What's new

Mùa xuân Bắc Pakistan- dọc 1 phần Karakoram highway (Con đường tơ lụa)-tháng 4/2018

Mùa xuân Bắc Pakistan- dọc 1 phần Karakoram highway (Con đường tơ lụa)-tháng 4/2018

Chào mọi người, qua 2 topic của anh Galazie và chị hanhlienta về Karakoram highway và vùng đât Pakistan nên mình thực sự ấn tượng và ao ước được trải nghiệm tại vùng đất mới này.
Nói là làm, mình không thích chờ đợi khi mình còn trẻ khoẻ nên mong muốn rủ rê bạn đồng hành.
Chuyến đi này mình sẽ đi tour với cty du lịch bên Pakistan. Theo review của chị hanhtalien thì cty Hunza Explorers khá ok. Mấy nay mình cũng liên lạc với anh Karim chủ cty thì thấy a cũng khá nhiệt tình và thật bất ngờ là anh ấy đang ở Sài Gòn nên mình sẽ gặp trực tiếp để trao đổi thêm.
Trên website của cty thì tour ngắm hoa đào mùa xuân 11 ngày-10 đêm (4/4-14/4/2018) cho 1 khách lẻ ghép đoàn là 850usd trọn gói.
Tuy nhiên, ngoài mình thì có 2 bạn nữ ở Sài gòn sẽ tham gia cung này. Nếu rủ thêm được để tạo thành 1 nhóm 6 người thì mình sẽ book 1 tour riêng, giá 1220usd/pax. Nếu được tầm 8-10 người giá sẽ giảm tiếp.
Với tour riêng, mọi người sẽ thoải mái yêu cầu tài xế ngừng xe dọc đường để chụp ảnh, tham quan, được chọn ngày khởi hành vì thời gian ngắm hoa đào đẹp nhất từ 5-25/4, không nhất thiết phải đi theo lịch trình cố định của cty. Còn không mình vẫn cứ theo tour ghép để tiết kiệm chi phí - sẽ bàn bạc sau.
Vì thế nếu ace nào muốn tham gia cùng với mình để khám phá vùng đất mới lạ này thì liên lạc với mình nhé.
Mình tên Bình-nữ-sn 89
Sdt: 0909 năm một hai 000
Nếu được cùng hẹn gặp anh Karim để cùng trao đổi thêm nhé.
Cảm ơn mọi người!!!!

Re: Mùa xuân Bắc Pakistan- dọc 1 phần Karakoram highway (Con đường tơ lụa)-tháng 4/20

Plan của bạn thế nào? Mình cũng muốn đi dịp nghỉ lễ.

Re: Mùa xuân Bắc Pakistan- dọc 1 phần Karakoram highway (Con đường tơ lụa)-tháng 4/20

@meothichdulich: mình k đi dịp lễ mà lại đi từ 14-23/4, về đến vietnam là sáng 24/4

Cung này tuyệt quá <3 <3 <3

Có bạn nào định đi Pakistan vào mùa thu ko?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back