What's new

Năm lần đi Mỹ , xin Visa lần thứ 5 bị trượt

APC kiosks are currently operational at the following airports:

Hartsfield-Jackson Atlanta International Airport (ATL)
Aruba Queen Beatrix International Airport (AUA)
Abu Dhabi International Airport (AUH)
Austin-Bergstrom International Airport (AUS)
Boston Logan International Airport (BOS)
Charlotte Douglas International Airport (CLT)
Chicago Midway International Airport (MDW)
Chicago O’Hare International Airport (ORD)
Dallas/Fort Worth International Airport (DFW)
Denver International Airport (DEN)
Detroit Metropolitan Wayne County Airport (DTW)
Dublin International Airport (DUB)
Edmonton International Airport (YEG)
Fort Lauderdale-Hollywood International Airport (FLL)
Halifax Stanfield International Airport (YHZ)
Honolulu International Airport (HNL)
Houston George Bush Intercontinental Airport (IAH)
Las Vegas McCarran International Airport (LAS)
Los Angeles International Airport (LAX)
Miami International Airport (MIA)
Mineta San Jose International Airport (SJC)
Minneapolis-Saint Paul International Airport (MSP)
Montréal - Pierre Elliott Trudeau International Airport (YUL)
Nassau Lynden Pindling International Airport (NAS)
New York - John F. Kennedy International Airport (JFK)
Newark Liberty International Airport (EWR)
Oakland International Airport (OAK)
Orlando International Airport (MCO)
Philadelphia International Airport (PHL)
Phoenix Sky Harbor International Airport (PHX)
Pittsburgh International Airport (PIT)
Portland International Airport (PDX)
Reno International Airport (RNO)
Salt Lake City International Airport (SLC)
San Diego International Airport (SAN)
San Francisco International Airport (SFO)
Seattle Sea-Tac Airport (SEA)
Tampa International Airport (TPA)
Toronto Pearson International Airport (YYZ)
Vancouver International Airport (YVR)
Washington Dulles International Airport (IAD)
William P. Hobby International Airport (HOU)

Hi.
Mình renew visa cung bị rớt hồi tháng 6, tại phái đoàn đó khó qua, ai vô họ cũng hỏi quá chừng mà ko có thông dịch viên. Mình cũng đang đợi fái đoàn khác thay thế sẽ xin visa lai. Cũng đi Mỹ mấy lần, đi Nhật nhìu

Theo như hướng dẫn mình đọc:"Automated Passport Control (APC) is a U.S. Customs and Border Protection (CBP) program that expedites the entry process for U.S., Canadian and eligible Visa Waiver Program international travelers by providing an automated process through CBP’s Primary Inspection area. Travelers use self-service kiosks to respond to CBP inspection related questions and submit biographic information. APC is a free service, does not require pre-registration or membership, and maintains the highest levels of protection when it comes to the handling of personal data or information. Travelers using APC experience shorter wait times, less congestion, and faster processing." thì máy này chỉ dành cho công dân có quốc tịch Mỹ, Canada và công dân các nước miễn visa với Mỹ. :D

Hi.
Mình renew visa cung bị rớt hồi tháng 6, tại phái đoàn đó khó qua, ai vô họ cũng hỏi quá chừng mà ko có thông dịch viên. Mình cũng đang đợi fái đoàn khác thay thế sẽ xin visa lai. Cũng đi Mỹ mấy lần, đi Nhật nhìu

Hichic,
Bạn renew visa lần thứ mấy mà phải phỏng vấn vậy? Mình nghe nói dạo này phỏng vấn xin visa đi du lịch Mỹ khó lắm, phần lớn là rớt (70-80% là out). Không biết có phải do từ hồi thay đổi Tổng Lãnh sự quán Hoa Kỳ Mary Tarnowka nên phỏng vấn khó hơn không :(:)((

đại sự quán mỹ bây giờ là ở đâu các bạn, mình cũng đang xin visa nhưng mà hình như nghe noí tổng lãnh sự quán ở thành phố hồ chí mình ak? nếu có ở hà nội thì tốt phỏng vấn ở gần cũng tự tin hơn
Nghe nói ở gần chỗ này:
Thông tin mua bán động sản Vĩnh Phúc MỸ TÍN. Đăng Tin Rao Bán Nhà đất, bất động sản Vĩnh Phúc miễn phí.:shrug:

Hi các anh chị, tình hình là visa em sắp hết hạn, đang tính Renew lại qua đường bưu điện, em tính tự làm, vì đợt trước được cấp visa là do bên dịch vụ khai form DS160 dùm, bây giờ em hỏi lại thì bên dịch vụ đòi phí 150 USD, chưa tính phí visa, mắc quá nên tiếc tiền, tính mày mò tự làm, vậy các anh chị cho em hỏi là nếu em tự mở form DS160 mới được không ? hay phải khai thông tin giống y như lần đầu dịch vụ khai ( lúc trước dịch vụ đâu cho file PDF để tham khảo, nên không biết họ đã khai gì trong đó ), tại em nghe nói là nếu khai sai thông tin ban đầu thì rất dể bị gọi phỏng vấn lại hoặc out, nhờ các anh chị tư vấn dùm, cám ơn các anh chị rất nhiều.

Mổi lần renew visa là làm lai form DS160, trong from nầy là thông tin cá nhân của mình, bạn phải biềt các thông tin cá nhân của mình chứ.Mổi thời điểm thì các thông tin có thay đổi, nhưng các thông tin cơ bản của bạn thì bạn phải nhớ, ngoài ra mổi thởi điểm form DS 160 cũng có sự thay đổi cho phù hợp với tình hình thế giới.

Cám ơn bạn chuột bự, thông tin cá nhân căn bản mình đều biết hết vì đó là dữ liệu cá nhân của mình, vậy là mỗi lần renew là phải làm đơn mới hả bạn? Mình có nghe nói là khi khai form lần đầu thì họ đã cấp cho mình một cái password của ds160, nên sau này renew thì chỉ cần gõ password để lấy lại form và chỉnh sữa lại theo thông tin mới nhất,cám ơn bạn đã tư vấn

Cám ơn bạn chuột bự, thông tin cá nhân căn bản mình đều biết hết vì đó là dữ liệu cá nhân của mình, vậy là mỗi lần renew là phải làm đơn mới hả bạn? Mình có nghe nói là khi khai form lần đầu thì họ đã cấp cho mình một cái password của ds160, nên sau này renew thì chỉ cần gõ password để lấy lại form và chỉnh sữa lại theo thông tin mới nhất,cám ơn bạn đã tư vấn
Minh nho la khong co chuyen do, dich vu noi vay de lam tien ban, cu Khai lai theo thuc te hien tai cua ban, DS 160 bay Gio Cung co vai diem khac so voi may nam ve truoc

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back