What's new

[Chia sẻ] Munich hiện đại

Cảm nhận từ Châu Âu thì Munich là thành phố văn minh và sạch sẽ nhất châu Âu.

Lễ hội Green Farm : có nông dân từ Ireland và các nước đến Munich.

Sân Arena - thủ phủ của Bayer Munich

Nhà thờ Kloster Ettal được xây dựng từ năm 1330 ở Bavaria trên dãy Alpen (gần biên giới Đức-Áo)

matador;10490 said:
bác có ảnh nào mấy con mẹ to như thùng phi di động bưng bia không cho anh em xem đi nào

Em không có những ảnh đấy, chỉ có ảnh mấy em thế này thôi: :)

Bác Xe lu ơi, bây giờ BMW nó làm quả bảo tàng hoành tráng ở ngoài rồi, không ở trong khuôn viên của Olympic nữa.

Có bác nào biết ở Dortmund của Đức có hay ko? Tháng 8/2007 tôi có việc đi mấy ngày.
AH, nhân tiện hỏi các bác nếu từ Dortmund đi Praha mà không cần xin VISA Tiệp thì có phương tiện nào , và đi như thế nào nhể?

Dortmund theo tôi không có gì nhiều, bác chịu khó xuống Köln mà chơi, cách Dortmund cũng không xa.

Đến Praha mà không muốn xin Visa thì cũng được nhưng bác chỉ được transit ở đó trong vòng 5 ngày. Nghĩa là bác phải vòng qua 1 nước thứ ba nữa. Hơi mệt đấy. Có thể đi tầu qua Berlin để sang Praha, đến cửa khẩu bác bảo chỉ Transit ở tiệp thôi. Khi về bác qua Áo sang Wien hoặc Salzburg mà chơi sau đó bay về từ Wien.

Cách nữa là bác bay thẳng từ Dortmund sang Praha, rẻ như bèo. Bay của hãng easyjet (www.easyjet.com), sau đó lại bay sang Wien ma về

Chúc bác đi chơi vui vẻ

Như thế không được, vì như vậy không phải là Transit, phải qua 1 nước thứ ba. Nếu quay về Đức ngay thì cần visa, đến hết năm nay. Sang năm thì phượt thoải mái.
Muốn quay về ngay Berlin thì chỉ có cách liều là khi vào bảo tôi chỉ transit qua đây xong lúc về Đức mong không có đứa nào kiểm tra. Cách này chỉ đi tầu được, chứ đi máy bay không ổn.

matador;10650 said:
Như thế không được, vì như vậy không phải là Transit, phải qua 1 nước thứ ba. Nếu quay về Đức ngay thì cần visa, đến hết năm nay. Sang năm thì phượt thoải mái.
Muốn quay về ngay Berlin thì chỉ có cách liều là khi vào bảo tôi chỉ transit qua đây xong lúc về Đức mong không có đứa nào kiểm tra. Cách này chỉ đi tầu được, chứ đi máy bay không ổn.

Liều như thế thì bác bị phạt ngay (500 Ku~17Euro) một mạng, nhưng vẫn rẻ hơn so với lệ phí xin Visa. em liều nên xuýt bị phạt thôi, cũng may hôm đấy đẹp giời nên bác công an cửa khẩu Czech thương SV lượt phượt như em

Bọn Tiệp rất đểu, năm ngoái bạn em đi chẳng có vấn đề mịa gì, tự dưng năm nay chúng nó mới lại dở chứng con bà chúng nó ra thế chứ. Chửi phát nữa, tiên sư bố bọn Tiệp hì hì. Thôi sang năm các bác đi thoải mái.

Last edited:
matador;10428 said:
Mỗi nơi mỗi khác mà bác, thế mới đi phượt chứ phải không bác?

Berlin có gì mà hoa lệ, được cái to như tổ bố, có khu đảo museum thì còn hay ho. Tất nhiên đến Đức cũng nên xem thủ đô nó ra làm răng, nhở

aha tội của tớ là không thêm chữ respectively thế nên Berlin mới hoa lê. Cơ mà cá nhân tớ cũng chả thích Berlin là mấy. Đúng là chỉ được cái to xác, đi khám phá lịch sử xem lại thời DDR thì rất thú vị

matador;9520 said:
Munich là thủ phủ bang Bayern (Bavaria) , nơi mà dân chúng nó rất mộ đạo, chẳng gì giáo hoàng đương thời cũng từ Bavaria ra mà. Nhà thờ nhiều vô kể, lại đẹp nữa, cái nào cũng lộng lẫy, vàng dát nhiều làm em hoa hết cả mắt

Đây là nhà thờ Đức bà ( Cathedral church of our lady)

Xem ảnh bác, thì nhà thờ Đức không xây theo kiểu Chữ thập, kiểu truyền thống của nhà thờ La Mã nhỉ.

Nhớ ở Berlin có cái nhà thờ gần như tròn (hay vuông, bát giác gì đó), chứ cũng không hình chữ nhật nữa.

Giống nhà thờ (quên tên rồi) ở Venice và Hà Lan.

(Tớ đặc biệt thích công trình kiến trúc cổ)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,079
189,863
Latest member
Jolie020
Back