What's new

Múa may quay cuồng (các thể loại)

tớ lại thích cái ảnh chân trên hơn, hehe
mỗi lần nhìn ảnh ngon nghẻ trong vắt là mình lại nhớ bạn nguyen nhé, Black nhờ :p

Này thì múa bụng

Nói chung các màn múa may tập thể chẳng qua để diễn lót cho màn biểu diễn solo hoành tráng mà thui, cái này là chân lý nhé. Thế nên, sau khi các bạn nhọ đen đi vào cánh gà thì một con gì xanh xanh tiến ra sân khấu

Trong bộ đồ khêu gợi, nàng lắc chiếc bụng tròn xoe và có vẻ mịn màng đang lấp ló phía sau tấm voan mỏng màu turquoise

Đôi chân trần với lòng bàn chân không bao giờ chạm đất, uyển chuyển lắc bụng theo điệu nhạc

Hồi lâu lâu ko hiểu gì, tớ cứ nghĩ các bạn múa bụng thì bụng phải nhỏ tí xíu, kiểu đeo thắt lưng là ko rơi í, nhưng hóa ra, sau này xem múa bụng nhiều mới biết, bụng các bạn đều tròn xoe, chỉ có điều ko... xệ

Chẳng thanh mảnh chút nào nhưng bạn lướt như gió

Có lúc tưởng chừng bay lên

Màn trình diễn kéo dài khoảng hơn mười lăm phút, làm ngây ngất tất cả khán giả. Sau đó bạn sẽ mời một số khách lên cùng bạn tập lắc.

Tớ cũng thích cái cuối cùng Cua ạ, nhưng hình như chân trước cô ấy đang chuyển động nên mất nét. Tớ thích nét rơi vào cái chân đấy hơn... he he

Bạn Cua vừa xinh vừa đa tài... mời tớ đi ăn cháo ếch đi

Đẹp vì cái blurring foot đó chứ em, có vậy mới nói lên điệu múa. Ảnh không cần thiết phải luôn luôn tack sharp, ví dụ có cô nào da mặt sần sùi quá mà lại chụp tack sharp thì chết, cái đó chỉ chụp mấy cụ già K'ho =)) theo kiểu ảnh đẹp kinh điển Việt Nam. Có ống kính soft focus bán đắt lè. Có kiểu ảnh phải mờ mờ ảo ảo, dreamy glowing mới đẹp, có kiểu ảnh action phải có motion blur mới thấy cái thần của nó .

sau màn múa bụng, xuất hiện một màn múa cực kỳ thu hút, chính vì màn múa này mà tớ chóng mặt suýt ngứt chả hiểu tại sao
Người đàn ông này tiến ra sân khấu (đã được tắt hết đèn) trong một bộ trang phục với áo trắng lóa phía trên còn bên dưới thì chỉ nổi lên những ô màu quả trám sặc sỡ và phát sáng. Bộ trang phục kỳ lạ đó thực chất là hai vòng tròn vải (giống như hai chiếc váy).

Cứ nằng nặc xoay vòng về bên trái không biết chóng mặt, anh làm cho người xem mỏi đờ đẫn cả người, dễ đến năm phút sau, vẫn cứ xoay về bên trái, anh từ từ... lột một lớp váy phía trên lên

Chiếc váy xoay tròn, tạo ra một hình cầu đẹp mắt, lung linh tỏa sáng, nhờ việc sân khấu... tối thui, hiệu quả của những ô trám phát sáng lại càng rõ rệt.

Chiếc váy thứ nhất lột ra rồi thì phải đến phiên chiếc thứ hai thôi

Và lần này thì không chỉ nghiêng người xoay bên trái, các bạn thấy đấy, anh ấy cũng dùng cả tay trái nữa, tất cả lột ra để lại cái gì trắng gì trắng sáng thế

Tất cả màn múa kéo dài khoảng 15 phút, và với 15 phút đó, người diễn viên chỉ quay về một phía mà không chóng mặt, quả là một kỳ tài.
Đó chính là phần trình diễn điệu múa của một thầy cúng thuộc một dân tộc phổ biến ở Ai Cập. Cái kiểu xoay vòng tròn không mệt mỏi ấy khiến tớ liên tưởng tới vụ lên đồng ở nhà mình.

sau màn múa này thì đến màn múa minh họa cảnh các bạn đi săn thú

Các bạn chạy theo nhịp trống tưng bừng rộn rã, mắt mũi miệng cười tươi toe toét chạy đuổi hình tròn các con thú (do người đội lốt), trong đó kinh nhất là một em tinh tinh to lớn. Mình đang hí húi chụp thì bỗng dưng thấy cái gì mềm mềm, xù xù cọ vào cổ, quay lại thì thấy em tinh tinh nhe nhởn cười, mình hét lên một tiếng rồi lăn ra, mắt rơm rớm vì sợ

Sau đó đến một màn múa mà các bạn cho hai người làm thành một con lạc đà, có người dắt lạc đà kiểu đi trên con đường tơ lụa í, nhưng mà mình lúc đó đã hốt hoảng rồi nên chả kịp chụp. Kết thúc là một màn múa tập thể.

Em mới tìm lại đc cái account cũ trên webshot. Cho em múa với bạn Zim

Thiên thần nổi giận

Và nở ra như 1 bông hoa

(c) Vốn liếng chụp Sân khấu của em vỏn vẹn có vậy... :)

Đẹp vì cái blurring foot đó chứ em, có vậy mới nói lên điệu múa. Ảnh không cần thiết phải luôn luôn tack sharp, ví dụ có cô nào da mặt sần sùi quá mà lại chụp tack sharp thì chết, cái đó chỉ chụp mấy cụ già K'ho =)) theo kiểu ảnh đẹp kinh điển Việt Nam. Có ống kính soft focus bán đắt lè. Có kiểu ảnh phải mờ mờ ảo ảo, dreamy glowing mới đẹp, có kiểu ảnh action phải có motion blur mới thấy cái thần của nó .

Ồi cả người chụp lẫn người phê ko hiểu đc cái comment của em

Em nói là em sẽ thích cái nét rơi vào chân đang blurring đó còn cái chuyển động sẽ move vào chân sau...

Lí do là vì cá nhân tớ thích thế chứ có chê gì ảnh của Cua hay là thích tack sharp đâu

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,625
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back