What's new

[Chia sẻ] Munich hiện đại

Cảm nhận từ Châu Âu thì Munich là thành phố văn minh và sạch sẽ nhất châu Âu.

Lễ hội Green Farm : có nông dân từ Ireland và các nước đến Munich.

Sân Arena - thủ phủ của Bayer Munich

Nhà thờ Kloster Ettal được xây dựng từ năm 1330 ở Bavaria trên dãy Alpen (gần biên giới Đức-Áo)

Mấy hôm em ở Munich trời mưa là chính nên em toàn lang thang bảo tàng, lâu đài với chả nhà thờ. Không thì lại bia bọt hết ngày.
Xong thi thoảng cũng được thưởng thức mấy món này

Xem xê ri mới thấy đúng là còn lâu mới đuổi kịp các bác nhờ! Từ thời xa xưa chúng nó đã thế rồi, qui hoạch đâu ra đấy.

Mấy lâu đài đẹp thật Khi nói đến Đức, AV cũng thấy nhắc nhiều đến Munich hơn là Berlin. Văn hóa nghệ thuật, lâu đài, bia rồi FC Bayern Bác tiếp tục đê, có thêm phần hiện đại nữa thì tốt, tới giờ thấy phần lớn Munich cổ kính thôi :D

Last edited:
Munich cổ kính thì đẹp, phần hiện đại chẳng có gì mấy, mà nói chung chúng nó ít "nhà cao cửa rộng" kiểu Frankfurt hay của các bạn Mẽo. Bọn này vẫn còn giữ gìn được bản sắc dân tộc . Modern nhất có lẽ là cái sân vận động của bọn chết tiệt FC Bayern München, em ghét bọn này cực nên cóc thèm đến. Thấy bảo hiện đại lắm, em có nhìn bên ngoài khi đi tầu từ Munich sang Salzburg. Bác Silverhead có post 1 cái ảnh ở trên thì phải.

Xem đọc bài của các bác, em lại nổi hứng lôi ảnh Munich ra góp vui.

Các anh, chị cảnh sát ở đâu cũng toàn người đẹp giai, xinh gái.
Đây là cảnh sát bảo vệ ở Munich

À, cái bảo tàng BMW mà bác đầu bạc vào nằm trong công viên Olympic.
Ở đó có tháp truyền hình Munich, leo lên đó có thể ngắm toàn cảnh thành phố.

Bên bờ hồ có cái "Munich Olympic Walk of Star" in dấu chân, dấu bàn tay ... của các ngôi sao ca nhạc, thể thao...

Em thì ngược lại, em vẫn thích Berlin hơn, More international, Munich phân biệt chủng tộc và khinh người khiếp ,

Last edited:
Munich nói chung là không quá hoa lệ hay hoành tráng như Paris hay Berrlin nhưng tớ thấy nó cứ kiêu kiêu, lì lì, khó gần... kiểu tính cách đặc trưng của bọn Đức nhợn. Đến Munich các bác cũng đừng nên bỏ qua trại tập trung Dachau (đi S2) để xem bạn Adolf khởi nghiệp thế nào :D

Frank;10417 said:
Munich nói chung là không quá hoa lệ hay hoành tráng như Paris hay Berrlin nhưng tớ thấy nó cứ kiêu kiêu, lì lì, khó gần... kiểu tính cách đặc trưng của bọn Đức nhợn. Đến Munich các bác cũng đừng nên bỏ qua trại tập trung Dachau (đi S2) để xem bạn Adolf khởi nghiệp thế nào

Mỗi nơi mỗi khác mà bác, thế mới đi phượt chứ phải không bác?

Berlin có gì mà hoa lệ, được cái to như tổ bố, có khu đảo museum thì còn hay ho. Tất nhiên đến Đức cũng nên xem thủ đô nó ra làm răng, nhở

Em cũng đóng góp với các bác 1 số ảnh Oktorberfest ở München năm 2005. (Những ảnh này là do bạn em chup.)

Và gái ở lễ hội bier::)

Gái uống bier xong thì nhẩy lên bàn biểu diễn: :D

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back