What's new

Một tuần ở Bali

Mấy năm trước gái xinh đi Bali về bảo: Không đẹp như vẫn nghĩ với một đôi chút thất vọng nào đó trong mắt. Mình thuộc diện cũng hay tưởng tượng mơ màng nhưng lần này găm chút kinh nghiệm nên đi Bali với tinh thần “chắc cũng thường thôi, đi cho biết ấy mà”.
Chuyến bay dài và mệt vì phải quá cảnh ở một nước trung gian. Tới được Bali cũng vào lúc nhá nhem tối. Từ trên máy bay nhìn xuống thấy biển đen thẫm với những vệt sáng dài lung linh như hội hoa đăng hay chiếu trên tivi nhà mình. Sân bay Bali bé nhưng xinh xắn lắm. Kiểu kiến trúc độc đáo, mang đậm dấu ấn tôn giáo làm người ta thấy kỳ thú. Xe taxi chạy chầm chập qua những con phố của Bali về đến khách sạn, qua những cửa hàng, khu shopping đông vui nhộn nhịp, qua mấy cái bar ồn ào khoe mình trong đêm, qua những khu nghỉ nằm đồi diện biển trong khá hay ho và bắt mắt đã làm mình thấy háo hức với Bali.
Khách sạn Alam Kulkul đẹp và nhẹ nhàng. Dịch vụ ở đây không chê vào đâu được. Phải gọi là chu đáo tận tình đến mức làm khách hàng áy náy vì hình như số tiền mình trả còn quá ít ỏi so với những gì mình được nhận. Vào phòng đã thấy sẵn tấm card welcome ông X bà Y đã đến với Bali trông rất lịch sự và chuyên nghiệp. Danh sách các thiết bị và đồ dùng trong phòng cũng làm mình hài lòng: ô đi trời nắng, ô đi trời mua, khăn ra bể bơi, áo khoác đi tắm biển và cả một đống thứ đồ cho các tình huống khác nhau. Em đánh giá cao khách sạn này vì sự phục vụ tận tình của chúng nó. Ví dụ luôn là bể bơi trong khách sạn luôn ghi rõ nồng độ chlorine là bao nhiêu, bể được kiểm tra vào ngày nào, đứa nào chuyên phụ trách trông coi bể.

Khách sạn có cái cây mọc xuyên qua nóc nhà trông hay hay

Lại có cả bèo tấm gợi nhớ thời thơ ấu mình chuyên lội xuống ao vớt bèo cho nuôi nhợn

Em nhỏ em có biết gì đâu, em thấy cái cây ở giữa nóc nhà thì em nói vậy bác Tuyên ạ. Năm nay em đang nghĩ xem không biết đi đâu vào một dịp rất quan trọng đây. Chả nhẽ lại Bali. Huhu.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back