What's new
Ai đã một lần dạo bước giữa rừng xanh, đã một lần đặt bước chân lên trên thảm lá dày, đã một lần hít thở không khí trong lành giữa rừng sâu mới cảm nhận được sức quyến rũ mãnh liệt của rừng, mới có cảm giác chưa xa mà đã nhớ!

Trời gần về sáng thì mưa cứ rả rích rơi. Những hạt mưa cứ lăn đều trên mái nhà. Và bầu trời thì xám xịt. Giờ này cứ cuộn chăn mà ngủ thì sướng biết mấy! Nhưng lúc này chúng tôi đâu có tâm trí đâu mà nghĩ đến cái sung sướng vẫn hằng muốn khi nghĩ đến vùng đất đậm tình người này. Cứ phân vân đi hay không đi, đi hay không đi?! Không biết lúc này hai người bạn trẻ đang nghĩ gì? Có biết những nghĩ suy, đắn đo của chúng tôi?
Cuối cùng cũng tự quyết sẽ dẫn hai chàng đi một đoạn đường rừng để khỏi uất ức, để bỏ công chạy 300km trong đêm tối mịt mùng trước ngày giông bão.

Nghĩ thế nên đủng đỉnh dẫn hai chàng tham quan phố xá và chợ.

"Quầy" bánh hỏi nổi tiếng nhất D'ran. Những ngày lễ, nếu không mưa, sau 7h khó lòng còn bánh. Nhưng ở chợ thì khá nhiều.

Đưa máy lên chụp vội, chụp vàng không kịp ngắm vì ngại những đôi mắt hiếu kỳ kia.

Phố quê

Con phố nhà tôi

Last edited:
Ấp ủ một chuyến đi Ma Nới tìm về giấc mơ Chapi mà chưa thực hiện được, đành dõi theo bạn Haianh vậy. Thanks

Hey, bác cùng ý tưởng với em thế này !
@Haianh: chị xung phong làm cô gái mở đường cho em mất rồi, cái Ma Nới này em lên lịch tháng 7/2012 á ! Chị nhanh chân hơn em mất rồi !!! Mà chị có tìm đến nhà cụ Chamalé Âu hông, chính người đàn ông này:

và đây, em sẽ đi tìm cái này và trung tuần hoặc cuối tháng 7

.

Hey, bác cùng ý tưởng với em thế này !
@Haianh: chị xung phong làm cô gái mở đường cho em mất rồi, cái Ma Nới này em lên lịch tháng 7/2012 á ! Chị nhanh chân hơn em mất rồi !!! Mà chị có tìm đến nhà cụ Chamalé Âu hông, chính người đàn ông này:

và đây, em sẽ đi tìm cái này và trung tuần hoặc cuối tháng 7

.

Lên kế hoạch từ năm ngoái, nghĩ rằng tết vừa rồi đã có thể chinh phục được cung đường; nhưng đến giờ vẫn chưa xong. Có lẽ em sẽ đến với "Giấc mơ Chapi" trước chị đó. Nhất định khi đến Ma Nới chị sẽ tìm đến chủ nhân chiếc đàn kia.

Đi trong mưa bão thế này càng nhiều ý nghĩa, càng nhớ lâu bác chủ thớt ạ. Em cũng mê vùng đất với "Giấc mơ Chapi" này nhưng chưa có dịp đến. Chờ hình và thông tin từ bác chủ.

Không biết từ bao giờ rừng thông Đà Lạt là một khung cảnh cứ hằn lên não, để mỗi khi rảnh rỗi công việc lại thèm được một đêm ngủ rừng Đà Lạt chị Anh à. Thông xanh vi vút, từng đợt gió nhẹ thoáng, làm cho người hữu tình một chút giá buốt và có đôi chút bâng khuâng. Những chiếc lá thông nho nhỏ vàng ươm cũng đóng góp cho khung cảnh như một bức tranh với hai tông màu chủ đạo: vàng và xanh....
Yêu, yêu lắm Đà Lạt. Yêu khung cảnh hoang sơ nơi có rất ít con người. Tìm lại chút tĩnh lặng trong tâm hồn.
Em không chụp quá nhiều ảnh, nhưng tất cả đều đã được ghi vào bộ nhớ 2000G rồi chị à. Quả là đi mới biết Đà Lạt càng ngày càng hấp dẫn.

Không biết từ bao giờ rừng thông Đà Lạt là một khung cảnh cứ hằn lên não, để mỗi khi rảnh rỗi công việc lại thèm được một đêm ngủ rừng Đà Lạt chị Anh à. Thông xanh vi vút, từng đợt gió nhẹ thoáng, làm cho người hữu tình một chút giá buốt và có đôi chút bâng khuâng. Những chiếc lá thông nho nhỏ vàng ươm cũng đóng góp cho khung cảnh như một bức tranh với hai tông màu chủ đạo: vàng và xanh....
Yêu, yêu lắm Đà Lạt. Yêu khung cảnh hoang sơ nơi có rất ít con người. Tìm lại chút tĩnh lặng trong tâm hồn.
Em không chụp quá nhiều ảnh, nhưng tất cả đều đã được ghi vào bộ nhớ 2000G rồi chị à. Quả là đi mới biết Đà Lạt càng ngày càng hấp dẫn.

Em ui, kỳ này mình đâu có đi Dalat đâu, là Đơn Dương mà. Hy vọng một ngày nào đó sẽ có nhiều phuoter biết đến và yêu mến vùng đất này.

Mà đi trong mưa bão như vậy làm gì có nhiều hình hở em? Quá nhiều hình ảnh ghi vào bộ nhớ, e rằng đến một ngày nào đó nó sẽ tràn.

Last edited:
Tấm này mẫu đẹp ;)

Tấm này mẫu còn đẹp hơn nữa nè!

Chụp vài tấm lấy "khí thế" trước khi xuất phát.

Hoa hồng trong mưa bão.

Trong mưa bão mà những cánh hoa còn có thể đẹp như thế này thì bọn mình không không đến nỗi quá liều phải không?:)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,949
Latest member
0123winnet
Back