What's new

[Cung TM] NAM CHÙA HƯƠNG, RAU SẮNG VÀ MƠ – CẢM XÚC KHÓ PHAI (Đi về trong ngày CN 3.3.2013)

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Status
Not open for further replies.
NAM CHÙA HƯƠNG, RAU SẮNG VÀ MƠ – CẢM XÚC KHÓ PHAI (Đi về trong ngày CN 3.3.2013)

Trekking NAM CHÙA HƯƠNG, RAU SẮNG VÀ MƠ – CẢM XÚC KHÓ PHAI
(Đi về trong ngày CN 3.3.2013)

Chùa Hương một thắng cảnh nổi tiếng, nơi vô cùng linh thiêng và độc đáo. Mỗi năm đón hàng vạn du khách hành hương tới chiêm bái, lễ Phật.
Và hầu như ai cũng chỉ biết và nghĩ tới duy nhất 1 con đường dẫn lên chùa Thiên Trù ấy chính là dòng suối Yến với 2 giờ ngồi đò.
Nhưng đối với dân bản địa thì còn nhiều đường khác, mà một trong những con đường ấy mà Ngọc Ka Ka phát hiện ra để hôm nay mở cung cùng các bạn chinh phục – Con đường Nam Chùa Hương. Một cung đường không mất vé thắng cảnh, không mất tiền đò, quan trọng hơn chúng ta khám phá ra một cung đường vô cùng đẹp, ít người qua lại, cảnh sắc nguyên bản….với rừng Mơ và rau Sắng – một sản vật nổi tiếng nơi này.
Xuất phát từ Đại học KHXH và NV, chúng ta sẽ đi thẳng tới Chúc Sơn rồi rẽ trái tới ngã ba trường THPT Chương Mỹ A và chạy vào đường Anh Trỗi, chạy qua Hữu Văn rồi gặp đường Hồ Chí Minh tại Miếu Môn và….

Thôi mình không kể nữa và lịch trình của cung Nam Chùa Hương đây:

Nguyễn Trãi – Hà Đông – Chúc Sơn – Ngã ba trường THPT Chương Mỹ A – Hữu Văn – Miếu Môn – trường THPT Nam Lương Sơn – Chợ Bến – Ba Hàng Đồi – Trung tâm xã An Phú – Hồ Thung Cấm – Động Hương Tích.

Chiều dài cung đường cả đi và về: Khoảng 140km.
( Xăng xe hết khoảng 60k, xế ôm tự thương lượng)
Tiền cung bao gồm gửi xe và ăn trưa, nước uống: 60k
6h 45 tập trung tại cổng trường ĐHKHXH và Nhân Văn (Nguyễn Trãi Thanh Xuân). Điểm danh xếp, buộc đồ, dán cờ, phản quang….

Đúng 7h5 khởi hành. Khoảng 9h đến An Phú. Nghỉ ngơi, chia đồ đạc, chỉnh đốn hàng ngũ, giày, găng tay…9h30 bắt đầu trek.

Thời gian trek lên khoảng 4 giờ, trek xuống khoảng gần 2 giờ. Ăn trưa tại ngã ba rẽ đường lên chùa Giải Oan. Lên tới đỉnh, nghỉ ngơi và bắt đầu tham quan, lễ Phật tại động Hương Tích. 14h00 bắt đầu trek xuống, 16h xuống đến điểm gửi xe. Chạy về Hà Nội kết thúc cung khoảng 18h00.

Yêu cầu: Mang giày leo núi (Nếu đi giày cao gót miễn join), xe chỉnh sửa tốt (vì đường không có offroad nên chấp nhận xe ga), đến đúng giờ, no cao su, ý thức tự giác tốt, bám đoàn, không bẻ cung. Quyết định của lead là quyết định cuối cùng.

Lịch off vào ngày thứ 6 tuần này 1.3.3013 tại quán trà chanh trước cổng công viên Hoà Bình lúc 19h30. Khi đi mang theo tiền đóng cung và tiền cốc trà chanh của chính bạn. Cung này không có offroad, chỉ có trek núi nên các bạn chuẩn bị sức khoẻ, tránh rượu bia và thức khuya. Cung thiết kế cho khoảng 20 xe full.

Lưu ý lead chỉ chốt cung cho những bạn đi off, không nhận dập dòm, độc hành.
Các bạn có thể đăng ký tại đây hoặc gọi theo số 09.66.05.52.53

Hãy cùng nhà PHƯỢT THEO CÁCH CỦA BẠN không ngừng khám phá.

