What's new

[Chia sẻ] Mũi Né - Phan Thiết - Mỹ Tho ảnh show

Chưa thấy ai có topic nào về Mũi Né, em mạnh dạn mở hàng để bà con show ảnh cho nhưng ai chưa có dịp ghé qua tham khảo nhé

Trên đồi cát Hồng , cách Mũi Né chỉ khoảng 2-3 cây số
Ở đây đẹp nhất nên đến ngắm Hoàng hôn tầm 6h chiều trở đi. Tuy nhiên giờ này có cái giở là nhiều dấu chân. Các bác nhớ chịu khó đi sâu vào trong sẽ ít dấu chân người hơn

Last edited by a moderator:
mấy cái ảnh chụp bàu cát trông gợi cảm kinh lên được, mình toàn liên tưởng linh tinh (óe óe óe :p)

Cái vụ Mỹ Tho là mua tour đi trong 1 ngày à? Mua ở đâu, giá cả thế nào và thời gian ra sao hả bạn devinci? Tớ cũng free 1 ngày tuần này, định đi đâu đó ra ngoài TP

Em tá túc ở Phạm Ngũ Lão, Q1, tạt ngay ra mấy cái văn phòng tour, em nghĩ là mua của thằng nào cũng được
9USD/một người : Bao gồm toàn bộ chi phí di chuyển(ô tô, thuyền to, xe ngựa, thuyền nhỏ) và một bữa ăn trưa (mì xào), hai lần dùng hoa quả .
Nói chung là rẻ giật mình

Ảnh đồi cát đẹp thật ý ạ. Giống Zdreamer em cũng toàn nghĩ lung tung :">

Không có khiếu chụp tổng thể nên em bó tay với đoạn đồi cát. Chỉ được mấy cái ở ngay bãi đánh rá trên đường đến suối hồng :)

Và mấy cái chụp ở Ocean Star Resort. Em thấy cái này ở khá ngon, giá tương đối vừa túi tiền. Ăn uống rất ok. Bể bơi thì tooo :D

... một góc bể bơi :D

Có một người đi Mũi Né về nói với tớ rằng: Giờ "chúng nó" cắt nát hết biển Mũi Né rồi. Người dân thường chỉ còn lại một mảnh con con.

Có đúng thế không bác ?

Vấn đề là bãi biển kia ? Theo tớ biết thì bãi biển dài của Mũi Né liên tiếp các resort, nhà nghỉ.

Khác với các bãi biển du lịch khác, các khách sạn, nhà nghỉ cách bãi biển một con đường, thì ở Mũi Né các resort chiếm lĩnh luôn bãi biển, và phần thuộc resort, nhà nghỉ nào thì người ngoài không vào được nữa. Phải vậy không ạ ?

Chắc đúng vậy đấy bác Chit.

Mình đi từ xửa từ xưa, chưa có nhiều resort thì cũng đã vậy rồi. Vì Mũi Né với Phan Thiết cho xây nhà nghỉ với resort sát bãi biển, không như Nha Trang chủ yếu khách sạn ở bên kia đường, ko có bãi riêng.

Khu mình ở chỉ là khu nhà nghỉ gia đình, ko phải resort lớn, nhưng cũng xây theo kiểu bungalow, sát bãi biển. Đi từ ngoài đường vào, khách ngoài có muốn ra bãi biển kiểu gì cũng phải đi qua khu nhà của họ. Liền kề nhau như vậy, khách ngoài chịu chết, thành ra tự nhiên thành bãi riêng luôn. Khách đến nghỉ thì chắc khoái lắm, chạy 3 bước xuống bãi, mệt lại rửa chân chui lên phòng, nghỉ chán lại xuống nc, xuỳnh xuỵch cả ngày.

Tất nhiên vẫn còn vài bãi có đường đi vào cho khách thường, nhưng đúng như bác Chit nói là bị "cắt vụn".

