What's new

[Hỏi đáp] Mời các bác vào đánh giá trường hợp em hộ với - Phượt Sydney và Melbourne

Zhongcheng

Phượt tử
Mời các bác vào đánh giá trường hợp em hộ với - Phượt Sydney và Melbourne

Tình hình là đi phượt thì tâm lý luôn sẵn sàng, em thích đến Úc lắm mà nghẹt nỗi khi nghĩ tới cái Visa là ý chí gần như tiêu tan 1 nữa :( . Em nghiên cứu mấy bài visa úc của các tiền bối rồi mà trường hợp nào chả giống th nào nên em lập thread này nhờ các bác đánh giá hộ em với

- em 25 tuổi đang làm trợ lí luơng 13 tr 1 tháng (ngặt nỗi luơng lãnh bằng tiền mặt k lãnh bằng chuyển khoản mà cũng chẳng có sổ BHXH :((, em có 1 sổ tiết kiệm khoảng 8000$ sau 3 năm làm việc dành dụm, em định đến Úc vào cuối năm hoặc đầu năm để đi lang thang từ sydney xuống melbourne chừng 10 ngày rồi về, mặc dù công ty cho nghỉ 13 ngày. Rồi dưới quê em còn miếng đất em có thể kêu cha viết giấy ủy quyền cho em trị giá khoảng 1 tỷ, em độc thân mà cũng chả muốn lấy vợ trước 32 tuổi.
- em chả có ng thân bên Úc, có 1-2 ng bạn nhưng k phải đi vì thăm tụi nó, em chỉ muốn xin visa du lịch qua đó chơi chừng 10 ngày, thế theo kinh nghiệm của các tiền bối chuyên trị visa Úc thì khả năng được cấp visa của em cao ko ạ? Có nên nộp đơn hay ko nên để khỏi tốn 150$ lệ phí ạ?

Em cám ơn nhiều:help

Re: Mời các bác vào đánh giá trường hợp em hộ với - Phượt Sydney và Melbourne

Mình cũng giống bạn. Nhưng mình đã kết hôn với một Việt kiều Mỹ. Nhưng không thích đi Mỹ, chỉ thích đi Úc, nhưng lo ngại Visa. Mong các bác phản hồi giúp. Thanks

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back