What's new

Nào mình cùng leo Fansipan!(FAN01/10/10)

Status
Not open for further replies.
Xin chào tất cả các bạn
Chinh phục đỉnh Fansipan giờ đây đã không còn quá xa vời với các phượt thủ, tuy nhiên đối với những dân văn phòng thì nó vẫn là những thách thức thú vị mà mình rất muốn được trải nghiệm.
Mình đang có ý định thành lập 1 nhóm leo Fan vào cuối tháng 9 dương lịch tới đây. Lịch trình dự kiến là 3 ngày 4 đêm từ thứ đêm 5 ngày 30/9 - Chủ nhật 3/10/2010.

Chi tiết hành trình : Đi Sín Chải- Về Trạm Tôn

-Đêm thứ 5 (30/9/2010): Lên tàu đi Lào cai
-Thứ 6 (01/10/2010) : Bắt đầu hành trình leo Fan, mục tiêu là cao độ 2800- dự kiến đến nơi vào 6 h chiều.
-Thứ 7 (02/10/2010) : Chinh phục đỉnh Phan
-Chủ nhật (03/10/2010): Về Sapa chơi 1/2 ngày - Hành trình về Hà Nội

Chi phí dự kiến :
Mua Tour tại Sapa : 1300k
Vé tầu khứ hồi + đóng góp mua đồ chung cho nhóm : 600k
Tổng ~ 1900k không kể chuẩn bị cá nhân.
Mình thì vẫn muốn tự đi bụi để giảm thiểu chi phí, tất nhiên là vẫn phải có porter dẫn đường để đảm bảo an toàn cho mọi người. Cần ý kiến đóng góp của mọi người để thống nhất tại buổi off chốt.
-------------------------------

Mình hiện tại đang có 4 người bạn đi cùng, dự kiến nhóm ta sẽ có ~ 10 người. Mọi người đăng ký tại topic này tới ngày 25/8 sẽ off chốt danh sách để mọi người làm quen với nhau, thông qua kế hoạch tập luyện
Mong sớm được các bạn quan tâm nhiệt tình ủng hộ và tham gia Các tiền bối cùng bằng hữu đi trước nhiệt tình đóng góp ý kiến

Đăng ký cho chuyến trekking Tam Đảo 19/9/2010

Tiếp theo chuyến trekking Ba Vì thành công, nhà mình lại chuẩn bị chuyến trekking Tam Đảo nhé. Chuyến trekking lần này sẽ vất vả hơn rất nhiều nhưng cũng hứa hẹn nhiều điều thú vị bội phần so với Ba Vì. Chinh phục được Tam Đảo thì mọi người sẽ tự tin và thấy Fansipan rất gần với mình.

ĐI BỘ TREKKING TAM ĐẢO (ĐỈNH 1, ĐỈNH 2)
Thời gian : Ngày chủ nhật 19-09-2010

Địa điểm tập trung tại Hà Nội : cổng chính Khu đô thị Ciputra (gần cầu Thăng Long)

Thời gian tập trung : 5h sáng, 5h30 xuất phát

Lịch trình như sau : Đi xe máy tới thị trấn Tam Đảo, gửi xe bắt đầu hành trình xuyên rừng đi đỉnh 1, rồi đỉnh 2, rồi quay về đường cũ qua đỉnh 1 xuống núi đến điểm gửi xe máy. Lấy xe máy đi về Hà Nội.

Lưu ý : Chuyến đi này khó khăn hơn rất nhiều so với Ba Vì, mọi người cần tuân theo đúng hướng dẫn của người dẫn đường và người quản lý nhóm.
Các thành viên tham gia nên ăn mặc gọn gàng, đi giầy hoặc dép đế bằng và mềm, mang theo balo để thử sức như leo Fan.
Những ai không leo Fan thì vẫn đăng ký tham gia cùng toàn được.

Nội dung : Đi bộ test thể lực, ngắm phong cảnh tuyệt đẹp, chụp ảnh sáng tác, giao lưu trò chuyện...
Chi phí dự kiến: 100k (giống như leo Ba Vì), tối đa là 200k.

-----------------------------------------------

Xin mời mọi người tđăng ký tham gia.
Cố lên nào - tất cả vì FANSIPANG phía trước...

(Tối thứ 5 tuần này nhà mình sẽ offline share ảnh Ba Vì và bàn bạc kỹ càng hơn cho chuyến đi Tam Đảo, theo ý mình thì mọi người thống nhất trang phục rồi cùng rủ nhau đi mua cho vui nhé)

Mình đăng kí 1 suất nhé! Xin lỗi vì lần trước đã lỡ hẹn với mọi người! Lần này nhất định mình sẽ đi!

