What's new

[Chia sẻ] Nam Phi, chuyến đi người bán đất

nhờ giời nhà em từ quê mà giờ lại thành Hà nội,đất đai lên giá ầm ầm,ông già em bán luôn mấy sào vườn chia cho mấy anh em,mỗi người tiêu 1 kiểu,riêng thằng em em mua cái xe ô tô đâm bẹp rúm rồi,may người ko sao,em thì quyết tâm đi chơi,người ta có câu: đi 1 ngày đàng ,học 1 sàng khôn cơ mà,,,em thì đc cái ít học nên chăm đi may ra có khôn hơn chăng,xem tv thấy chương trình thế giới động vật chiếu cá sấu đớp trâu hay quá,vậy nên em quyết tâm đi xem 1 chuyến,hỏi han lên mạng tìm tòi,hóa ra đi cũng ko khó,là em nói đến NAM PHI,nơi có vườn quốc gia KRUGER một trong những nơi cá sấu đớp trâu..........
nhưng đi cụ thể thế nào?đầu tiên em lên đại sứ quán NAM PHI ở 31 hai bà trưng xin visa,hóa ra là khá đơn giản,rồi đặt mua tua du lịch ở vườn quốc gia kruger,rồi đặt vé máy bay vv,quả nhiên các cụ nói ko sai:
tay cầm nắm bạc kè kè------nói quấy nói quá người nghe ầm ầm
picture.php

picture.php

cuối cùng thì em cũng rời khỏi đất nước xinh đẹp này,khó có dịp cho em quay lại chốn này,nhưng biết đâu đấy.Trung ương đã nói đất nước Việt nam ta đang tiến nhanh tiến mạnh và tiến vững chắc lên thiên đàng chủ nghĩa xã hội,
picture.php

khi xây dựng thành công xã hội xã hội chủ nghĩa rồi nhé,,he he ..thì lương lái xe 1 tuần của em cũng đủ đi du lịch 1 tháng ở Nam phi nhé,,khi đó em sẽ quay lại
picture.php

nhưng,,,,,,vì Pín em vốn nhà quê nên vẫn có 1 mối lo ngại nho nhỏ rằng: đến lúc Xã hội chủ nghĩa thành công ở Việt nam thì Pín em...
picture.php

chết mẹ mất rồi thì sao...thôi đi bằng tiền BÁN ĐẤT CHO NÓ LÀNH.......
Đọc mà chết cười những lúc Strees mà được đọc của pac thì hết luôn , cám ơn vì những chia sẻ thú vị.

25 tháng này em cũng sang đó, kể ra gặp được bác nhâm nhi ly cfe để bác đúc và rút cho tý kinh nghiệm thì tốt quá ạ.

Vừa đọc chiện tình Tai của anh Pín, lại có link dẫn sang bên này. Topic này trước e có đọc rồi nhưng ko để ý chủ thớt lắm, hehe. Hóa ra bác tài tài là :LL

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,191
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back