What's new

[Chia sẻ] Một vòng Tây Bắc 5Nov

anhvu275

Phượt thủ
Chào mọi người, mình tên Vũ 24t là thành viên mới. Sắp tới 5/11 mình sẽ đáp xuống HN lúc 14h, ở lòng vòng HN 1 ngày, ngày hôm sau sẽ khởi hành đi Tây Bắc. Vì chỉ có 1 lần nên mình muốn đi cho thoả 30 ngày luôn. Mình đã đi long nhong vậy nên về sức khoẻ cũng tàm tạm. Ai ở gần những điểm này có thể giúp đỡ mình được không? Mình đi đa số là theo tiêu chí tiết kiệm nhất có thể nên nếu có bạn nào cho mình quá giang 1 đêm thôi cũng được (mình có mang lều nên có cái sân là quá tốt rồi). Nếu ai rảnh có thể tham gia cùng mình. Đây chỉ là những điểm mình muốn đến, có thể thay đổi nếu có bạn đồng hành hoặc lý do thời gian.
----------
HN - Mộc Châu : 220km
Mộc Châu - ĐBP : 270km
ĐBP - Lai Châu : 204km
Lai Châu - Lào Cai : 109km
Lào Cai - Hà Giang : 225km
Hà Giang - Đồng Văn : 141km
Đồng Văn - Cao Bằng : 250km
Cao Bằng - Mù Căng Chảy: 489km
Mù Căng Chảy - Nội Bài : 274km

map Tây Bắc by quang.vu275, on Flickr

Last edited:
Tặng thằng em cái map anh vẽ bằng mapride coi bằng cái này có cái biểu đồ độ cao khá cần thiết cho em đấy.
http://ridewithgps.com/routes/6369018
Nhín nó lên xuống giống điện tâm đồ quá ha mà con số 2047 cũng đẹp quá chắc đến năm đó anh mới đi chuyến này :D
elevation_profile

Cảm ơn anh Vĩnh! Mà tới tận năm đó anh đi, chắc em hết xí quách rồi quá. Ủa anh, em nghe nói rượu táo mèo là ở đâu trên Tây Bắc vậy anh?

Ah mà chuyến này có khúc gần đèo Ô Quy Hồ đi ngang qua bản Trạm Tôm nếu tranh thủ em có thể lên đỉnh Fansipang luôn được đó.

Ở những cung đường vắng thì chiều đến nên tìm chỗ nghĩ chân sớm không nên do dự chọn lựa nơi nghĩ cho vừa ý có khi chỉ còn cách nơi đó 5-10km nhưng vì đường đèo dốc, bụng đói,chân đã mỏi... không nên ráng đạp xe trong đêm tối
Chúc em có chuyến đi thú vị. thượng lộ bình an!

Thôi anh ơi! Em nghĩ chắc là em không có đủ thời gian hoàn thành cung này, nên không biết có leo Fan được không? Vả lại em chưa có kinh nghiệm leo núi. Nên không ổn đâu anh : (

Đính chính cung đường đi của bạn 1 chút
HN - Mộc Châu - ĐBP - Lai Châu - Lào Cai - Mù Cang Chải - Yên Bái - Hà Giang - Đồng Văn - Cao Bằng - Bắc Cạn - Thái Nguyên - Nội Bài

Đi xế độp nên cần tập luyện sức khỏe và bổ sung năng lượng cần thiết, lên lộ trình cụ thể, tránh đạp cố thành ra mệt mỏi.

Qua Cao Bằng thì nên lên thác Bản Giốc hoặc hang Pác Pó, hoặc cả 2 :D
Nếu ko vào qua Ba Bể ở Bắc Cạn thì có thể đi đường Lạng Sơn để về.

Chúc bạn thượng lộ bình an :)

----------
HN - Mộc Châu : 220km
Mộc Châu - ĐBP : 270km
ĐBP - Lai Châu : 204km
Lai Châu - Lào Cai : 109km
Lào Cai - Hà Giang : 225km
Hà Giang - Đồng Văn : 141km
Đồng Văn - Cao Bằng : 250km
Cao Bằng - Mù Căng Chảy: 489km
Mù Căng Chảy - Nội Bài : 274km

Hỏi Phượt