What's new

[Chia sẻ] Nam cát tiên

Mới đi Nam cát tiên về, đẹp quá nhưng vắt cũng nhiều tặng mọi người vài bức ảnh thằng bạn em chụp nhé ; chủ yếu là ảnh bầu sấu

cây đa bác đồng từng đứng (đứng làm gì ko biết mà xói cả 1 gốc cây...:D

Lần đó, em còn được đi ké 1 tour xem thú đêm tại Bàu Sấu nữa. Xem ở phía ngoài vườn, là được lên xe, các anh soi đèn.
Bữa đó ở Bàu Sấu, chỉ có em với nhỏ bạn, còn 6 khách Tây nữa, book tour của Sinh cafe nên có HDV đi theo. Thế là tối đó đi ké đoàn xem thú đêm, cảm giác ghê lắm. Trời không trăng, không sao. Cứ đi theo quán tính, lâu lâu anh HDV soi đèn lên để không đi lọt xuống bàu, cỏ ở dưới chân, lỡ mà có rắn rít gì chắc chết quá (cái này là về đến nhà em mới ngĩ tới). Nhưng thú vị phết, soi đèn xuống, thấy 2 mắt của cá sấu đỏ ngòm,vài con nai,.... Sáng hôn sau, chèo thuyền qua bên kia sông, thấy được 1 chú công đực đang gọi bạn gái, cả 1 đàn khỉ nữa. Hiiiiiii. Nhớ mãi

Cho e hỏi 1 câu ngu muội.Ko biết ngay chỗ Bàu Sấu đó có thể dựng lều qua đêm được hay ko?Tiết kiệm tiền ngủ nhà sàn của kiểm lâm

chỗ bàu sấu có thể dựng lều qua đêm được, bọn mình vẫn dựng lều nhưng dựng trên nhà sàn, còn bạn muốn dựng ở dưới đất thì mình khuyên ko nên vì gần nguồn nước thì bao h cũng có thú rừng đến uống nước chưa kể có cá sấu. Bạn có dựng lều ngủ ở nhà sàn hay dưới đất vẫn phải tốn tiền như nhau thôi

Nếu ngủ lại Bàu Sấu thì đây. Có tổng cộng 3 cái phòng như thế này, để đón khách du lịch. Chủ yếu là khách Tây, khách Việt thì chắc chỉ có "hội thích phượt" thôi. Không quạt, chỉ có 1 bóng đèn 6 tấc thôi. Tối ngủ hơi nóng, nhưng có chỗ vầy là tốt lắm rồi. Có nhà vệ sinh chung, cũng khá ổn.

Ôi bây giờ có giường diện quá!
Trước mình đến nằm đất thôi.
Ước mơ lớn nhất của 3 đêm ngủ đó là có cái màn (đi đâu mình cũng mang theo màn, không hiểu sao lần đó lại quên.
Nhớ mấy ngày đi rình bò rừng (Gaur) lúc nào cũng nín thở, lại phải ngồi xa nhau và không được bi bô nói chuyện, chẹp, nhẫn nhịn thế mà không gặp:(

tớ có thắc mắc là coi trong web http://cattiennationalpark.com/ này nó bảo là :
Đối tượng du khách: cho mọi đối tượng nhưng với số lượng hạn chế. Quý khách đi về trong ngày thì số lượng không quá 10 người, nếu ở lại qua đêm thì số lượng không quá 5 người.

định đi nhóm 10ng ở lại mà như này thì...

ông này thật là: trong bàu sấu nó có 3 phòng chứa được cỡ 8-9 người nhưng nếu ông mang theo 2 cái lều 4 thì có phải ông đi được gần 20 mạng ko? yên chí ngủ lều trong nhà sàn cũng an toàn lắm, chứ ngủ dưới đất ban đêm cá sấu nó lên thì

Hự..tình hình chắc đei trần,đào ko ra lều 4 (lí do chính yếu nhất là tiền =) )..có lẽ nhồi nhét hộp cá mòi cũng ok :D

mà mình thám hiểm bàu sấu cả ngày rồi quay lại chỗ trung tâm du lịch ở đó dc ko nhỉ

Tiền. Đoàn tôi đi otô tính ra có 500k/mạng thôi ông ơi gồm đủ loại cp
tùy nhưng có điều ko ngắm bình minh và hoàng hôn trên bàu sấu là một điều tiếc nhất trên đời

chổ đó có kiểm lâm ngủ trong bàu sấu ko acc ?
hồi đó acc đi ô tô đi đường dầu giây hay trị an.Bọn mình đi thủy điện trị an,dc cái gần mỗi tội đường xấu,và chưa có ai recommend cung đường đó nữa
đi mùa này cũng hơi vả lại dính mưa rừng :(

chổ đó có kiểm lâm ngủ trong bàu sấu ko acc ?
hồi đó acc đi ô tô đi đường dầu giây hay trị an.Bọn mình đi thủy điện trị an,dc cái gần mỗi tội đường xấu,và chưa có ai recommend cung đường đó nữa
đi mùa này cũng hơi vả lại dính mưa rừng :(

Bác đi đường thủy điện Trị An thì phải băng qua Phú Lý rồi vòng ngược lên Tà Lài trừ trường hợp có ngả vào rừng ở Phú Lý .
Như vậy tính ra cũng không gần nhưng được cái là đường này cực kỳ hoang sơ . Từ Trị An đến Phú Lý đường rất tốt nhưng từ Phú Lý đến cửa rừng bên Tà Lài thì tớ chịu .

Nếu bác đi đường này thì lúc nào đi kêu tớ với nếu đi được tớ sẽ đi cho biết đường từ Phú Lý về Tà Lài.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,951
Latest member
gilio
Back