What's new

[Cung TM] Mường La - Ngọc Chiến - Trạm Tấu - Bắc Yên (từ 10.10 đến chiều 13.10)

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Mường La - Ngọc Chiến - Trạm Tấu - Bắc Yên (từ 10.10 đến chiều 13.10)

Hiện đoàn mình cần tuyển 1 xế cho cung đường này:

- Ngày 1 - Thứ 7 (09.03): Hà Nội - Mộc Châu - Sơn La
7h sáng tập trung tại Bưu điện Hà Đông, xuất phát theo đường Xuân Mai - Hòa Bình.
Dự kiến 12h trưa có mặt tại Mộc Châu ăn trưa. Chiều chơi bời thăm thú Mộc Châu
5h chiều xuất phát, thẳng tiến Sơn La.
Ngày đầu chạy dài nhất, chừng 300km.

- Ngày 2 - CN (10.03): Sơn La - Mường La - Ngọc Chiến -Nậm Khắt - Tú Lệ - Nghĩa Lộ
Ngày này chạy nhàn nhã, nhởn nhơ vừa chạy vừa chụp.

- Ngày 3 - Thứ 2 (11.03): Tú Lệ - Nghĩa Lộ - Trạm Tấu - Bắc Yên - Phù Yên - Thanh Sơn - Hà Nội.
Rong chơi Trạm Tấu - Bắc Yên.

Bạn nào sắp xếp được time thì ới tớ theo sdt này ạ 0989 673 327.

Tớ ở SGN nên mng sẽ gặp nhau tối thứ 6 rồi sáng thứ 7 đi luôn. Vậy nên cần gạch cứng hem chơi dập dòm ạ :)

@ All : diễn đàn thay đổi NỘI QUY TÌM BẠN ĐỒNG HÀNH - TỔ CHỨC CHUYẾN ĐI . Bắt đầu áp dụng từ ngày 14/3/2013. Các bạn lưu ý và thực hiện nhé.

Last edited by a moderator:
Re: Mường La - Ngọc Chiến - Trạm Tấu - Bắc Yên từ 09.03-11.03

Hehe hình bác chụp có nhiều góc giống chúng em kinh dị..Demo lun :D

Đây nữa ạ

Khoe hàng cho thiên hạ mê mệt cung này đi anh Ruange

Tháng 5 này em lại ra từ 10-12.05, cũng muốn đi lại cung này nhưng chỉ có tối thứ 6 đến tối CN về SGN rùi, chỉ sợ ko kịp chạy cung này thôi ấy :((

Cơ mà cứ hẹn hò vậy :))

Bác cho em hỏi chi tiết lại cung đường ạ , e đang định đi vào 13/14 tháng 4 hoặc dịp giỗ Tổ sắp tới , e cám ơn ạ :D

Re: [TUYỂN 1 XẾ] Mường La - Ngọc Chiến - Trạm Tấu - Bắc Yên từ 09.03-11.03

Cung đường của các bạn vậy là đẹp rồi!! Mình nghĩ nên (ý kiến cá nhân nhé) bạn có thể dừng chân nghỉ ngày thứ 2 ở Bản Lướt (Ngọc Chiến), ở đó có quá đủ mọi thứ để các bạn ở lại, ngủ nhà sàn, ăn xôi, thịt lợn mán, đi ngắm thuỷ điện Ngọc Chiến, ngắm các cây cầu treo ở Bản Lướt, ngắm các dòng suối chảy qua đó, tắm nước nóng và thử cái cảm giác xem sơn nữ dân tộc tắm tiên!!

Bọn tớ đến bản Lướt mà ko biết có phải là bản Lướt hay không, hai chị em xế ôm nhau cứ bảo đúng bản Lướt rồi, y như trong hình của anh RuanGe, đến lúc gặp sơn nữ tắm tiên thì càng chắc chắn đã ở bản Lướt - cảnh đẹp, sơn nữ cũng đẹp nên đắm đuối chụp hình (bị rớt đoàn cái tội mê đắm ở bản Lướt), lần sau đi lại sẽ ở lại đây để trải nghiệm những điều RuanGe kể!(c)

Cung đường của các bạn vậy là đẹp rồi!! Mình nghĩ nên (ý kiến cá nhân nhé) bạn có thể dừng chân nghỉ ngày thứ 2 ở Bản Lướt (Ngọc Chiến), ở đó có quá đủ mọi thứ để các bạn ở lại, ngủ nhà sàn, ăn xôi, thịt lợn mán, đi ngắm thuỷ điện Ngọc Chiến, ngắm các cây cầu treo ở Bản Lướt, ngắm các dòng suối chảy qua đó, tắm nước nóng và thử cái cảm giác xem sơn nữ dân tộc tắm tiên!!

