What's new

[Đã chốt đoàn] Mộc Châu cuối tuần (14/15-12)

Tình hình là nhóm đang thiếu 2 xế đi Mộc Châu vào cuối tuần này. Lịch trình tạm thời như sau:
2h Thứ7(14/12) tập trung ở rạp chiếu fim Quốc gia. Chúng ta sẽ đi theo đường Láng_Hòa Lạc, đường dài hơn 15km nhưng đẹp hơn 30km so vs đg QL6. Tầm 3h30 đến HB nghỉ uống nc rồi 4h đi Mai Châu.
HB- Mai Châu ~65km thì tầm 5h30 đến.
Ăn tối ở Mai Châu.
7h00 ăn tối xong xuất phát đi Mộc Châu. Mai Châu – Mộc Châu ~60km. Đến MC tầm 9h kiếm nhà nghỉ tắm rửa, nghỉ ngơi. Nếu thích thì 10h đốt lửa nướng ngô, nướng thịt ăn bữa đêm.
CN(15/12) Sáng 5h dậy VS cá nhân. 6h đi ăn sáng, trả phòng, đổ xăng buộc đồ. 7h xuất phát đi Đồi thông Bản Áng và ra đồi chè trái tim chụp ảnh. Ai biết địa điểm chụp ảnh nào đẹp thì nêu ra nhé.
12h ăn trưa bê chao ở quán 67 hay 69 gì đó ở Mộc Châu(cái này mình sẽ check lại tên).
13h xuất phát về HN.
Dự kiến tầm 18h-19h về đến HN, đi ăn đồ nướng hoặc phở cuốn ngũ xã. Hẹn ngày off đi share ảnh, chém gió.
Nếu thời tiết thuận lợi, nắng đẹp như tuần vừa rồi thì đi, còn gió mùa đông bắc mà về đúng cái ngày cuối tuần thì nghỉ nhé.
chi phí tạm tính như này đi: ăn tối t7 60k, sáng cn 30k, trưa 60k, tối CN thì chưa biết, nhà nghỉ 60k, gửi xe hay vé vủng các thứ chak 20k/người. Nếu đoàn góp tiền mua đồ ăn vặt thì 30k nữa, ko thì người nào thích ăn vặt thì tự chuẩn bị. Xăng chắc chỉ 100k/người. Cứ để tạm tổng ~350k/người. Còn tối Cn luk về thích ăn lẩu hay ăn gì thì tùy mọi ng.
Hiện tại nhóm đã có chắc chắn 3 xe full đi, đang có 2 bạn nữ chưa có xế vậy nên mình muốn rủ thêm 2 xế nữa tham gia vs nhóm. Nhóm mình đã đi 3 cung vs nhau và chưa bao giờ có leader, các xế trong nhóm đều có thể dẫn đoàn cũng như chốt, thu chi công khai sau mỗi đợt đi. Nhóm đa số là những người 8x và 9x đời đầu.
Cung này ngắn ngày nhưng do đi tối nên nguy hiểm, vì vậy mình xin phép ko tuyển xế mới đi lần đầu. Cũng vì sự an toàn cho chính xế và ôm, cũng như những người trong đoàn.
Bạn xế nào có nhã hứng và đủ điều kiện thì đi vs nhóm cho vui. Nhóm off vào tối t5(12/12) luk 20h45 tại quán café trước cổng trường Việt Đức làm quen, giao lưu và thống nhất lại kế hoạch.
Các bạn đăng kí trong topic này nhé. Tks all!
Người lập topic: Mr Hưng: O163..9O3.1583
Người tuyển xế: Ms Hệu: O977.5632O3

Last edited by a moderator:
Ko còn chỗ cho ôm bùn quá, vì 14 này mình ra HN ngày nào cũng lên đây hóng mà ko có nhóm nào đi cùng với những ngày mình ngoài đó cả :(

Mình từ SG bay ra, đang kiếm đoàn join làm ôm vào ngày đó do chưa đi khu vực ngoài bắc bao giờ nhưng toàn tuyển xế kiểu này thì phiêu quá!

Mình vẫn nghe ngóng xem tình hình thời tiết như nào. Các xế nhóm mình thì ok nhưng ko biết xế mới thế nào.
Hiện tại nhóm vẫn thiếu 1 xế nữa. Mình hay vứt máy lung tung, nếu ko call đc thì để lại tin nhắn mình sẽ reply. TKS ALL!

bạn nào có kinh nghiệm cho mình hỏi chút với:
Lịch trình của mình như sau:
5h sáng t7 xuất phát
7h ăn sáng, nghỉ ngơi ở Hòa Bình
7h30 xuất phát đi Mộc Châu
Tiếp theo ntn thì mình cũng chưa biết, không biết đi như thế có hợp lý ko mọi ng nhỉ? Mình đi 4 bánh của nhà, nhưng mới chỉ đi Thung Nai chứ chưa đi đâu xa nên cũng hơi lo lo không biết đường sá, sương mù thế nào nhỉ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,155
Latest member
ncvinh123
Back