What's new

[Đã chốt đoàn] Mộc Châu cuối tuần (14/15-12)

Tình hình là nhóm đang thiếu 2 xế đi Mộc Châu vào cuối tuần này. Lịch trình tạm thời như sau:
2h Thứ7(14/12) tập trung ở rạp chiếu fim Quốc gia. Chúng ta sẽ đi theo đường Láng_Hòa Lạc, đường dài hơn 15km nhưng đẹp hơn 30km so vs đg QL6. Tầm 3h30 đến HB nghỉ uống nc rồi 4h đi Mai Châu.
HB- Mai Châu ~65km thì tầm 5h30 đến.
Ăn tối ở Mai Châu.
7h00 ăn tối xong xuất phát đi Mộc Châu. Mai Châu – Mộc Châu ~60km. Đến MC tầm 9h kiếm nhà nghỉ tắm rửa, nghỉ ngơi. Nếu thích thì 10h đốt lửa nướng ngô, nướng thịt ăn bữa đêm.
CN(15/12) Sáng 5h dậy VS cá nhân. 6h đi ăn sáng, trả phòng, đổ xăng buộc đồ. 7h xuất phát đi Đồi thông Bản Áng và ra đồi chè trái tim chụp ảnh. Ai biết địa điểm chụp ảnh nào đẹp thì nêu ra nhé.
12h ăn trưa bê chao ở quán 67 hay 69 gì đó ở Mộc Châu(cái này mình sẽ check lại tên).
13h xuất phát về HN.
Dự kiến tầm 18h-19h về đến HN, đi ăn đồ nướng hoặc phở cuốn ngũ xã. Hẹn ngày off đi share ảnh, chém gió.
Nếu thời tiết thuận lợi, nắng đẹp như tuần vừa rồi thì đi, còn gió mùa đông bắc mà về đúng cái ngày cuối tuần thì nghỉ nhé.
chi phí tạm tính như này đi: ăn tối t7 60k, sáng cn 30k, trưa 60k, tối CN thì chưa biết, nhà nghỉ 60k, gửi xe hay vé vủng các thứ chak 20k/người. Nếu đoàn góp tiền mua đồ ăn vặt thì 30k nữa, ko thì người nào thích ăn vặt thì tự chuẩn bị. Xăng chắc chỉ 100k/người. Cứ để tạm tổng ~350k/người. Còn tối Cn luk về thích ăn lẩu hay ăn gì thì tùy mọi ng.
Hiện tại nhóm đã có chắc chắn 3 xe full đi, đang có 2 bạn nữ chưa có xế vậy nên mình muốn rủ thêm 2 xế nữa tham gia vs nhóm. Nhóm mình đã đi 3 cung vs nhau và chưa bao giờ có leader, các xế trong nhóm đều có thể dẫn đoàn cũng như chốt, thu chi công khai sau mỗi đợt đi. Nhóm đa số là những người 8x và 9x đời đầu.
Cung này ngắn ngày nhưng do đi tối nên nguy hiểm, vì vậy mình xin phép ko tuyển xế mới đi lần đầu. Cũng vì sự an toàn cho chính xế và ôm, cũng như những người trong đoàn.
Bạn xế nào có nhã hứng và đủ điều kiện thì đi vs nhóm cho vui. Nhóm off vào tối t5(12/12) luk 20h45 tại quán café trước cổng trường Việt Đức làm quen, giao lưu và thống nhất lại kế hoạch.
Các bạn đăng kí trong topic này nhé. Tks all!
Người lập topic: Mr Hưng: O163..9O3.1583
Người tuyển xế: Ms Hệu: O977.5632O3

Last edited by a moderator:
bạn nào có kinh nghiệm cho mình hỏi chút với:
Lịch trình của mình như sau:
5h sáng t7 xuất phát
7h ăn sáng, nghỉ ngơi ở Hòa Bình
7h30 xuất phát đi Mộc Châu
Tiếp theo ntn thì mình cũng chưa biết, không biết đi như thế có hợp lý ko mọi ng nhỉ? Mình đi 4 bánh của nhà, nhưng mới chỉ đi Thung Nai chứ chưa đi đâu xa nên cũng hơi lo lo không biết đường sá, sương mù thế nào nhỉ?

Trên đường đi Mộc Châu bạn có thể ghé vào Mai Châu chơi.
Đến Mộc Châu sớm bạn có thể tham quan thác Dải Yếm và cửa khẩu Loóng Sập, nằm trên QL43, qua trung tâm thị trấn Mộc Châu. Quay lại thị trấn nghỉ tối.
Đến muộn thì bạn có thể tham quan bản Áng ngắm hoa Cải trắng, hang Dơi. Những địa điểm nằm ngay trung tâm thị trấn. Sáng hôm sau đi vào Loóng Sập.
Sau đó bạn đi qua Tân Lập, tham quan đồi chè khu vực này. Chiều xuất phát về HN.

