What's new

[Chia sẻ] Nam Phi, chuyến đi người bán đất

nhờ giời nhà em từ quê mà giờ lại thành Hà nội,đất đai lên giá ầm ầm,ông già em bán luôn mấy sào vườn chia cho mấy anh em,mỗi người tiêu 1 kiểu,riêng thằng em em mua cái xe ô tô đâm bẹp rúm rồi,may người ko sao,em thì quyết tâm đi chơi,người ta có câu: đi 1 ngày đàng ,học 1 sàng khôn cơ mà,,,em thì đc cái ít học nên chăm đi may ra có khôn hơn chăng,xem tv thấy chương trình thế giới động vật chiếu cá sấu đớp trâu hay quá,vậy nên em quyết tâm đi xem 1 chuyến,hỏi han lên mạng tìm tòi,hóa ra đi cũng ko khó,là em nói đến NAM PHI,nơi có vườn quốc gia KRUGER một trong những nơi cá sấu đớp trâu..........
nhưng đi cụ thể thế nào?đầu tiên em lên đại sứ quán NAM PHI ở 31 hai bà trưng xin visa,hóa ra là khá đơn giản,rồi đặt mua tua du lịch ở vườn quốc gia kruger,rồi đặt vé máy bay vv,quả nhiên các cụ nói ko sai:
tay cầm nắm bạc kè kè------nói quấy nói quá người nghe ầm ầm
picture.php

Vịnh Hout nổi tiếng với khách du lịch vì đây là bến cảng để tàu đưa khách ra ngắm hải cẩu. Chợ trời trên bến cảng rất hấp dẫn với các món quà lưu niệm độc đáo, nhưng điều khiến tôi nhớ mãi lại là khuôn mặt buồn của những người da đen bán hàng. Người phụ nữ này bán tượng gỗ, sau lưng bà là những chiếc du thuyền sang trọng của những người giàu. Phân hóa giàu nghèo là điều có thể thấy rất rõ trên khắp đất nước Nam Phi

Ôi....e ước gì có 1 trong những bức tượng kia để trưng trong phòng nhỉ????

Cám ơn Voòng ngẩu pín .Bạn có chuyến đi tuyệt vời và hơn hết bạn có những tấm hình rất đẹp cùng lời dẫn chuyện dí dỏm, hập dẫn lôi quấn người đọc. Ngồi xem hồi ức của bạn đôi lúc tưởng mình... đang ở Nam Phi ngắn cảnh đẹp,uống rượu với thịt rừng...chẹp chẹp!!!.
Mong bạn có nhiều chuyến đi như vậy để anh em được...du lịch ké!!
Ưóc gì có tiền mua đất ..để bán!

Last edited by a moderator:
Hình như bác Pín nhà ta theo truờng phái phượt nhậu nhỉ?
Em thấy lúc nào ,nhìn con gì bác cũng suy ra được 2 món: Diệu với thịt:D
Thán phục cái nhìn của bác.

dân bản xứ ở đây,cũng như dân vietnam ta,mang đủ các thứ ra bày bán
picture.php

Ôi chà, em mê mấy con thú này quá, ước gì có 1 con hà mã đen trũi béo núc núc kia thôi cũng sung sướng lắm rồi, mà có 4-5 con bày theo đàn thì tuyệt hơn :p
Ps: bác nào chuẩn bị đi Nam Phi có qua chỗ này cho em gửi mua 1 con nhá.

Cái biển mà chỉ cho km nhin ra cả thế giới...của nó còn đi sau cái của Việt nam ta đấy bác Vòng a! có điều cai cột này em sợ bây giờ chắc không còn nữa rồi. Nhưng cho thấy là ta cung ăn chơi đâu có kèm bố con thằng tây nào bác nhỉ hiiiii(c)(c)

attachment.php

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,098
Latest member
sportbarz
Back