What's new

Nào mình cùng leo Fansipan!(FAN01/10/10)

Status
Not open for further replies.
Xin chào tất cả các bạn
Chinh phục đỉnh Fansipan giờ đây đã không còn quá xa vời với các phượt thủ, tuy nhiên đối với những dân văn phòng thì nó vẫn là những thách thức thú vị mà mình rất muốn được trải nghiệm.
Mình đang có ý định thành lập 1 nhóm leo Fan vào cuối tháng 9 dương lịch tới đây. Lịch trình dự kiến là 3 ngày 4 đêm từ thứ đêm 5 ngày 30/9 - Chủ nhật 3/10/2010.

Chi tiết hành trình : Đi Sín Chải- Về Trạm Tôn

-Đêm thứ 5 (30/9/2010): Lên tàu đi Lào cai
-Thứ 6 (01/10/2010) : Bắt đầu hành trình leo Fan, mục tiêu là cao độ 2800- dự kiến đến nơi vào 6 h chiều.
-Thứ 7 (02/10/2010) : Chinh phục đỉnh Phan
-Chủ nhật (03/10/2010): Về Sapa chơi 1/2 ngày - Hành trình về Hà Nội

Chi phí dự kiến :
Mua Tour tại Sapa : 1300k
Vé tầu khứ hồi + đóng góp mua đồ chung cho nhóm : 600k
Tổng ~ 1900k không kể chuẩn bị cá nhân.
Mình thì vẫn muốn tự đi bụi để giảm thiểu chi phí, tất nhiên là vẫn phải có porter dẫn đường để đảm bảo an toàn cho mọi người. Cần ý kiến đóng góp của mọi người để thống nhất tại buổi off chốt.
-------------------------------

Mình hiện tại đang có 4 người bạn đi cùng, dự kiến nhóm ta sẽ có ~ 10 người. Mọi người đăng ký tại topic này tới ngày 25/8 sẽ off chốt danh sách để mọi người làm quen với nhau, thông qua kế hoạch tập luyện
Mong sớm được các bạn quan tâm nhiệt tình ủng hộ và tham gia Các tiền bối cùng bằng hữu đi trước nhiệt tình đóng góp ý kiến

Sorry mọi người mình đang đi công tác Sài Gòn từ thứ 6 tới giờ nên chưa cập nhật được tình hình mới cho mọi người, mai mình về HN sẽ lên lịch và thông báo nội dung buổi off cho mọi người, dự kiến sẽ tổ chức vào tối thứ 4 hoặc thứ 5 tuần này nên mọi người thu xếp công việc để tham dự nhé.

Mình xin đăng kí 1 xuất nhé. Có gì off ẹp thông báo cho mình với :)

Thanks

[email protected]
0977266263

Sorry bạn nhe mình không sắp xếp được thời gian vì vé máy bay không đổi được vào những ngày đầu tháng 10, chắc cháy vé vì đại lễ. Nên mình không tham gia vào chuyến này được.
Chúc các bạn leo FAN thành công.

Last edited:
Bác ơi họp t7 cuối tuần đi cho bọn em sắp xếp cho dễ, ok?
Sorry mọi người mình đang đi công tác Sài Gòn từ thứ 6 tới giờ nên chưa cập nhật được tình hình mới cho mọi người, mai mình về HN sẽ lên lịch và thông báo nội dung buổi off cho mọi người, dự kiến sẽ tổ chức vào tối thứ 4 hoặc thứ 5 tuần này nên mọi người thu xếp công việc để tham dự nhé.

Như vậy để buổi offline được đông đủ mình sẽ tổ chức vào tối thứ 7 ngày 28/8/2010 tuần này. Offline như vậy cũng hơi muộn vì chỉ còn đúng 1 tháng nữa là đi vì vậy ngay từ bây giờ các bạn đã xác định chắc chắn tham gia chuyến đi này nên bắt đầu tập luyện theo những gợi ý của mình đi là vừa.
Để buổi offline được thành công tốt đẹp các bạn cần gửi thêm cho mình đầy đủ các thông tin cá nhân như: Tên, tuổi, địa chỉ, giới tính, điện thoại, ym... Những thông tin này có thể gửi pm cho mình.
Mình sẽ thông báo chính xác thời gian, địa điểm, nội dung cần chuẩn bị cho buổi offline cho tất cả các thành viên trên diễn đàn và qua email. Mọi người chú ý nhé.

Mình mới trên đỉnh Fan về hôm chủ nhật vừa rồi. Mình cũng dân văn phòng nên có vài lời chia sẻ với các bạn dân văn phòng.
Thực ra các bạn không nên quá lo lắng, việc tập tành trước khi đi cũng tùy thuộc vào thời gian và thể lực của từng người. Quan trọng nhất là sự dẻo dai thôi.
Về cơ bản khi đi nên có poster, trung bình 2 người phải thuê một poster (họ sẽ lo toàn bộ việc ăn ở mang vác đồ đạc cho các bạn)
@susu: có nhận ra người nào trong ảnh không???

Xin chào cả nhà :D. Bây giờ mới update được thông tin. ấp ủ kế hoạch leo Fan từ lâu rồi ^^, tuy hơi muộn nhưng mình đăng ký 1 suất nhé.

[email protected]
mobile: 09735921362

Danh sách tham gia
No Full Name Nickname Address Sex
1 Nguyễn Minh Hải Donquixote/magento 629 Kim Mã, HN Mr
2 Bùi Thị Trúc Quỳnh hortensia 35/286 Tây Sơn, HN Ms
3 Nguyễn Thùy Linh lincutin Tứ Liên - Tây Hồ - HN Ms
4 Đỗ Duy Đăng eagletnt HN Mr
5 Nguyễn Trần Quân Gdrake 382 Ngọc Thụy - Long Biên -HN Mr
6 Vũ Lan Phương emyeukhoahoc HN Ms
7 Phạm Xuân Lập DotComma HN Mr
8 Nguyễn Long Quân long quan ct4-5, tổ 69, Yên Hòa,CG, HN Mr
9 Phan Anh Quân Phan Quan 24B - Ngõ 139 - Ng Ngọc Vũ - CG - HN Mr
10 Ms Trang Hamvui80 HN Ms
11 Đỗ Quang Tú Sutuomanhi HN Mr
12 Dương Kim Ngân dkngan1101 14 ngách 60/221 Tôn Đức Thắng - HN Ms
13 Lê Thị Hảo 14 ngách 60/221 Tôn Đức Thắng - HN Ms
14 Tuấn Linh Văn Quán - Hà Đông - Hà Nội Mr
15 Đoàn Thanh Huyền nghe85 60 Trần Phú - HN Ms
16 Đào Ngọc Hoàng hoangithp Hải Phòng Mr
17 Trần Phúc Nguyên HCM Mr
18 Ngô Thùy Dung HCM Ms
19 Lê Thái Hà HCM Mr
20+21 Lê Hồng Sơn + vợ HCM Mr+Ms
22 Thanh Hoa HCM Ms
23 Mr Vinh nhoctheki 134/109/8 Lychinh thang, f7, q3, HCM Mr
Một số bạn sau chưa cung cấp đủ thông tin nhân nên tạm thời mình chưa đưa vào danh sách:
1402HP
Alive
kanebo
misshana86
hdtrung1980 (Trung)
littlechie
Trong 1,2 ngày tới nếu các bạn ko có xác nhận lại thì có thể mình sẽ chuyển suất cho 1 số bạn đang đăng ký chờ.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back