What's new

[Hỏi đáp] Mình muốn tư vấn cung đường Tây Bắc Đông Bắc vào tháng 10/2017

cunconvuive

Phượt tử
Xin chào ACE!

Ba Mẹ mình lớn tuổi. Mình mong muốn tổ chức 01 chuyến đi vòng quanh việt nam cho Ba Mẹ mình tham quan. Mình không rành phía Bắc lắm. Cụ thể là Tây Bắc, Đông Bắc.

Mình bay từ SG ra Hà Nội rồi thuê xe đi tham quan trong 07 ngày.

ACE nào hiểu biết xin gợi ý giúp cái lịch trình

Mong muốn muốn tham quan:

Tây Bắc
Ninh Bình - Tràng An
Đông Phong Nha Quảng Bình

......

Xin cảm ơn ACE nhiều. Mong ACE giúp để mình cho Ba Mẹ mình thật vui

Re: Chào các bạn. Mình muốn tư vấn cung đường Tây Bắc Đông Bắc vào tháng 10/2017

Không rõ bạn thuê xe là xe máy, hay ô tô, tự lái hay có tài xế? Nhưng nếu ba mẹ bạn lớn tuổi mà chỉ có 07 ngày thì mình thấy nên đi như thế này:
03 ngày đầu đi Tây Bắc, nếu đi vào đầu tháng 10 thì đang mùa lúa chín. Bạn có thể đi theo cung đường sau:
Ngày 1: Hà Nội - Nghĩa Lộ - Tú Lệ - Mù Cang Chải. Tham quan ruộng bậc thang Mù Cang Chải, đèo Khau Phạ. Ngủ đêm ở MCC
Ngày 2: Mù Cang Chải - Tân Uyên - Ô Quý Hồ - Sapa. Tham quan các địa danh Sapa. Ngủ đêm ở Sapa
Ngày 3: Cáp treo Fansipan, các địa điểm khác quanh Sapa, về Hà Nội. Ngủ đêm Hà Nội.
Ngày 4: Ở Hà Nội nghỉ ngơi, tham quan một số nơi Hà Nội. Chiều hoặc tối di chuyển đi Quảng Bình.
Ngày 5 +6:Quảng Bình, chiều ngày 6 di chuyển về Ninh Bình
Ngày 7: Ninh Bình (Tràng An, Bái Đính...) Căn thời gian lịch bay di chuyển về HN.

Để đi được vậy thì có một số ngày sẽ phải đi xe đêm để tận dụng thời gian thì mới kịp đi hết các địa điểm và quay về. Sợ ba mẹ bạn lớn tuổi mà đi vậy thì sẽ mệt đó. Bạn nên tìm hiểu kỹ lịch trình và tính toán, có thể bỏ ninh bình để thoải mái hơn. Hoặc phải chuẩn bị trước thể lực cho các cụ.
Thông tin chi tiết các điểm thì bạn tự tìm hiểu nha.

Re: Chào các bạn. Mình muốn tư vấn cung đường Tây Bắc Đông Bắc vào tháng 10/2017

Cảm ơn bạn nhiều. Bạn PM cho mình số fone để tiện hỏi han thêm được không ạ? Mình đi ô tô thôi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,080
Latest member
Cuadep
Back