What's new

[Chia sẻ] Mùa vàng (Mù Căng Chải, Tú Lệ, Than Uyên)

Em đặt cục gach.

Hì hì, tháng 9 tháng 10 dương lịch, lúa bắt đầu ửng vàng, cái màu vàng nhè nhẹ mà nhức nhối, cái màu vàng mơ màng rực rỡ một bên sườn núi, màu vàng phiêu linh….

Trong thời gian trên, lúa lác đác chín vào đầu tháng chín, và rộ vào cuối tháng, trải dài khắp Tây Bắc hùng vĩ, và nghe đâu chỉ có thời điểm này là đẹp nhất, sắc màu nhất. Tây Bắc, chỉ nghe tên thôi đã thấy gió và trời xanh, thấy sự khoáng đạt vĩ của núi rừng, hồn nhiên của ngươi dân. Cung đường dưới đây, không mạnh mẽ, không chót vót, không choáng ngợp như cao nguyên đá Đồng Văn , không vĩ hùng, không khô màu đỏ, không trơ trụi như Si Ma Cai - Mường Khương nhưng có một vẻ rât riêng, chênh vênh trên sườn núi,. mềm mại với lúa và cây, cái vẻ hoang sơ còn phảng phất đâu đây…. và màu vàng của lúa. Nhưng buổi chiều nhạt nắng cùng nhau lang thang trên núi…. cảm thấy mình là nhưng người lãng du, cũng với những vạt vàng tắt dần trong chiều muộn.

Em post ít ảnh hị, mời bác nào có ảnh Mù Căng Chải, ta làm một topic hoành tráng

Thung lũng Khau Phạ, Tú Lệ

góp vui tấm hình mới chụp tháng 9/2011
[/url] thung lũng Lao Chải của leovn2010, trên Flickr

em thấy thích 2 cái này nhất !

Bức thứ 2 có phải mạng nhện khổng hả bác quantxt? Sao em thấy có cái dây đo đỏ buộc vậy? :D
Em hỏi vì muốn học kinh nghiệm của bác. Chả là mấy lần đi rừng thấy mạng nhện "đẹp", em ra sức chụp nhưng ôi thôi khi vào máy thì chả lên rõ hình, mà có nhìn thấy hình thì cũng phải chú thích " đây là mạng nhện" không thì chả ai biết là gì. :(

Em định xuất phát vào chiều 14/10 đi. Và chiều 16/10 về . Các bác giúp em làm 1 lịch trình đi được nhiều điểm nhất đi ạ. Tại vì muốn lên lắm rồi không thể nhịn được nữa...:D cám ơn các bác nhá

bác đi về thế nào? còn lúa vàng ko????

Các anh các chị ơi, đẹp quá đi mất, cứ như này thì điên mất thôi @@ cuối tuần này em cũng đi sapa mong là cũng có ảnh đẹp góp vui :X:X:X

Chỗ này đẹp quá!! :x Ước chi đc đến đây, mà càng thích hơn với những bạn yêu thích chụp ảnh nữa! Quá đẹp!:x

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,540
190,112
Latest member
mksportsxyz
Back