What's new

Mua xe đạp + Hỏi về xe máy

Hannibal2010

Phượt thủ
1. Em muốn mua 1 xe đạp thể thao, mục đích trước mắt là đạp đi làm cho khỏe cẳng.
Bác nào tư vấn em mua loại nào bền tốt rẻ, đẹp xếp sau cùng, em xin cảm ơn ạ.
Em ở HN ạ.
2. Em đi WaveS.
Có bác nào tư vấn em cách leo đèo không?
Đợt rồi em đi Hà Giang, thấy xe máy về số 1 ì ì bò lên đèo, xe của người dân tộc phóng ầm ầm, mà họ cũng đi Wave hay mấy cái xe Tàu thôi.

2. Em đi WaveS.
Có bác nào tư vấn em cách leo đèo không?
Đợt rồi em đi Hà Giang, thấy xe máy về số 1 ì ì bò lên đèo, xe của người dân tộc phóng ầm ầm, mà họ cũng đi Wave hay mấy cái xe Tàu thôi.
Rất hiếm khi leo đèo đường nhựa mà phải về số 1 bác ạ,nếu xe 100pk ,không chở quá nặng thì số 2 là quá đủ để leo rồi .Thông thường chỉ khi phải thắng gấp hoặc cua ngoặt nhưng xe bị mất trớn nghiêm trọng mới về số 1.Em nghĩ trước hết bác phải kiểm tra lại xe mình đã mà cách hay nhất và nhanh nhất là mượn 1 xe tương tự xe mình chạy thử:D.Nhiều xe còn rất mới nhưng vì hệ thống xăng,lửa hoạt động không tốt mà dẫn đến xe mất công suất trầm trọng,nguyên nhân có thể do hệ thống cân chỉnh sai,có linh kiện hư hỏng hoặc chất lượng xăng quá tệ.Mà cái chất lượng xăng này ở Việt Nam mình thật vô chừng,em đã từng bị ở đường Trường Sơn,xe đang chạy bon bon ghé vô cây xăng lẻ dọc đường đổ thêm chạy được 1 đoạn xe bắt đầu phun khói và chạy cà giật như thằng uống thuốc lắc:D.Cuối cùng phải kiếm chỗ khác xả hết xăng ra rồi đổ lại.Nếu các bác "uây phò" mà qua mặt bác ầm ầm thì em nghĩ chỉ là do xe bác thôi:D.Thân

Tình trạng là xe em chở 2 người và hành lý, tổng trọng lượng tầm 150kg.
Leo đèo Hà Giang nhiều đoạn em phải kéo số 1 tới vài trăm mét.

Đặc biệt là đoạn đường từ Yên Minh qua Phố Cáo, bắt đầu leo dốc để đi Đồng Văn đấy, là gần như chết luôn.

Nếu xe bác đã phải chay số 1 đoạn dài như vậy thì e khuyên bác nên dừng xe 15' cho máy nó nguội đã sau đó chạy tiếp chắc chắn sẽ khác. Em nghĩ bác chỉ cần chạy số 2 những chỗ dốc 10% là cũng ok rồi. Xe waveS của bác nếu xe tình trạng bình thường thì chạy đường đèo là phải hơn hẳn mấy xe tàu kia :D, e đã từng chạy đoạn đấy rồi mà chạy vespa cổ leo đèo vẫn ok hihi có khi ăn đút cả mấy con Win của ae dân tộc luôn. Có khi bác phải xem lại xe đi, chứ tinh trạng vậy bác đi đoạn lên Khâu Vai thì vứt xe ở lai giữa đường luôn

Nếu mua xe để đạp đi làm thì cứ martin 107 mà chơi bác ạ, ở HN tuy không có đại lý chính hãng nhưng bác ra chỗ dốc Bà Triệu thử tìm xem.
Tặng bác cái link xe martine
http://www.martin107-bike.com/?lg=vn&opt=category&cat=3

Em cảm ơn bác, nhưng ngoài ra bác tư vấn cho em có em nào giá rẻ ở HN không?
Em xem Thống Nhất với Ashima nhưng mà giá hơi chát, toàn trên 2tr3.

P/S: ava bác chụp ở Thác Bản Giốc đúng không, nơi khởi nguồn tình yêu đất Việt, đẹp bác nhẩy :D

Không ai comment cho em hả các bro ơi :(
Em lang thang mấy trang rao vặt thì thấy các chủng loại nhiều quá, loạn xị ngậu, em chẳng biết cái gì với cái gì nữa, xe nào vào xe nào nữa :((

Bạn vào xedap.org để tìm hiểu thêm và hỏi han đi. Ở HN còn có 1 nhóm chuyên phượt bằng xe đạp là emong.org (emong = ê mông)

Chút xíu kinh nghiệm của tôi, về xe thể thao hàng hiệu.

