What's new

[Chia sẻ] Nam cát tiên

Mới đi Nam cát tiên về, đẹp quá nhưng vắt cũng nhiều tặng mọi người vài bức ảnh thằng bạn em chụp nhé ; chủ yếu là ảnh bầu sấu

cây đa bác đồng từng đứng (đứng làm gì ko biết mà xói cả 1 gốc cây...:D

tháng 12 vừa rùi tui vào bàu sấu thấy đang xây 2 cái Bangalow đẹp lắm. Mỗi cái 2 phòng. Không biết giờ đã xong chưa?
Ai confirm giùm cái.

đi đường trị an thì có 2 cách 1 là qua phà hiếu liêm ko thì đi lên tới Vĩnh Cửu có quả chỉ đường,thằng bạn nó ở trên tân Phú chỉ thế nhưng đường cực kì khó đi như hình của movadokalx

tháng 12 vừa rùi tui vào bàu sấu thấy đang xây 2 cái Bangalow đẹp lắm. Mỗi cái 2 phòng. Không biết giờ đã xong chưa?
Ai confirm giùm cái.

chính xác, trong bàu sấu ngon lành lắm có điều hở ra 1 tí cũng bị mấy anh kiểm lâm chém ko thương tiếc.
Ông Kinh Vân nếu đi xe máy thì đi đường nào? dư xế, ôm ko?

chính xác, trong bàu sấu ngon lành lắm có điều hở ra 1 tí cũng bị mấy anh kiểm lâm chém ko thương tiếc.
Ông Kinh Vân nếu đi xe máy thì đi đường nào? dư xế, ôm ko?

đi tầm 7,8 người ,đường trị an thấy hiu quá nên chắc dầu giây thẳng lên tân phú rồi rẽ phải đến Nam Cát Tiên
thế acc định đi ko:) xế có lẽ dư đó ,cuối tuần tớ sẽ báo dc ko,đi vào ngày 6,7/6

Cú tưởng là dính thi vào ngay ngày 6/6 nhưg quyết định thôi để hè học lại
mình quyết định honda đi Nam Cát Tiên 1 chuyến,điểm đến là Bàu Sấu ở rừng NCT (sr acc tớ báo bro ko kịp :( )
6h30 bắt đầu từ Bình Dương đi thì khoãng 10h30 thì 160km đã dc chinh phục,với 1 cà vẹc xe bị giữ ở dầu giây :D....Mặc dù đã chuẩn bị tinh thần trước,luôn đi ở mức 40km/h và rất akay c.a Đồng Nai (đã từng bị bắn 3 lần ) nhưg mình thoát còn bạn mình lại ko.áp dụng chiêu cảnh sát mặc thường phục để bắn tốc độ ,nên đã ko kịp trở tay.cách chỗ chốt tầm 500m có 1 anh mặc đồ như xe ôm,đứng me đo,để ý thật kĩ mới biết,sau khi bắn xong se phone về bảo biển số,xe loại gì đi mấy người thế là ale hấp dính đòn,ko trốn dc.ae nhớ cẩn thận khúc này.
Sau khi đến bìa rừng thì nhóm lên xe để chở vào trog rừng,đến đường vào bàu sấu thì mất 5km để xuyên rừng vào bàu sấu.Do mùa này mùa mưa nên Vắt mật độ cực kì nhiều ,thậm chí còn hơn cả đường đi Fanxipang...

Lối vào bàu sấu,ae sẽ mất khoãng 1h45' t đi bộ nếu đi chậm và 1 tiếng nếu đi nhanh:

sâu róm rừng quả to hơn róm nhà

mùa mưa vắt cực nhiều: hậu quả là kv bị hốt 3 nhát ở chân và 1 nhát trên lưng,1 nhát trên mặt.mặc dù bọc kĩ càng nhưng quá nhiều

Last edited:
Nếu ai 1 lần đi đến bàu sấu mà chưa 1 lần chèo thuyền ở giữa bàu thì quả là phí...thú vị và khá nguy hiểm,lượt đi mình ko sao bơi ra tận hồ sen ở xe,khi về thì 2 em sấu đã chờ sẵn gần bến,thế là phải hộc tốc quay mái chèo chèo vòng đi 1 bên để vào.ace đi chèo thuyền cẩn thận,tuyệt đối đừng chèo ra các chỗ bụi rậm or các rặng lục bình,anh sấu hay núp gió ở đó :D

Nhà sàn nhìn từ xa:

Cảnh hoàng hôn ở bàu sấu

Thú vui buổi tối lai rai hết mớ này,ko đá uống quả là cảm giác thật tuyệt

Bình minh :

giá cả thì như acc đã nói,chắc tớ ko nhắc lại ko có j thay đổi,bữa ko nghe acc nói j về mấy cái nhà sàn thêm này,ko bít đã có lâu chưa :

Khi về thì tuyến đường 20 có nhiều trạm hơn nữa mình gặp tổng cộng 5 chốt police,luôn trog trạng thái xe qua là hốt...nhưg lần về cực kì cẩn thận nên ko gì xảy ra
Qua kinh nghiệm đi đường 20 và thông tin từ bạn bè thì các chốt police thường chốt là ở :
+vừa qua trạm cân dầu giây
+ngay ngã 3 Dầy Giây
+Phú Cường ( ở đây công an thường phục đứng shot)
+Khu vực vừa qua cầu la ngà
+Định Quán (rừng cao su,ở đây là dễ nhận biết nhất khi nào bạn thấy cả đoàn xe du lịch chạy cà rề là biết chắc sẽ có trạm chốt )

Đi honda thì 1 đoạn chuyên rãi đinh là khoãng từ Định Quan qua Tân Phú chỉ tầm 7,8km nhưng khả năng dắt bộ là cực kì cao,nên đi ra gần sát giữa đường để đề phòng :)

@ kiểm lâm mình đi đợt này rất tốt nước họ cho thoải mái nấu dùm mình mà,sáng còn xin nước sôi pha mì gói

Dc biết ở bàu sấu có 5 anh kiểm lâm,khu vực này rộng khoảng 3500ha,mỗi anh quản lí từ 500 đến 700ha

Last edited:
Ôi giời ơi, em nhìn thấy cái chân máu me tóe loe của anh ACC là em đã hết hồn rồi...

Quả thực, em chưa biết con vắt như thế nào.:D

Bàu Sấu - Nam Cát Tiên

Thấy cảnh bàu Sấu đẹp nhưng thấy mấy anh Sấu rình mò thấy cũng ớn !
Về với thiên nhiên không khí trong lành nhưng thấy cảnh bị Vắt cắn cũng ngại đi nếu dẫn theo bạn gái.
nhưng không sao, thích thì đi.
anh em nào có hứng thú thì mình lập nhóm đi chung cho vui. (đi thứ 7 và CN)
Tớ hiện đang ở Xì Gòn. Nếu đi thì có thể rủ được từ 3 đến 4 người cùng đi.
Phone : 0977 060 210
yahoo : sg_ngaymua

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back