What's new

[Đã đi] MYANMAR : 4-13/2/2011 vé máy bay khuyến mãi đi từ SG

Status
Not open for further replies.
VNA có vé khuyến mãi US$150 chặng SGN-YGN-SGN đi trước ngày 5 và về sau ngày 12

Mình có 2 người đi, mong có bạn nào rảnh rỗi tham gia chung cho vui ạ.

Hành trình chính sẽ ở Bagan và Inle + khu vực lân cận.

Last edited by a moderator:
Mình đi Myanmar 2 năm liền, mới về hồi tháng 11 2010.

Đến Yangon Ảiport nếu đặt ks thì trước khi đi email dặn họ ra đón có thể k mất tiền. Nếu không thì ta xi từ aiport về ks 6usd. Ta xi ở Yangon Aiport lịch sự chứ không bát nháo như TSN, tài xế hiền và lịch sự, bạn có thể trả giá thoải mái nhưng không bao giờ dưới 6usd đâu nhé.

Cập nhật thông tin Myanmar cho các bạn, tụi mình mới đi đợt Tết dương vừa rồi.

Mình đổi ở các đại lý du lịch, khách sạn 4, 5 sao , 1 USD = 820 đến 850 Kyat.

Lưu ý nếu đổi Yangon thì cẩn thận với tụi Ấn Độ đổi dọc đường, có thể bị rút lõi tiền kể cả sau khi bạn đã đếm tiền xong.

Không bỏ ra nhiều tờ tiền khác nhau trước mặt người lạ. Đoàn mình có 2 bạn nữ sang trước đã bị tụi đổi tiền người Ấn đó lừa rút tiền và còn suýt bị lấy mất 1 tờ, may mà có bà chị đi cùng đanh đá la um sùm lên.

Taxi về sân bay mua vé ngay tại sân bay, giá dao động từ 6-7 USD.

Bạn ơi cho mình hỏi đổi USD ở sân bay tỷ giá được không bạn

Hôm Tết dương tụi mình đến sân bay Myanmar thì nơi đổi tiền đóng cửa nên không đổi được.

Bạn cứ tính theo tỷ giá như trên, tốt thì đổi, không thì ra ngoài đổi.
Từ sân bay về đến Yangon có thể chi trả tiền taxi bằng tiền USD, không vấn đề gì đâu.
Đi Myanmar nên mang theo nhiều USD lẻ, dễ dàng trong việc chi tiêu vì nhiều chỗ có thể thanh toán được bằng USD.
Mình có 1 khách sạn ưng ý nhất trong chuyến đi ở Bagan, nếu bạn chưa đặt thì PM cho mình, mình gửi địa chỉ cho nhưng khách sạn này là 35USD/phòng/ 2 người có bao gồm cả ăn sáng.

Hihi, đi Ấn là luôn cần cảnh giác cao độ, qua Myanmar vẫn cần cảnh giác nữa :)

Chỉ có tụi Ấn ở Myanmar không ra gi chứ người Myanmar thì tuyệt vời. Về Việt Nam được 1 tháng rồi mà vẫn nhớ mãi ánh mắt và nụ cười của người Miến, nhớ cả cảnh các chàng mặc longi xắn lên đá cầu hoặc đứng trước mặt mình thản nhiên xóc lại longi.

Check PM nhé bạn! Chúc cả đoàn có 1 chuyến đi vui!

Hôm Tết dương tụi mình đến sân bay Myanmar thì nơi đổi tiền đóng cửa nên không đổi được.

Bạn cứ tính theo tỷ giá như trên, tốt thì đổi, không thì ra ngoài đổi.
Từ sân bay về đến Yangon có thể chi trả tiền taxi bằng tiền USD, không vấn đề gì đâu.
Đi Myanmar nên mang theo nhiều USD lẻ, dễ dàng trong việc chi tiêu vì nhiều chỗ có thể thanh toán được bằng USD.
Mình có 1 khách sạn ưng ý nhất trong chuyến đi ở Bagan, nếu bạn chưa đặt thì PM cho mình, mình gửi địa chỉ cho nhưng khách sạn này là 35USD/phòng/ 2 người có bao gồm cả ăn sáng.

35USD/phòng/2 người....Có nhầm không bạn....mình ở Bagan KS cực nice cũng chỉ có 8USD/phòng 2 người thui ah. Vẫn phòng đấy mà ở 1 mình thì 5USD thui.....hic

Bạn ơi ks nào vậy cho mình thông tin với, tháng 11 mình đi Myanmar nữa

Bạn có ks nào dễ thương gần Byogoke market ở Yangon hông chỉ giúp mình luôn ạ

Emily@
Byogoke market thì xung quanh có hàng tá KS dành cho dân bui rẻ tiền bạn ah. bạnc chỉ việc lượn, chọn, check và ngã giá thôi. Như đợt mình đi thì KS giá rẻ cho dân bụi ở Yangon có giá từ 10-12$/phòng đôi 1 người ở và cũng cộng thêm 3$ nếu ở 2 người. Lần mình đi thì mình ở KS Beutiland với giá 12$/phòng đôi 2 người bạn ạ. KS này cũng ngay gần Byogoke market thui, có thể đi bộ.
nice

Mình đã đi về rồi :) Xin admin giúp chuyển sang status 'Đã đi'

Cám ơn mọi người đã giúp thông tin. Mình thích Myanmar lắm, tháng 11 sẽ mò đi nữa :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,125
Latest member
johnauston54
Back