What's new

[Chia sẻ] Mộc Châu miu - đi như ăn cướp

Em đang hoang mang lắm các bác ạ :( Không biết sau này làm thế nào để quản lý được con cái đây! Bố mẹ em mà đọc được cái thớt này chắc ngất mất. Đúng như tiêu đề, nghe theo tiếng gọi nơi hoang dã và nhất là rượu ngô, em và bạn quyết định lên Mộc Châu miu một chuyến, nhưng chỉ đi được một ngày thành ra mới có chuyện sáng 8 rưỡi đi tối 7 giờ về đến Hà Nội. 189km x 2 lần, giờ mới biết mình bị điên :)) Chắc muộn rôi! Do xuất phát muộn nên cứ cắm đầu đi thôi, chỉ kịp chụp ảnh dọc đường đi.

picture.php

Tí nhầm, đường lên MC mà cứ như này thì toi

picture.php

Thả dốc 40km/h không cần ga

picture.php

Mình thích

picture.php

đèo này tên gì nhỉ, địa phận huyện Tân Lạc

@gianker: "Hẹn gặp lại Mộc Châu nhé! Lúc đó sẽ đi đứng từ tốn, cảm nhận thong thả và thưởng thức thật châm...see ya" Như em đã nói ở trên, do thời gian không cho phép nên phải thế, còn lúc có điều kiện hơn thì sẽ thong dong mà ^^

các bác toàn bị điên cả, nhưng mà em lại khoái cái vụ điên điên này mới bỏ ??? chứ lị.

thật ra cũng do thời gian hạn chế mà thành ra điên thôi

em cũng có một vụ phi hay ra phết: buổi sáng 9h ở Hà Nội đi Mỹ Thuận - Thanh Sơn (gần đến Thu Cúc) ăn cưới 1 đ/c Phó bí thư xã đoàn, chả là hồi em về tình nguyện, các đ/c quý lắm, thế là đến lúc cưới đ/c phone ra dọa: mày mà đ... về là chết với anh...

hôm ấy uống rượu đến tận chiều. 16h em về Hà Nội, hồi ấy SV, bố mẹ không cho đi qua đêm, khoảng 21h em về HN, lúc xuống xe cảm giác 2 chân cứ khuỳnh ra ko đứng thẳng được :D

vụ ấy hình như đi mất 250km, với em thế là khủng lắm rồi ạ

giờ thì chả dám điên thế nữa...

lọ mọ vào tìm cung đường đi Mộc CHâu xuất phát từ Hải Phòng xem đi đường nào thì thấy cái title này. Hic hic... Hôm nọ em cũng xuất phát từ HN - Mộc Châu, bắt đầu rời nhà 8h sáng, tối 7h có mặt trong nhà. Đi 1 mình, thấy mình điên điên. Thân gái vạn dặm :| Lần thứ 2 thấy mình lên cơn điên. Mà nguy cơ thì điên nặng hơn lần thứ nhất (Hà Nội - Thung Nai). hic hic. Dưng mà thích lắm cơ. Cái cảm 1 mình giữa núi rừng thích thật.

lọ mọ vào tìm cung đường đi Mộc CHâu xuất phát từ Hải Phòng xem đi đường nào thì thấy cái title này. Hic hic... Hôm nọ em cũng xuất phát từ HN - Mộc Châu, bắt đầu rời nhà 8h sáng, tối 7h có mặt trong nhà. Đi 1 mình, thấy mình điên điên. Thân gái vạn dặm :| Lần thứ 2 thấy mình lên cơn điên. Mà nguy cơ thì điên nặng hơn lần thứ nhất (Hà Nội - Thung Nai). hic hic. Dưng mà thích lắm cơ. Cái cảm 1 mình giữa núi rừng thích thật.

Ấy ấy khi nào điên thì rủ mình điên với .Đừng điên một mình nữa phải có người điên cùng mới vui.Mình cũng là g .Cũng đang định điên nè .Mùng 6, 7 mình đang định đi mộc châu,muốn điên thêm lần nữa thì ới mình câu nha.

YÊU CẦU VIẾT HOA ĐẦU CÂU, VIẾT ĐÚNG CHÍNH TẢ!

Last edited:
Hẹn gặp lại Mộc Châu nhé! Lúc đó sẽ đi đứng từ tốn, cảm nhận thong thả và thưởng thức thật châm...see ya!

Sao bạn không cố thêm 100km nữa là tới TP Sơn La rồi vào thăm thủy điện SL?

Last edited by a moderator:
Sao bạn không cố thêm 100km nữa là tới TP Sơn La rồi vào thăm thủy điện SL?

Thế có gì đẹp không hay cũng giông thủy điện Hòa bình hả cậu .Đi xa thêm tý nữa cũng được nhưng phải có gì đẹp đẹp đi mới đỡ mất công chứ.Hiihi

Trời đất, đẹp quá bác ạ! Mà đi có 1 ngày sao thưởng thức hết được cái đẹp và cái thú ngắm rừng núi bao la trôi qua mình một cách nhẹ nhàng :( Nhìn hình của bác mà mình muốn đi kinh! :(

Đi thế này cũng có cái hay của nó bác ợ, hì hì... em đã từng làm một vòng Hà Nội Lũng Cú (Vua Mèo, Yên Minh, Quảng Bạ, Cổng Giờ... ) trong 32h hị hị... cảm giác cũng thú phết, hôm nào rỗi ngồi viết bài chơi :p

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,645
190,155
Latest member
ncvinh123
Back