữa, ở SG rượu đế cũng giống rượu chuối à, khác cái màu thôi :'(

Chủ nhật thì mình có thể đưa mọi người đi lòng vòng XEM mọi người shopping :v ;)

Đọc cái tour chỉ thấy các bạn tập trung đi Chợ nổi + cồn. nếu thêm vô vài điểm du lịch nữa sẽ tận dụng tốt hơn thời gian vì các bạn có tới 4 ngày 3 đêm.

Bạn có thể giới thiệu giúp đoàn một vài điẻm du lịch trên trục đường đó không ạ? Thank! :x

Dangvanhoi: Lên cung như vậy, đoàn mình mong có nhiều thời gian để thưởng ngoạn cảnh sắc hữu tình của miền tây. Bạn có thể gợi ý giúp đoàn địa điểm nào khác, hoặc vùng khác thú vị hơn Mỹ Tho không? Thực lòng mình rất mong muốn khám phá được những nét đặc trưng nhất của Miền Tây yêu kiều!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back