Hi cả nhà!
Sau một thời gian đàm phán mình đã thỏa thuận được giá tour leo Fan không thể nào rẻ hơn được nữa: 1.000.000/1 người (giá cho đoàn 30 người) . Với những điều kiện ăn, ngủ, nước uống, porter, phòng thay đồ đảm bảo cho cả đoàn.
Dự tính chi phí cho 1 người
STT Nội dung Chi phí
1 Vé xe HN-SP khứ hồi 320.000
2 Tour leo fan 1.000.000
3 Bữa sáng ngày 1 ở SP 30.000
4 Bữa tối ngày cuối ở SP 70.000
5 Chi phí đồng phục (áo, khăn, băng tay) 100.000
6 Mua đồ chung và dự phòng phát sinh 80.000
1.600.000

Các khoản phải đặt trước
1 Tour (30%) 300.000
2 Vé xe 320.000
3 Đồng phục 100.000
4 Đồ mua chung(găng tay, ủng nylon, thuốc...) 80.000
800.000

Trong tuần này mình sẽ phải làm thủ tục đặt vé xe và đặt cọc tour, vậy những bạn nào đã chắc chắn về thời gian và thể lực để tham gia thì nộp tiền để mình làm thủ tục.
Các bạn nộp khoản đặt trước là 800k, phần còn lại sẽ thanh toán khi kết thúc tour.

Mình không tham gia được đợt này, công ty có việc gấp, bùn quá. Cáo lỗi cùng đoàn, hẹn gặp dịp khác. Chúc đoàn mình đi chơi vui vẻ;.

Ngày hôm qua đoàn nhà mình đã leo thành công 2 đỉnh của Tam Đảo, chuyến đi giúp cho các thành viên thêm nhiều kinh nghiệm và tăng tinh thần đoàn kết của nhóm. Chúng tôi đang tự tin hướng tới đỉnh Fansipan vào cuối tháng này.
Do có 1 số bạn hơi yếu nên đã rút lui, hiện tại đã có 28 người đóng tiền cho chuyến đi, mình có thể nhận thêm 2 thành viên nữa. Vậy bạn nào có thể lực tốt, tự tin và máu tham gia thì có thể đăng ký thêm nhé.

Tụ Tập hậu Trung Thu tối thứ 5( 23/9/2010)

- Tối thứ 5 tuần này(23/09/2010) , cả nhà leo FAN sẽ tụ tập đánh chén nhân dịp hậu trung thu nhé!
- Nội dung: tổng kết kinh nghiệm của chuyến đi Ba Vì và Tam Đảo và tiếp tục bàn bạc thêm cho chuyến leo FAN.
- Địa điểm: số 9, ngõ 530, ngách 14, đường Thụy Khuê (Nhà Mr Thái). Công tác hậu cần sẽ do chị em trong nhà tự thể hiện.

Ai có bánh kẹo, rượu chè thì mang đến góp cỗ cùng cả nhà liên hoan hậu Trung Thu cho vui nhé! ai hôm thứ 5 mà rảnh thì 5h 6h qua sớm để chuẩn bị hậu cần cùng các em gái. Còn ai mà có việc bận thì sắp xếp công việc rồi 7h- 7h30 qua đánh chén cùng các anhem.
Hi vọng lần off lần này sẽ đầy đủ được tất cả mọi người trong đoàn leo fan sắp tới đây. Ai rảnh rang mà ko đi leo Fan cũng đến chung vui cùng nhé ah!. Hôm thứ 5 sẽ có trăng 16, to và đẹp còn hơn cả trăng rằm nên ăn uống xong mình có thể cùng nhau thơ thẩn ngắm trăng đàm đạo ah.
Hân Hạnh thông báo đến tất cả mọi người!!!!! Sự hiện diện của bạn là niềm vinh hạnh cho nhà F10.

Ui, tiếc thế. Thèm chuyến leo Phan này bao lâu rồi mà biết thông tin của các bác muộn quá.
Các bác đi về kể chuyện cho em xin tí kinh nghiệm nhá. Iem đã quyết tâm phải tìm hiểu cho đc Nóc nhà Đông Dương khác nóc nhà mềnh dư thế lào rồi.

Đoàn mình đã chốt 32 thành viên, mọi thứ chuẩn bị đã xong chỉ còn 2 ngày nữa là lên đường rồi:
8h tối mai nhà mình off buổi chốt để phổ biến những điều cần chuẩn bị trước chuyến đi nhé:
- Địa điểm: tầng 2 quán cafe HIP 20 Trấn Vũ
- Thời gian 8h tối.
Mọi người thu xếp thời gian để tham gia nhé.

Tối nay lên đường rồi.
Hẹn gặp mọi người nhé. Chúc cả nhà leo thật khỏe, lên đỉnh thật nhanh...

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back