Bọn tớ đến bản Lướt mà ko biết có phải là bản Lướt hay không, hai chị em xế ôm nhau cứ bảo đúng bản Lướt rồi, y như trong hình của anh RuanGe, đến lúc gặp sơn nữ tắm tiên thì càng chắc chắn đã ở bản Lướt - cảnh đẹp, sơn nữ cũng đẹp nên đắm đuối chụp hình (bị rớt đoàn cái tội mê đắm ở bản Lướt), lần sau đi lại sẽ ở lại đây để trải nghiệm những điều RuanGe kể!(c)

Đang chuẩn bị cho lượt đi tiếp theo vào tuần thứ 2 của tháng 5 đây!! Tầm đó chạy lên ngắm bản 1 ngày, vòng về Mù chụp ruộng bậc thang đổ nước!! lại 3 ngày thiên thần!! Bạn nào đi thì chuẩn bị luôn nào!!

Đang chuẩn bị cho lượt đi tiếp theo vào tuần thứ 2 của tháng 5 đây!! Tầm đó chạy lên ngắm bản 1 ngày, vòng về Mù chụp ruộng bậc thang đổ nước!! lại 3 ngày thiên thần!! Bạn nào đi thì chuẩn bị luôn nào!!

Òa..òa..em chỉ có 2 ngày từ tối 10 đến 12.05, vé đã mua roài làm răng bi chừ?!! :((

Bác cho em hỏi chi tiết lại cung đường ạ , e đang định đi vào 13/14 tháng 4 hoặc dịp giỗ Tổ sắp tới , e cám ơn ạ :D

Đợt mình đi có anh bạn dẫn đường nên hem biết chỉ thế nào và anh ấy toàn cho đi đường..chưa biết cơ ấy :D

Bạn cứ đi như cung mình post ở trang đầu ấy, em gái mình đi theo cung như thế rồi, thoải mái tung xòe, đường ngon - cảnh đẹp nhé ;)

Tất nhiên có ngang qua bản Lướt thương nhớ của tớ đóa :D

Òa..òa..em chỉ có 2 ngày từ tối 10 đến 12.05, vé đã mua roài làm răng bi chừ?!! :((

Có 2 ngày thì 10-12.5 thì làm sao chạy được cung này bạn? Nếu ra sớm được đặt vé xe đêm chạy lên Sơn La, Ngày 11 chạy từ Sơn La về bản Lướt, nghỉ đêm ở Bản Lướt!! Ngày 12 chạy về Mù chạy thẳng về HN luôn, ko có time chạy chụp ruộng bậc thang mùa nước đổ!!

Option 2: Chạy xe đêm lên Nghĩa Lộ hoặc Tú Lệ, ngày 11 dạo quanh Mù, ngày 12 vòng về HN đúng đường 32!! Không vào được bản Lướt!!!

Nếu thời tiết đẹp thì mình cũng có thể chạy thời gian này, cũng là tuần thứ 2 tháng 5 rồi mà!

Cung này một trong số cung ít ỏi mà mình luôn mong muốn được đi lại vì bản Lướt quá ư là bình yên.

Vậy nên mình lại chạy Mường La - Ngọc Chiến - Trạm Tấu - Bắc Yên từ 10.10 đến chiều 13.10 này nữa nhé.

Bạn nào đi cùng được thì ới mình biết nhé.

Re: Mường La - Ngọc Chiến - Trạm Tấu - Bắc Yên (từ 10.10 đến chiều 13.10)

Hic! Chiều thứ 5 đến chiều chủ Nhật mà ko có xế nào theo cùng được nhỉ?!! Nhà mình có 3 người - 2 nam và 1 nữ rồi.

Cần tuyển thêm xế nhé. Hi vọng đến phút chót ko bị lật xuồng :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,655
190,156
Latest member
phathaioqan1
Back