What's new

Một Lọai Mồi Lửa Mới Lạ Đồ Dùng Ko Thể Thiếu Trong Túi Mưu Sinh

Re: Một Lọai Mồi Lửa Mới Lạ Đồ Dùng Ko Thể Thiếu Trong Túi Mưu Sinh

hí hí, vừa tậu được cái cây đánh lửa từ cái địa chỉ mà nnmani2002 cho. Mới đầu tưởng 20/12 mới có, ai dè hôm nay có hàng rồi đó. Bác nnmani2002 có muốn thì alô người ta 1 tí là có ngay.
Cho chắc ăn tui đã quẹt thử nghiệm. Hóa ra chỉ cần 1 ít bông gòn hay xiú vải vụn là nó bắt lửa ngay. Tui nhúng que lửa vô nước cho ướt rồi quẹt lại, hé hé, vẫn được, bắt lửa tốt. Vậy là có đồ chơi ruì :) Cái này chắc dân hướng đạo là khoái! Tui thì chỉ thích sưu tầm linh tinh khè thiên hạ thôi :D

http://traisinh.com/index.php?route=product/product&path=38&product_id=105

Mình cũng đã đặt mua 2 que quẹt lửa ở đây và đang chờ ship hàng từ SG ra. Hi hi, cám ơn bro gì đã chỉ cho một địa chỉ mua hàng quá tuyệt vời.

Khổ các pác quá , cứ dăm ba cái quẹt gas vào túi là ổn cái vụ lửa , thêm chai cồn y tế nếu em nó khó cháy thì cứ châm vào như ngọn lửa trên cao nguyên thôi , chuẩn bị mấy cái đồ quỷ đó chi cho mất công chiếm chổ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Khổ các pác quá , cứ dăm ba cái quẹt gas vào túi là ổn cái vụ lửa , thêm chai cồn y tế nếu em nó khó cháy thì cứ châm vào như ngọn lửa trên cao nguyên thôi , chuẩn bị mấy cái đồ quỷ đó chi cho mất công chiếm chổ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Nếu bác theo dõi chương trình Man vs wind trên Discovery sẽ biết công dụng của cái này. Đây là vật bất ly thân của Bear Grills trong các chuyến thám hiểm :D. Cái này nó bé hơn cả cái bật lửa, chiếm mấy diện tích đâu bác. Chỉ cần 1 đống bùi nhùi khô là bác có thể nhóm dc lửa rồi. Thực ra cái này nó chỉ phát huy tác dụng rõ nhất trong các chuyến thám hiểm vào nơi rừng rú hay bị lạc trong rừng đại loại là nơi "khỉ ho cò gáy, văn minh chưa đến :))" hay trong tình huống ko có bật lửa, vô nước mái thoải.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back