What's new

[Chia sẻ] My Greek islands

Mình sẽ dần post ảnh về các đảo Hi Lạp mình đã đến và sẽ đến :)

Cuộc sống, con người và cảnh vật trên những hòn đảo Hi Lạp cho mình những cảm giác rất khác biệt Sẽ ko bao giờ chán

Lỡ yêu Hy Lạp từ khi coi film "My life in ruins", mấy tấm hình này làm tớ càng thấy yêu hơn... Bao giờ mới đủ tiền đi Hy Lạp nhỉ??? Hix....

Xin chào mọi người ạ. Đọc bài của mọi người nói về nơi này mà thích thú quá nên em quyết tâm tháng 6 này sẽ đến đây. Nhờ mọi người tư vấn giúp ạ. Em bay từ Berlin sang Athens vào chiều ngày 20, Định ở lại Athens đến sáng ngày 22 rùi ra đảo Santorini. Em tra lịch tàu ở http://greekferries.forth-crs.gr/english/npgres.exe?PM=BP thì có chuyến từ 7:25 đến 15:00. Chơi đến đêm ngày 24 thì lại quay về Athens lúc 5:40 rùi ra sân bay đi Rome lúc 10:20 luôn ạ. Em tìm giờ tàu thì đi tàu của bên Blue Star Ferries nhưng e thấy book vé ở đây bị mất thêm 15EUR tiền phí nữa :(. Vào web của Blue Star thì toàn tiếng Hy Lạp chả hiểu gì. Em đọc mấy bài trước thì thấy mọi người hay đi của 2 hãng khác mà sao em vào web của 2 hãng đó ko thấy có chuyến đi ra Santorini là sao ạ :(. Mọi người tư vấn hộ em được không?

Last edited by a moderator:
Bạn dùng trình duyệt google chrome sẽ có g.translate tích hợp sẵn, tiếng nào cũng xơi.

Lịch ferries ở HL thay đổi từng ngày, cùng chủ nhật mà tuần trước tuần sau đã ko có tàu chạy giờ đấy rồi. Bạn check lại kỹ, mình nhớ mang máng giá vé mua ở các đại lý cũng như trên mạng là giá chuẩn, phí dịch vụ chắc họ thỏa thuận với hãng tàu rồi. Mà bần cùng thì 15e extra cũng chơi đi, sau nó hết vé là khóc dở đấy. Năm ngoái chỉ vì chủ quan không book trước mà mình mất nguyên 1 buổi chiều lục tung cả Athens mới tìm được vé cuối cùng đi Santorini, ngủ trên boong tầu vừa nóng vừa ồn ào nhộn nhạo.

Hihi đúng là dùng google chrome mình đã tìm được thông tin rùi. thanks bạn. đi du lịch sinh viên nên tiết kiệm dc 15eur vẫn là quí mà :). có ai suggest mình lịch trình đi từ chiều 20 đến hết ngày 24 được ko ạ :help

Dear các bác,

Em dự định cuối tháng 8 sẽ đi du lịch Athens và đảo. Lịch trình em định đi 10, em sang Hy Lạp chơi 3 ngày rồi đợi partner join cùng, chơi tiếp 7 ngày nữa :D. Có bác nào gợi ý giúp cho em lịch trình với :">, có kinh nghiệm xin visa sang Hy Lạp từ VN thì chỉ em lun mới :"> Đa tạ đa tạ ạ

Em dự định ở Santorini ngày 14-17/6 này, các bạn cho mình hỏi mình nên ở khu vực nào, giá cả mình dự định chi là 60-80eu/night/double room, mình thích phòng nhìn ra biển, mình thấy khách sạn irinis cũng rất đẹp nhưng ko biết thuận tiện di chuyển ko nhỉ? mình đến Santorini là chiều tối rồi, do vậy ngày 15, 16 thì mình nên đi tham quan những gì? ở Santorini có tắm biển được ko nhỉ? tắm ở đâu thì đẹp? thanks các bạn rất nhiều

Các bạn cho mình hỏi chút xíu.

Mình dự định đi Santorini từ ngày 10/06-16/06 (ngày 10 và ngày 16 sẽ ở Athens - do mình đặt máy bay đến Athens). Vào thời điểm này mình có cần thiết phải đặt vé phà trước khi đi không, hay vẫn có thể đến đấy mua được? Mình đến vào ngày CN liệu có phà ra Santorini không?

Mình đọc thấy các bạn có bảo nên mua chuyến phà đêm để đỡ phải book ks ở Athens. Tuy nhiên mình search vé phà qua trang http://greekacom.forth-crs.gr/english/npgres.exe?Pm=BB thì thấy chuyến đêm đến Santorini cũng là 1h sáng, hoặc chuyến đêm về Athens là 23h đêm. Như thế đằng nào cũng phải thuê phòng, trong khi 10.30 sáng 16 là mình bay về rồi. Các bạn có thể chỉ giúp mình trang đặt vé nào có thể cho mình chuyến đến Athens và Santorini vào sáng sớm được không? Như thế sẽ tiết kiệm được tiền ks 2 đêm?

Cảm ơn các bạn.

Có bạn nào đi Athens/Santorini ngày 10-13/5 không? Mình đi một mình từ Rome nên rất muốn tìm một người bạn?

Mình là nữ, đáng tin cậy, mình sống ở Hanoi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back