Tham khảo thêm tại:

http://www.facebook.com/#!/groups/120141111500771/

Re: NAM CHÙA HƯƠNG, RAU SẮNG VÀ MƠ – CẢM XÚC KHÓ PHAI (Đi về trong ngày CN 3.3.2013)

Mình đăng ký 1 xe full :)
Hải - O945 373 268

Re: NAM CHÙA HƯƠNG, RAU SẮNG VÀ MƠ – CẢM XÚC KHÓ PHAI (Đi về trong ngày CN 3.3.2013)

Bác chủ thớt cho em đổ bể tông nhé,xế ôm đều được...Vì nhà em tận bên gia lâm nên mong các bác thông cảm em con gái ko đi off xa được,nếu được bác miễn cho em vụ off thì em tkanks các bác nhiều.Em tên Hải_sinh năm 91 ak.số diện thoại của em là 01697114693.

.

CÁC BẠN NHỚ ĐẾN OFF VÀO TỐI NGÀY MAI 1.3.2013 LÚC 19h30. MÌNH CHỈ XẾP XE CHO NHỮNG BẠN CÓ MẶT. THANK.

DANH SÁCH ĐĂNG KÝ TREKKING NAM CHÙA HƯƠNG

I. XẾ

1. Vũ Đức Bình
2. Dada Novi
3. Thanh Thật Thà
4. Bạn của Thanh Thật Thà
5. Hùng Bold
6. Toàn Phạm
7. Lê Tuấn Vũ
8. Mạnh Tiến Lê
9. Minh Tuấn Trần
10. Nguyễn Tuyết
11. Bạn của Nguyễn Tuyết 1
12. Bạn của Nguyễn Tuyết 2
13. Tiến Túng Tiền
14. Rau Muống
15. Xế bạn Trang Nhật
16. TMT 2909
17. Trần Sơn Travel
18. Cônuongkinhcan
19. Xế của NguyenHongvp
20. Ma cà rồng (Nguyễn Hoàng Hiệp)
21. Cường Sym
22. Xế Của KimKim 839
23. Ngọc Ka Ka
24. Đại Nghĩa
25. Lê Đình Nam
26. Xế Tuấn.
27. Xế đăng ký qua ĐT (0947.659.079)
28. Hai tn

II. ÔM:

1. Nguyễn Vân
2. Harim Nguyên
3. Ôm bạn Thanh Thật Thà
4. Nhóc Ku te
5. Tiểu Yến Tử
6. Chang Chang
7. Yume Vô Ưu
8. Phương Phạm
9. Ôm bạn Minh Tuấn Trần
10. Ôm bạn Nguyễn Tuyết
11. Mai Anh Đại Ka
12. Trang Nhật
13. Linh Ngọc Hà
14. Ôm bạn TMT 2909
15. Dương Thuỷ 197
16. Ôm bạn Conuongkinhcan
17. Chongchongtre
18. Small
19. Ôm bạn Nguyenhongvp
20. Ôm bạn Macarong (Nguyễn Hoàng Hiệp)
21. Ôm bạn Cường Sym
22. Frong
23. Kimkim 839
24. Mai Phạm
25. Ôm bạn Đại Nghĩa
26. Ôm bạn Lê Đình Nam
27. Ôm bạn Tuấn.
28. Ôm bạn Hai tn

Đông vui quá nhể, em xin độc hành bám theo đoàn vậy ạ. :)).

lead ơi, cho em sửa lại. hôm qua em đăng kí ôm nhưng hôm nay em ko làm ôm nữa, em xin đăng kí nguyên 1 xe full đc ko ạ. :D

lead ơi, cho em sửa lại. hôm qua em đăng kí ôm nhưng hôm nay em ko làm ôm nữa, em xin đăng kí nguyên 1 xe full đc ko ạ. :D

Bạn cứ đến off rồi mình sẽ liệu nhé?

mình đăng ký 1 xe nhé. mình sẽ tham gia off :D
Huân 0988770344

Chào bạn NgọcKaKa,

Mình xin phép rút lui đợt đi này, mình có việc đột xuất. Do vậy cả mình và bạn mình cùng không thể tham gia được. Hẹn bạn vào dịp khác nhé.

Cám ơn bạn.

Mình đăng kí 2 xế bạn nhé.

SDT 0909 299 106

Tối nay sẽ đến địa điểm Off cùng mọi người.

Nghe chừng đông vui, em lại được sống trong cái cảm giác cung MCC cũ, lê tê phê quá, hẹn cả nhà tối off. Em có 1 ông anh đi đấy nhé, báo cáo anh hôm qua r đấy, báo lại cho chắc cú!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,562
190,124
Latest member
engulam8
Back