What's new

[Chia sẻ] Myanmar lãng du (09/01- 15/01/2019)

zuyetawarmatrip

Phượt tử
Ở đấy họ tiêu tiền $ phổ biến không bạn? Ví như thanh toán tiền phòng hay dịch vụ du lịch bằng $ OK không? Vì mình không muốn đổi nhiều tiền bản địa. Cảm ơn bạn!
Mình đã từng đến Yangon, tiền $ có thể sử dụng dc, nhưng mua nhỏ lẻ như đồ ăn hay vật dụng cá nhân dùng tiền Myanmar tốt hơn, tại vì giá trị nhỏ (do vật giá rẻ, trả bằng USD thường hớ do ng ta có xu hướng làm tròn).

winter123

Phượt tử
Cho e hỏi là e định đi Yangon vào dịp 30/4, khoảng 3 ngày,, e chỉ đi yangon thôi thì đổi khoảng bao nhiêu tiền Myanmar là vừa ạ( E đi 1 mình). Em cảm ơn!

zuyetawarmatrip

Phượt tử
Cho e hỏi là e định đi Yangon vào dịp 30/4, khoảng 3 ngày,, e chỉ đi yangon thôi thì đổi khoảng bao nhiêu tiền Myanmar là vừa ạ( E đi 1 mình). Em cảm ơn!
Trước mình mang 200 USD đi 2.5 ngày vẫn còn dư (đã trả tiền hostel trước khi book online). 3 ngày thì mình nghĩ mang 250 USD là hợp lý (để dư ra), vì chi phí ăn uống, vé vào cửa (nếu có tham quan), đi lại đều rẻ

winter123

Phượt tử
Trước mình mang 200 USD đi 2.5 ngày vẫn còn dư (đã trả tiền hostel trước khi book online). 3 ngày thì mình nghĩ mang 250 USD là hợp lý (để dư ra), vì chi phí ăn uống, vé vào cửa (nếu có tham quan), đi lại đều rẻ
E cảm ơn ạ

winter123

Phượt tử
E thấy mọi ng chia sẻ là ở Yangon có thể dùng grab, e muốn hỏi là khi mua xong sim điện thoại mới ở Yangon có cần down lại app grab ko ạ? Vì app cũ trên máy thì chắc là link với số điện thoại ở VN

teddoan

Phượt thủ
Chuẩn luôn, bạn này giống mình. Cũng bị các phượt thủ đi trước dụ dỗ nên gọi thử ở nhà hàng Moon, tiếc tiền nhắm mắt nhắm mũi cũng chỉ ăn được nửa đĩa ko thể cố thêm. Quá kinh! Vậy mà đọc các bài trước ai cũng khen ngon.
Mình thấy đô ăn ở Moon ăn cũng ổn mà. Mình lại thích cái salad lá me