What's new

[Chia sẻ] Một số điều cần biết về giầy trecking hiking ..... (st)

Công nhận hàng tầm này không hy vọng gì chống nước, ghét cái bọn cửa hàng cứ quảng cáo lung tung, đến lúc test thì đổ giọt nào thấm giọt đấy :|
lại quay sang "cái này chỉ chống tuyết thôi, bla bla"
mình "thế sự khác nhau giữa đôi chống nước với không chống nước là gì chị minh họa thử xem nào"
bán hàng "bạn nói thế thì mình cũng chịu chẳng biết minh họa thế nào" :| :|
BỰC CẢ MÌNH, quyết định ko mua ở đấy nữa mà ship 1 đôi ở nước ngoài, yên tâm về chất lượng mà ko bị bực mình vì bọn bán hàng ngu dốt và điêu ngoa X( (câu chuyện xảy ra ở utrip)

Em đang đi đôi này

Mua ở cửa hàng Made in Viet Nam ở phố Bà Triệu, 900k/đôi, đi rất thoải mái...

Ở mức giá như bạn nêu nếu cần một đôi giày thực sự tốt mình nghĩ là chưa đến tầm. Nhưng nó cũng không đến mức bong mòn đế, rách quá nhanh đâu.
Nếu đến thử hãy chỉ quan tâm đến những yếu tố như bình thường, vừa vặn thoải mái, đế chống trơn trượt vừa phải. Quan trọng là cho bạn cảm giác thật chân nhất vì bạn leo. Các yếu tố chống nước xin đừng hi vọng, kể cả có quảng cáo.
Về ý kiến bản thân, mình nghĩ không nên chọn giày này mà chọn loại giày cổ cao hơn một chút. Đảm bảo che được qua mắt cá của bạn độ 3-4cm gì đó. Ví dụ kiểu dáng như này
Code:
http://ubay.vn/product/giay-dep/giay-leo-nui-01/Th-north-face-3176.538.html
Vừa để chống trẹo chân khi leo. Và cũng mang lại cho mình cảm giác ấm áp hơn dưới thời tiết mùa này. Với mình, đôi bạn chọn có vẻ hơi 'mỏng manh'.

Ngoài ra nếu được khuyên thêm. Ở HN mình nghĩ bạn nên ra umove.com.vn. Có nhiều mẫu giày, chất lượng không bị ai phàn nàn. Và cũng thuộc loại shop tuổi thọ lâu lâu. Trong Nam thì có http://captashop.com/. Anh chủ shop thanhtungle85 cũng đi phượt nên sẽ có những lời khuyên tốt cho bạn. Và biết đâu, còn được discount :)).

Cảm ơn anh! Trên diễn đàn có một anh góp ý là "Cửa hàng Ubay ngày trc là Utrip. Bán cũng khá lâu rồi. Về sau utrip tách ra riêng.
Hàng giầy phượt của Ubay giá mềm hơn Utrip hay Umove một chút, chất lượng cũng khá", theo anh có đúng không ạ?
Một ý kiến nữa cho rằng đôi mà em chọn là fake 100% Trung Quốc. Hix. :( theo anh đôi này fake loại mấy ạ?

Last edited:
Utrip, ubay hay umove đều 90% là hàng Tàu hết, lấy đâu ra hàng VNXK mà lắm thế.

Hàng VNXK nếu có thì bao giờ cũng chỉ có số lượng ít, size không đủ còn chỗ nào mà đầy đủ size thì 99,9999999% là hàng Tàu nhái, nói thế cho dễ nhận biết.

Còn khái niệm fake loại mấy thì chỉ có đồ hiệu kiểu Gucci, LV thôi chứ mấy cái đồ vớ vẩn này ai chia fake làm gì =))

Utrip, ubay hay umove đều 90% là hàng Tàu hết, lấy đâu ra hàng VNXK mà lắm thế.

Hàng VNXK nếu có thì bao giờ cũng chỉ có số lượng ít, size không đủ còn chỗ nào mà đầy đủ size thì 99,9999999% là hàng Tàu nhái, nói thế cho dễ nhận biết.

Còn khái niệm fake loại mấy thì chỉ có đồ hiệu kiểu Gucci, LV thôi chứ mấy cái đồ vớ vẩn này ai chia fake làm gì =))
Hix :(, em lính mới nên không biết ạ. Thôi thì cho là không biết nó fake loại mấy nhưng theo kinh nghiệm của anh liệu có đi đôi này được khoảng 2 năm không ạ? (Anh thông cảm em sv nên hỏi lắm, cơ mà tích cop được 500k mới dám mua một đôi mà đi được một năm rồi vứt thì xót quá. Trước đến giờ em toàn đi Asia với Ebete 100k, đi đâu cũng lết đi :D, hãng lớn như TNF em không có tí kinh nghiệm nào)

Last edited:
2 năm đi được em. Anh biết là em sv cũng chả có kiếm đủ mà tậu TNF xịn hàng au đâu. Cũng nói luôn cả forum không có mấy người sờ được vào TNF xịn đâu em. Có chăng tự dưng vớ được hoặc order trực tiếp nước ngoài mang về. Không khó cũng không phải dễ. Dần dần sẽ biết cách kiếm :)).
Anh thì quan niệm tàu thì tàu nó vẫn tương đối đúng với tiền nào của nấy (cái tương đối là do việc hét giá của từng người bán). Và mức giá của em có thể tậu được một đôi 'đi được'. Tất nhiên em vẫn cần kiếm tra kĩ càng khi thử hàng.

Em đang đi đôi này

Mua ở cửa hàng Made in Viet Nam ở phố Bà Triệu, 900k/đôi, đi rất thoải mái...

Mình cũng mới mua đôi này ở Bà Triệu nhưng giá là 1050k cơ :) Thấy có tờ giấy trên tường đề là fixed price/bán đúng giá nên cũng không trả giá gì cả. Đôi này đi cũng được nhưng có tấm lót giầy mình thấy có vẻ không ổn lắm, chắc không phải là lót Dr. xịn rồi nhưng đi không êm chân và cảm giác nóng nóng, trượt trượt.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,562
190,125
Latest member
johnauston54
Back