What's new

[Chia sẻ] Mua xe đạp ở Cambodia .

Hì mình mới đi về nữa đây.
Nhưng vì mình đi đảo Koh rong Samloem nữa, không phải đi mua không nên không có hú các bạn được. thông cảm nha các bác.
Tình hình là dạo này bên Cam hình như ít xe hơn rồi hay sao đó. Hôm chủ nhật mình đi chơ Hengly mà thấy xe cũng ít quá. không thấy xe nào ngon hết. Giá cả thì mắc hơn lúc trước nhiều rồi. chắc tại dân tình mình qua mua nhiều quá hay sao đó. Mình lùng sục tìm mãi, trả giá tới lui hoài cuối cùng thì cũng rinh được em này. Giá cũng hơi chát. nhưng về bên này ai cũng khen xe cứng, đẹp nên cũng vui vui.
Ah, các bác có đi mua xe thì nên lựa tuk tuk người Cam mà đi nha. Dừng lựa mấy thằng biết tiếng Việt vì chúng nó sẽ vô đòi cò của mấy người bán xe. Nói là nó dắt vô để đòi cò. Nên cửa hàng nó bán mắc hơn vì phải cho cò nữa. Bởi chỉ có Việt Nam chơi Việt nam thôi. Khi đi mình đi tuk tuk của 1 ông bác người Việt Nam. Nhìn ổng thật thà chứ gian bà cố. Vô chỗ nào cũng đòi tiền cò. Mình vì quen với mấy chổ cửa hàng đó nên họ biết mình đi thằng ra đây chứ không phải do cò dẫn đến. Nên mình khuyên các bạn ở Cam nên tránh xe mấy tay tuktuk người Việt ra, mấy người Cam mà biết tiếng Việt cũng không nên. Vì ma mãnh như mấy người Việt thôi. Chúng ta dạy họ mà. Cứ tìm mấy tay đen thui, tóc xoăn xoăn không biết tiếng Việt là ok. Khi thỏa thuận xong họ sẽ chở mình đi tới chỗ họ chờ chứ không lẩn quẩn theo mình rồi vô tới cửa hàng nào cũng xổ tiếng Khmer ra đòi tiền cò.
thôi nói nhiều quá. em post mấy cái hình xe em mới mua cho anh em xem chơi. Có gì góp ý cho mình với.
Em đi xe Phương Trnh, tiền chở xe về tới Bình Dương là 20 đô.
Quấn thùng cacton xung quanh cho em nó khỏi trầy.
20150405_143156 by hoangchuongbcc, on Flickr
20150405_143246 by hoangchuongbcc, on Flickr
Khi về tới nhà
20150408_072656 by hoangchuongbcc, on Flickr
20150408_072703 by hoangchuongbcc, on Flickr
20150408_072719 by hoangchuongbcc, on Flickr
20150408_072723 by hoangchuongbcc, on Flickr

Và cái giá để em rước em nó về đây là : 230 đô + 20 đô vận chuyển nữa = 250 đô.
Giá này được không các bác?

Giá này được nhưng không rẻ lắm, ở đây có nhiều bác bán lại rẻ hơn, chịu khó tìm kiếm 1 tí. Dân Cam giờ cũng khôn lắm rồi, đi chơi tiện mua thì được chứ không lỗ tiền đi xe, ăn ở.

Cần gấp anh em tư vấn hướng dẫn mua xe đạp cũ ở cambodia

Chào mọi người, hiện tại mình đang có dự định cuối tuần qua cambodia mua một chuyến xe đạp, nhưng chưa có kinh nghiệm.
Mình muốn nhờ các bạn tư vấn về việc mua xe củ nhật bên đó như thế nào.

Mình muốn mua một chiếc xe đạp của nhật
hàng cũ
giá chắc tầm 100-200$ à,

Mình muốn biết địa chỉ, nơi mua,
cách thức đi, đi xe nào, và việc chuyên chở như thế nào, và tính các chi phí dự kiến như thế nào.
mình đọc các bài viết nhưng từ năm 2013 nên ko chắc về giá cả thời điểm hiện tại.

Bạn nào có đi tư vấn dùm mình nhé
nếu tiện add skype tư vấn dùm, cảm ơn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back