What's new

Năm lần đi Mỹ , xin Visa lần thứ 5 bị trượt

Audioman71

Phượt quái
Năm lần đi Mỹ , xin Visa lần thứ 5 bị trượt

New York 2015

Hi các bạn !
Đầu năm 2016 vừa rồi mình có làm đơn xin cấp lại visa qua đường bưu điện ,việc khai đơn thuận lợi và mình gửi HS đi Renew , sau 3 ngày mình nhận được cuộc gọi từ NV lãnh sự quán mời lên PV ,biết là có vấn đề nhưng vẫn rất tự tin vì mình chưa bao giờ gặp chuyện khi đi Mỹ .
Hôm lên PV mình làm thủ tục như mọi khi và đợi đến lượt vào PV .
Phòng PV của lãnh sự quán mới sửa lại và có một số thay đổi so với mấy lần trước mình đi .thay vì làm thủ tục và ra ghế ngồi đợi , bây giờ người đi Pv chỉ việc làm thủ tục và ra xếp hàng đợi ,ô nào trống thì vào Pv ,không có người gọi như trước đây ,sau khi sửa chỉ còn lại 3 ô cửa để Nv phỏng vấn .
Khi mình vào ô số 5 ( đầu tiên ) gặp ngay một anh Mỹ đẹp trai nhưng nhìn có vẻ khó tính ,sau một hồi hỏi han về chuyện sang Mỹ , đi đâu ? làm gì ? chi tiêu ra sao ? ở nhà ai ? kiếm tiền ở VN ra sao ? và chuyện vợ chồng mày tiêu tiền như thế nào thì anh nhân viên đẹp trai đẩy quyển HC của mình ra và mình biết anh ấy đã từ chối mình ,mình có hỏi lý do vì sao ? anh ấy đưa cho tờ giấy và bảo đọc trong này có hết .
Đọc qua tờ giấy thì họ nói mình không chứng minh được là sẽ quay về VN ( sợ mình trốn lại ) .
Vì cũng chuẩn bị tinh thần đón nhận chuyện này nên mình rất vui vẻ ra về .
Điều mình thắc mắc là họ không cho mình cơ hội giải thích hay ít ra họ cũng đưa ra những lý do xác đáng hơn ???
Với một người đã ra vào Mỹ 5 lần ,xin visa lần thứ 5 thì chuyện ở lại Mỹ là điều không bai giờ xảy ra ,mình chỉ muốn mỗi năm xin một lần ,có cơ hội đi sang Mỹ mua hàng hóa và khám phá những vùng miền mình chưa đến ,tuyệt nhiên trong đầu mình chưa bao giờ có ý định ở lại để làm một con người mất tự do ( người rơm ) .
Sau này mình cũng mới biết chuyện anh bạn mình ( bán hàng cho một hãng audio lớn ở Mỹ ) cũng bị từ chối mặc dù hãng mời .
Đúng là người Mỹ thật khó hiểu !
Mình tôn trong quyết định của họ và sẽ nộp lại đơn trong một ngày gần đây .
Hải Lê chia sẻ thông tin này để cho các bạn đã và đang xin visa nếu có bị từ chối thì cũng đừng lo lắng quá ...
Hãy tự tin với chính mình và trung thực khi đi Pv cũng như có các câu trả lời hợp lý ,thông mình !
Chúc các bạn thành công .

Hải Lê

Cần biết thêm thông tin về Visa các bạn có thể liên lạc với mình qua FB Lê Hải : Hải Lê FB

Last edited:
Bác lần nào cũng Renew liền hay đúng hạn trong 36 tháng
Bạn em năm nào cũng xin khih vừa hết lần thứ 4 bị gọi lên hỏi rồi

Chào bạn Audioman71.
Bạn có thể cho mình biết (để rút kinh nghiệm) bạn đị Mỹ mổi năm mấy lần vậy, có đi mổi năm không, mổi lần đến Mỹ bạn lưu trú bao lâu . Cám ơn Bạn nhiều. Mình hỏi vì mình cũng đi Mỹ nhiều lần rồi, nhưng mổi lần nhiều lắm ỡ Mỹ khoảng 2 tuần.

