What's new

Mộc Châu sương trắng

Vậy là đoàn mình đã đi Mộc châu vào ngày 15-16/1 và đã về nhà an toàn. Cảnh vật, con người nơi đây làm những người mới đi lần đầu như mình tràn đầy cảm xúc, sự ngỡ ngàng trước những cảnh đẹp vừa hùng vĩ vừa dịu dàng, thơ mộng. Còn với những bạn đã đến đây nhiều lần thì có lẽ cảm xúc lần nào cũng nguyên vẹn sự tươi mới, sự yêu thích, sự háo hức mong chờ được nhìn thấy, được nắm bắt những cảnh vật đẹp và con người giản dị nơi đây ...
Với hoa mận trắng xóa, hoa cải trắng, những đồi chè xanh mướt mát dù lúc đoàn mình lên đã bị cắt cho vụ mới, những ngôi nhà nằm xen kẽ với núi non trùng điệp, nằm trong những thung lũng nhỏ hẹp, với sương giăng giăng thực sự đã tạo nên một bức tranh đẹp trong cảm xúc của mỗi người đặt chân đến Mộc châu. Mình lập topic này để các bạn trong đoàn đi về chia sẻ những cảm nhận, những bức ảnh đẹp về con người, cảnh sắc nơi đây ...

1 người tiếc nuối khi cô gái đi lấy chồng

Sau 1 thời gian anh cũng tìm được cô gái khác ưng ý hơn

The end,thanks

Last edited:
Hú hú.Thanks bác Nguyen van tete. E nhớ nhất là leo lên ngũ động ở bản ôn đấy ạ
Con đường rẽ vào bản ôn thật lắm cảnh đẹp, những vạt cải trắng còn mọc tản mát cuối vụ, đồi chè miên man, rừng mơ mận nhiều vô kể nhưng chẳng có nắng, chẳng có gió và chẳng có hoa gì cả, toàn cây với cành giữa trời u ám mây và chiều đông lạnh gió ( nhìn cảnh mà phát khóc lên được, thôi đành an ủi đó là màu mùa đông, cố mà tưởng tượng ra nó đang nở hoa dưới vạt nắng vàng xiên qua mà thưởng thức)
Rồi... oạch... oạch... xe vào đoạn đường khó, đất nhão, xe cứ gọi là khiêu vũ nhiệt tình với đường. Và qua đoạn này nói khen bác KOONG cứ thừa thế nào ấy chứ tay lái bác PỜ RỒ thật. Sau khi xe nhảy múa với đoạn dốc đầy đất bùn nhão là gặp được cảnh tiên( điều kiện cần và đủ là hoa mận vườn nhà bác gửi xe nở hoa trắng xóa cơ) nhưng vì ko nở nên em mặc định vậy để con gái bác ý là nàng tiên tuổi teen hiện ra khiến các chàng trai của đoàn ngỡ ngàng. Các nàng ngó nghiêng chụp ảnh điên đảo, các chàng đảo điên xin số fone và yahú của cô gái người thái xinh đẹp.
Thế rồi cả nhà lên đường( vì em phải cắm mặt bò lên động nên không chụp được tấm nào khi đang bò cả,có bác TeTe chụp up lên trên rùi)
Sau khi em cắm mặt vào đường lên động, bò lên được đến nơi em gửi lời cảm ơn to lớn đến anh SIRDO( Cảm ơn anh nhiều. thơm anh chụt chụt :L), bạn seita nữa đã "đẩy" em lên được tới nơi
Và đặc biệt Cảm ơn Bác KOOOOOOOONG (ôm bác thật chặt).Công Bác to lớn lắm rùi giấy mực em không thể kể hết được.hì hì
em là người cuối cùng lên được tới nơi, thở không ra khói và được chiêm ngưỡng 1 cái động tối om, theo như bác Koong kể thì trong đó cừu tiền sử đã từng sống nên em gọi là "ĐỘNG CỪU TIỀN SỬ" Chụp choạch một lúc rồi thầy trò xuống núi
Con đường về đỡ hơn lúc đi nhưng em vần dẫn đầu đoàn từ cuối lên(Ôi nói xấu hổ quá, bao nhiêu người vất vả vì em)-> em càng thấy đoàn mình thật tuyệt. Cám ơn chị Bách Hợp đã tổ chức một chuyến đi ok về mọi mặt như thế này.Cảm ơn các bạn, các anh, các chị đã đồng hành cùng nhau và cùng em. Em yêu đêm lửa trại ấm áp rộn tiếng cười với các thể loại nướng cùng " Bát rượu vang" sự kết hợp tinh tế của rượu vang CHI LÊ và phong cách uống rượu "Mộc Châu":))
EM CẢM ƠN MỌI NGƯỜI VÀ EM YÊU CẢ NHÀ:L:L:L:L

Last edited:
Hôm đi off cả nhà mình mang hết ảnh đi để show nhé ! Vẫn off vào tối thứ 5, tiền thì còn gần 2 triệu ( em về vẫn chưa hạch toán lại ạ :D), các bác nghĩ xem nhà ta đập phá gì giờ?

Bác nào có ảnh của em send cho em với, vào mail [email protected] nhé! Em xin chân thành cảm ơn ! :)

Hôm đi off cả nhà mình mang hết ảnh đi để show nhé ! Vẫn off vào tối thứ 5, tiền thì còn gần 2 triệu ( em về vẫn chưa hạch toán lại ạ :D), các bác nghĩ xem nhà ta đập phá gì giờ?

Bác nào có ảnh của em send cho em với, vào mail [email protected] nhé! Em xin chân thành cảm ơn ! :)

Kara thì em chịu chị ợ...em h` ho liên tục khàn hết cả cổ rồi...:(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,594
190,146
Latest member
sportifiles
Back