What's new

Múa may quay cuồng (các thể loại)

Nghiêm túc : Zdreamer chụp quá được !!! KO UỔNG CÔNG CHO MƯỢN CF VÀ LÀM THƠ :D :D

hụ hụ, tks bác nhiều lắm í. đợt này đi em mang theo 2 cái máy ảnh và 2 cái thẻ mượn, ù hết cả vai và phù hết cả chân vì đi bộ nhiều và mang vác nặng :D

à, kết thúc thì phải cúi chào thôi :p

Lần này em ngại, chả dám nhờ giai đứng lại chụp giúp tấm hình nào với Sita hay Apsara gì cả :p

Ngày xưa mình cũng thử học múa apsara đấy. Ẹo gẫy cả lưng. Hồi ấy ba mình sang CPC 3 tháng để học múa này, về dạy lại cho học trò, thế là mình ti toe nhảy vào uốn éo.
Tí nữa thì theo nghề múa, nhưng may mà ông già chê xấu nên không cho đi HN học nên giờ mới có thời gian mà ngồi xem phượt.

hụ hụ, tks bác nhiều lắm í. đợt này đi em mang theo 2 cái máy ảnh và 2 cái thẻ mượn, ù hết cả vai và phù hết cả chân vì đi bộ nhiều và mang vác nặng :D

Kinh! Gái mà còn 2 tay 2 súng.

Trai phượt thế nào chứ, đọc thế này mà không thấy tủi thân à =))

Kinh! Gái mà còn 2 tay 2 súng.

Trai phượt thế nào chứ, đọc thế này mà không thấy tủi thân à =))

hoho, em nhận là tay to mà =))

@imim: em cũng ghét người nào lượn lờ qua lại trước mặt em để chụp hình sân khấu lắm, vì thế mà (NT), chụp hình sân khấu như em là phải học võ, nhất là môn xuống tấn:(
em toàn phải ngồi sụp trước bậc tam cấp trước sân khấu để ko chắn view của người ngồi sau, rình mò bắn phá các kiểu trong trạng thái tay tê rần, may là chưa bị chuột rút lần nào. thế nên, lẽ ra có thể chụp ảnh ở góc đẹp hơn nhưng vì ko dám chắn mọi người nên chỉ được như vầy thôi :(
nói chung, muốn chụp ảnh đẹp, còn phải khỏe nữa ạ

Xem múa ở Ai Cập

ở topic bên bác oilman có nói chưa ai nói nhiều về AC, em thực ra ngại nói lắm, chỉ ném đá loăng quăng thôi, nhưng vì bác nhắc đến múa bụng nên em nhớ ra mấy cái ảnh còi mà em đã chụp ngày nọ.

hồi đó tụi em ở Hurghanda, thấy bảo tối thứ 5 ở KS có trình diễn múa bụng miễn phí, lòng lấy làm hồi hộp lắm. Cơ mà lúc tụi em đến thì đã quá thứ 5 rồi, mà cũng chẳng ở đến thứ 5 tới, nên quyết định mua cái vé đi ăn buffet, kết hợp xem múa dân gian của các bạn í luôn.

Đầu phiên múa là một điệu múa của một nhóm dân tộc của các bạn í (các bạn dân tộc thì da đen hơn, trông mang chất Phi nhiều hơn, còn các bạn AC nói chung, nhất là ở TP lớn thì mang chất Địa trung hải nhiều hơn)

Các bạn gái thì mặc đẹp thế mà các bạn giai thì mặc cái áo yếm ở ngoài bộ áo dài nên trông người cứ tũn tỡn

Trong điệu múa, các bạn gái khoe tài đan lát bằng một cái (tạm gọi là) rế vải như thế này (cô dâu chú rể đội rế lên đầu)

giai thì vè vè đi theo tán tỉnh

vây bắt không cho thoát

gái thích lắm nhưng giả bộ e lệ làm duyên

Cho người nhớ hàm răng mình cười này

Cuộc săn đuổi nào cũng kết thúc bằng việc nàng phải theo ta về thui

Và nàng mới bộc lộ rõ vui sướng thế nào

Tớ cũng thích cái cuối cùng Cua ạ, nhưng hình như chân trước cô ấy đang chuyển động nên mất nét. Tớ thích nét rơi vào cái chân đấy hơn... he he

Bạn Cua vừa xinh vừa đa tài... mời tớ đi ăn cháo ếch đi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,620
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back