Hàng mới: Ở HN xe đạp thể thao hơi hiếm hàng mới, không phong phú như ở SG. Có 1 bác tên là Tùng Trek, chuyên bán xe Trek sx tại TQ. Địa chỉ: bác đi hết đường Thanh niên, rẽ trái vào đường Âu Cơ. Cửa hàng của Tùng Trek ở ngay cái đường nhỏ nhỏ bên dưới đường Âu cơ. Số đt của Tùng trek 0904322626 Hàng của lão này khá đắt và phong cách bán hàng ko được nhiều người ưa lắm. Nhưng bác nên đến để biết thế nào là 1 chiếc xe xịn (xịn ở mức độ ko phải là hàng nhái)
Ngoài ra thì ở HN còn vài bác bán xe hiệu Giant, hàng mới, với các Model là Giant ATX 740, 750, ... giá tầm 6, 7 triệu gì đó. Hàng này cũng sx tại TQ. Tôi đã từng đặt hàng 1 cái nhưng rồi ... trả lại :(

Hàng second hand: Ở Bà Triệu có vài hàng bán. Chất lượng lung tung và giá cả cũng ... tùy hứng. Hàng ở đây cũng chỉ nên tham khảo.
Riêng tôi thì tôi mua xe second hand, ở Hải phòng của 1 bác tên là Hải. Đây là 1 đại gia về xe đạp thể thao. Cả 1 căn nhà 5 tầng chật ních các loại xe đạp giá từ 5Tr đến 150 Tr :D Về chất lượng và giá cả thì cũng phải phụ thuộc vào ... sự hiểu biết của bác. Nếu bác gà thì tôi cũng ko dám chắc là bác sẽ ko bị làm thịt. Địa chỉ của bác này tôi ko nhớ, bác có thể vào emong.org để hỏi. Tôi đánh giá cao nhất đc này.

Chúc bác tìm được món đồ như ý.

Bạn vào xedap.org để tìm hiểu thêm và hỏi han đi. Ở HN còn có 1 nhóm chuyên phượt bằng xe đạp là emong.org (emong = ê mông)

Chút xíu kinh nghiệm của tôi, về xe thể thao hàng hiệu.

Hàng mới: Ở HN xe đạp thể thao hơi hiếm hàng mới, không phong phú như ở SG. Có 1 bác tên là Tùng Trek, chuyên bán xe Trek sx tại TQ. Địa chỉ: bác đi hết đường Thanh niên, rẽ trái vào đường Âu Cơ. Cửa hàng của Tùng Trek ở ngay cái đường nhỏ nhỏ bên dưới đường Âu cơ. Số đt của Tùng trek 0904322626 Hàng của lão này khá đắt và phong cách bán hàng ko được nhiều người ưa lắm. Nhưng bác nên đến để biết thế nào là 1 chiếc xe xịn (xịn ở mức độ ko phải là hàng nhái)
Ngoài ra thì ở HN còn vài bác bán xe hiệu Giant, hàng mới, với các Model là Giant ATX 740, 750, ... giá tầm 6, 7 triệu gì đó. Hàng này cũng sx tại TQ. Tôi đã từng đặt hàng 1 cái nhưng rồi ... trả lại :(

Hàng second hand: Ở Bà Triệu có vài hàng bán. Chất lượng lung tung và giá cả cũng ... tùy hứng. Hàng ở đây cũng chỉ nên tham khảo.
Riêng tôi thì tôi mua xe second hand, ở Hải phòng của 1 bác tên là Hải. Đây là 1 đại gia về xe đạp thể thao. Cả 1 căn nhà 5 tầng chật ních các loại xe đạp giá từ 5Tr đến 150 Tr :D Về chất lượng và giá cả thì cũng phải phụ thuộc vào ... sự hiểu biết của bác. Nếu bác gà thì tôi cũng ko dám chắc là bác sẽ ko bị làm thịt. Địa chỉ của bác này tôi ko nhớ, bác có thể vào emong.org để hỏi. Tôi đánh giá cao nhất đc này.

Chúc bác tìm được món đồ như ý.

Em cảm ơn bác, nhưng giá bác đưa ra thì chat quá bác ạ.
Em là sinh viên nghèo mà bác.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,638
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back