Ăn nghỉ ở Mộc Châu thì thoải mái, bạn đi ít người thì không cần đặt trước. Tuỳ ý chọn nơi nào thấy phù hợp.
Đặc sản Mộc Châu có bê chao và rau cải mèo. Nên thử hai món này.

bạn nào có kinh nghiệm cho mình hỏi chút với:
Lịch trình của mình như sau:
5h sáng t7 xuất phát
7h ăn sáng, nghỉ ngơi ở Hòa Bình
7h30 xuất phát đi Mộc Châu
Tiếp theo ntn thì mình cũng chưa biết, không biết đi như thế có hợp lý ko mọi ng nhỉ? Mình đi 4 bánh của nhà, nhưng mới chỉ đi Thung Nai chứ chưa đi đâu xa nên cũng hơi lo lo không biết đường sá, sương mù thế nào nhỉ?

sáng sớm thường là lúc sương mù dày nhất. Mùa đông thì tầm 8-9h mặt trời lên cao sương mới tan. Tuy nhiên mình nghĩ đi 4 bánh thì xe có đèn sương mù nên cũng không sao. Đường QL6 thực ra ko phải quá nguy hiểm, chỉ cần đi chậm, chắc tay, bám đúng lane mà chạy thì ko có vấn đề gì

1.TÌnh hình mình đã nhận đc gạch của 1 xế tên " Dong " , đuôi 5736. Hẹn bạn mai đi off vs cả nhóm.
2.Còn 1 xe full miền nam mình cũng nhận gạch. Có tình hình gì mai sau khi off xong mình sẽ update.
3.Đoàn nếu đi đủ hết đã là 5 xe full rồi. Mình xin phép không nhận gạch ngói gì nữa nhé.
TKS ALL!

Muốn đi cung này quá, xế nào thiếu ôm pm mình (nam nhưng từ SG ra nên k rành đường), trước thứ 6 để nếu k được mình lên kế hoạch khác. Lê Trường Sơn: 01689968767

Hôm nay đi vội quá quên mất đt ở nhà. Bạn nào cần liên lạc qua YH giúp mình. Tối nay kế hoạch vẫn đi off tại quán cafe đối diện trường VĐ.
Bác nào có bộ móc lốp cho nhóm e mượn(hoặc thuê) 2 ngày cuối tuần này (14 và 15/12). Cả nhóm góp tiền mua bộ móc lốp mới không thành vấn đề nhưng bộ mới cái móc nó zít khó móc lốp và sắc dễ làm thủng săm, nếu mượn đc bộ cũ thì tốt. Bác nào có lòng hảo tâm cho nhóm e mượn 2 hôm. E xin cảm ơn!

Vì lý do thời tiết không thuận lợi. Cuối tuần dự báo là sẽ rét đậm, rét hại, vùng núi có sương mù dày đặc nên nhóm đã thống nhất lùi lại vào tuần sau hoặc khi nào thời tiết thuận lợi. Bù lại cho việc không được đi Mộc Châu thì nhóm có dự định đi bắn súng sơn vào chiều thứ 7(14/12). Có couple nào rảnh vào chiều t7 thì join cùng cho vui. Giá đi chơi bắn súng sơn mua vouch là 69k/người, còn chơi bên Nguyễn Văn Cừ là 100k/người.
Mod đóng giúp e topic.Tks all!

Tình hình là nhóm đang thiếu 2 xế đi Mộc Châu vào cuối tuần này. Lịch trình tạm thời như sau:
2h Thứ7(14/12) tập trung ở rạp chiếu fim Quốc gia. Chúng ta sẽ đi theo đường Láng_Hòa Lạc, đường dài hơn 15km nhưng đẹp hơn 30km so vs đg QL6. Tầm 3h30 đến HB nghỉ uống nc rồi 4h đi Mai Châu.
HB- Mai Châu ~65km thì tầm 5h30 đến.
Ăn tối ở Mai Châu.
7h00 ăn tối xong xuất phát đi Mộc Châu. Mai Châu – Mộc Châu ~60km. Đến MC tầm 9h kiếm nhà nghỉ tắm rửa, nghỉ ngơi. Nếu thích thì 10h đốt lửa nướng ngô, nướng thịt ăn bữa đêm.

Đoạn này theo mình k nên nghỉ ở Mai châu, tầm 5h30 mà ăn nghe chừng là sớm, nếu các bạn đã chạy đc 3 cung thì hy vọng tay lái đã ổn hơn 1 tý :D. Nghỉ uống nước 1 tẹo rồi Mộc châu thẳng tiến thì tốt hơn. Hạn chế tối đa đi đêm nhé. Chúc vui.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back