Hi
Mình đi Mỹ nhiều nhất là 2 lần /năm lần ở lâu nhất là 5 tháng ,lần vừa rồi mình lang thang NY , Boston , Connecticut 2,5 tháng .

Chào bạn Audioman71.
Bạn có thể cho mình biết (để rút kinh nghiệm) bạn đị Mỹ mổi năm mấy lần vậy, có đi mổi năm không, mổi lần đến Mỹ bạn lưu trú bao lâu . Cám ơn Bạn nhiều. Mình hỏi vì mình cũng đi Mỹ nhiều lần rồi, nhưng mổi lần nhiều lắm ỡ Mỹ khoảng 2 tuần.

Chao Chuot-bu,
Ban di My nhieu lan roi va moi lan o My 2 tuan nhu vay, vay co lan nao gia han Visa My bi call len PV ko?

Mổi lần đi Mỹ thường ỡ khoảng 10 ngày, nhiều nhất la 2 tuần, gần 5 năm mới trở lại Mỹ, chứ không đi mổi năm .Có lẻ vậy nên không bị kêu pv lại.
Cũng ngộ thiệt mình đến Mỹ xài tiền trên nước Mỹ, đóng góp kinh tế cho họ mà cũng bị làm khó.

Hi
Mình đi Mỹ nhiều nhất là 2 lần /năm lần ở lâu nhất là 5 tháng ,lần vừa rồi mình lang thang NY , Boston , Connecticut 2,5 tháng .

Tinh ra thi ban Audioman71 di nhieu thiet, du lich ma 2.5thang hoac 5thang (lan truoc day) thi co ve khong hop ly! Boi vi:
- Cong viec cua ban o VN se nhu the nao trong thoi gian ban di du lich 2.5thang den 5thang (cho du ban la Chu Doanh Nghiep hoac la lam thue)
- Ban di lau nhu vay se o nha nguoi quen ben My thay vi o Khach San, dieu nay lam cho LSQ nghi ngo rang ban da thiet lap 1 moi quan he rat tot voi 1 nguoi nao do ben My, san sang cho viec o lai!!!
- Dieu quan trong nhat la: ban da di khong dung voi thoi gian luu tru tai My nhu da khai trong DS160?
Minh la 1 nguoi binh thuong, doc so qua case cua Audioman71 cung nhan ra duoc nhung nguyen nhan tren day, xin cho y kien va dung nem đa' nhe!!!

Tinh ra thi ban Audioman71 di nhieu thiet, du lich ma 2.5thang hoac 5thang (lan truoc day) thi co ve khong hop ly! Boi vi:
- Cong viec cua ban o VN se nhu the nao trong thoi gian ban di du lich 2.5thang den 5thang (cho du ban la Chu Doanh Nghiep hoac la lam thue)
- Ban di lau nhu vay se o nha nguoi quen ben My thay vi o Khach San, dieu nay lam cho LSQ nghi ngo rang ban da thiet lap 1 moi quan he rat tot voi 1 nguoi nao do ben My, san sang cho viec o lai!!!
- Dieu quan trong nhat la: ban da di khong dung voi thoi gian luu tru tai My nhu da khai trong DS160?
Minh la 1 nguoi binh thuong, doc so qua case cua Audioman71 cung nhan ra duoc nhung nguyen nhan tren day, xin cho y kien va dung nem đa' nhe!!!

5 lần đi mình đến 5 địa điểm không trùng lặp nhau , mình có giải trình việc mình đi sang mua hàng hóa và việc mua hàng bên Mỹ liên quan đến việc mình làm ở VN
lần Pv thứ 3 cũng bị quay rất lâu ( lâu nhất ) 15 phút nhưng vẫn OK , lần này hỏi ít thôi nhưng lại không cho qua

Chao Audioman71.
Theo minh nghi co le ho nghi ban co di lam (working) o My , vi bay gio co nhieu nguoi xin visa du lich nhung di lam kiem tien ma khong dong thue

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back