Mình thì còn đi xưa hơn. Lúc đó chưa có đường đi vào. Tụi mình phải đi bằng xe đặc chủng, xe Zeep. Chỉ có xe này mới băng đi được thôi. Cả mười mấy đứa nhét đứng lên 1 xe, chạy xóc vô cùng và đè nhau đã luôn. Không có cái gì để bám, chỉ bám vào bạn mình thôi. Được cái bãi tắm hoang sơ không có ai. Chỉ có mấy người đi bắt con dông.

Dông cả xâu rất rẻ, nướng ăn ngon hơn thịt gà nhiều. Bay giờ dông cũng hơn 100K/ký.

Giờ thì dọc đường biển từ Hải đang Kê Gà (Hàm Thuận Nam) tới Phan Thiết, resort mọc lên cũng sắp kín cả gần 4chục km rồi.

Các bác em
Đi Mũi Né giữa tháng 9 thì khả năng dính mưa có cao không ạ?

Giờ bắt đầu tháng 8 hay mưa vào buổi chiều tầm 16h30 đến 19h, nhiều khi nó (ngoc hoàng :))) hứng chí sai Long Vương làm vài bãi mưa cứ là đầm đìa nhiều khu ngập lụt ấy chứ.

Phải canh không thì dính đấy :D

vừa rồi mới dẫn ae trong phòng đi phan thiết thế này thấy cũng hay ae tham khảo.
1. ngày 1
7h xuất phát ghé cơm tấm Kiều Giang (dưới chân cầu rạch chiếc): 40k/người.
12h tới phan thiết ghé siêu thi mua vài thứ chuẩn bi.
12h30 tới quán hải sản Sóng Biển ăn trưa (từ sthị đi thẳng ra bãi biển Đồi Dương,có 1dãy các quán hải sản-giá bình dân).
1h30 ghé resort cất đồ vệ sinh cá nhân.
3h tới vị trí cắm trại (lều có thể thuê ở Lửa Việt : 150k/2đêm)
- Vi trí cắm trại trên đoạn đường đi Bàu Trắng, đoạn đẹp nhất là đoạn có 1bờ biển phẳng, lài, sạch, hoang vắng, có củi (để tối đốt lửa). hình như cách Hòn Nghề khoảng 5km (có thể tìm thấy trên wikimapia)
- Cắm trại ở đây buổi chiều có thể thấy ng dân đi mò chem chép (nên mua để tối làm mồi), buổi sáng sẽ có vài tàu ngư dân trên đoạn này lưới cá cơm (cũng thú vị lắm-ngư dân lại xin lon bia sẵn tiện dọn dẹp hậu quả dùm mình luôn).
4h lều trại ổn định, củi lửa sẵn sàn
5h chơi các trò chơi dân gian: kéo co, cướp cờ, tranh bóng tụt quần...
6h tắm táp chụp hoàng hôn các loại, đồng thời hấp hải sản (mang theo bếp gas mini, nồi)
6h-8h ướp lạnh têtê
8h đốt lửa gọi lửa múa lửa hầm pà lằn
9h-4h ăn hải sản nướng uống bia
5h ngắm bình minh và ngư dân lưới cá cơm
7h-9h tắm táp (nhơ k có nước ngọt tắm lại từ hwa tới h)
9h lên đường đi Bàu Trắng tham quan.
12h về ăn trưa (đừng ghé Cây Bàng hay các quán đại loai thế-nếu đi đông người, vừa mắc vừa đông, vừa chán--->ăn mất ngon). nếu có xe về Phan thiết ăn Sóng Biển hoặc an bán hỏi lòng heo (gần Bưu Điện, Chợ)- đặc sản, khá ngon, lạ miệng.
1h check in
1h-5h nghỉ lại sức
6h lại ăn
buổi tối thoải mái.
ssáng lên đường về sài gòn. Hết
note: phụ kiện cắm trại k cần chuẩn bị quá chu đáo, vì cũng an toàn, mát mẻ, ít muỗi, biển đẹp tắm ngon.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,428
190,079
Latest member
Quynh258
Back