What's new

[Chia sẻ] Mộc Châu miu - đi như ăn cướp

Em đang hoang mang lắm các bác ạ :( Không biết sau này làm thế nào để quản lý được con cái đây! Bố mẹ em mà đọc được cái thớt này chắc ngất mất. Đúng như tiêu đề, nghe theo tiếng gọi nơi hoang dã và nhất là rượu ngô, em và bạn quyết định lên Mộc Châu miu một chuyến, nhưng chỉ đi được một ngày thành ra mới có chuyện sáng 8 rưỡi đi tối 7 giờ về đến Hà Nội. 189km x 2 lần, giờ mới biết mình bị điên :)) Chắc muộn rôi! Do xuất phát muộn nên cứ cắm đầu đi thôi, chỉ kịp chụp ảnh dọc đường đi.

picture.php

Tí nhầm, đường lên MC mà cứ như này thì toi

picture.php

Thả dốc 40km/h không cần ga

picture.php

Mình thích

picture.php

đèo này tên gì nhỉ, địa phận huyện Tân Lạc

Chần chừ gì nữa viết bài đi thôi ^^

lọ mọ vào tìm cung đường đi Mộc CHâu xuất phát từ Hải Phòng xem đi đường nào thì thấy cái title này. Hic hic... Hôm nọ em cũng xuất phát từ HN - Mộc Châu, bắt đầu rời nhà 8h sáng, tối 7h có mặt trong nhà. Đi 1 mình, thấy mình điên điên. Thân gái vạn dặm :| Lần thứ 2 thấy mình lên cơn điên. Mà nguy cơ thì điên nặng hơn lần thứ nhất (Hà Nội - Thung Nai). hic hic. Dưng mà thích lắm cơ. Cái cảm 1 mình giữa núi rừng thích thật.
thân nam nhi này cũng xin bó tay :)) Tớ phải đi tận hai mình đấy!

Sao bạn không cố thêm 100km nữa là tới TP Sơn La rồi vào thăm thủy điện SL?

Nhân vật chính là rượu ngô nên chỉ đến đấy thôi :LL

Trời đất, đẹp quá bác ạ! Mà đi có 1 ngày sao thưởng thức hết được cái đẹp và cái thú ngắm rừng núi bao la trôi qua mình một cách nhẹ nhàng :( Nhìn hình của bác mà mình muốn đi kinh! :(

Chuẩn bị thật tốt và lên đường thôi, "vì cuộc sống là không chờ đợi" :D

Last edited by a moderator:
Tớ cũng mới chỉ điên nhất là chạy xe máy từ Nha Trang lúc 8h sáng, vừa đi vừa tắm biển để 2h sáng đến Hội An thôi .... :)) ... Đoạn này là nằm trong cái cung lớn SG-lục tỉnh Nam Kỳ-Đà Lạt-Cà Ná-HN-3566km-15 ngày.

Topic này không khéo lại trở thành chỗ tụ tập của mấy gã điên mất >:)
em cũng điên, 7h Hn Cát Bà 5h chiều vào tp Hải Phòng ăn ốc 7h tối về. Về đến nhà là 10h tối, thấy may may là mình vẫn còn sống.
Đợt tết vừa rồi em lại điên, HN-Sơn Tây-Phú Thọ(sông Thao-Hạ Hòa)-Yên Bái(Thác Bà, tp Yên Bái, Văn Chấn)-Phù Yên, Phú THọ (Thu Cúc, Thanh SƠn, Thanh Thủy)-Sơn Tây-Hn trong 1 ngày rưỡi, hẹn với Tà Sì Láng và MCC mà ở nhà mẹ già thấp thỏm nên em đành lỡ hẹn, tính ra tổng số km đi được hơn 650km (còn loanh quanh chụp ảnh và ăn uống ở nhà mấy thằng bạn em), vì là ngày tết nên lác đác chỉ có vài chiếc xe máy trên quãng đường chục km, thỉnh thoảng lại có 1 xe chở nc từ HN lên tiếp ứng dập lửa ở Lào Cai...cảm giác đêm tối giữa núi rừng, lạnh lẽo, cô độc,một cảm giác rất thú vị, một cảm giác rất....điên.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,646
190,155
Latest member
ncvinh123
Back